G.MUGEN ขอปิดตำนาน อำลาEK GROUP ขอบคุณทุกท่านสำหรับสิ่งดีๆ ที่มีให้แก่กันครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย G.MUGEN, 22 พฤศจิกายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. G.MUGEN

G.MUGEN New Member Member

427
    19
    0
    ก่อนอื่นต้องบอกว่า ผมมีความรู้สึกดีกับคลับแห่งนี้มาก เปรียบเสมือนบ้านอีกหลังของผมเลยก็ว่าได้ ทุกครั้งที่เราได้เจอกัน หรือมี Meetting แต่ละครัง ผมรู้สึกอบอุ่นอย่างบอกไม่ถูกแม้จะไม่ค่อยได้คุยกันบ่อยก็ตาม
    15 ปีที่ผ่านมา ที่ผมใช้รถคันนี้ ผมมีทั้งความ สุข และความภูมิใจ กับมัน จนบางครั้งผมมองว่ามันเป็นส่วนหนึ่งในชีวิตผมเลยก็ว่าได้
    แต่เนื่องจากผมมีครอบครัวแล้ว ประกอบกับการใช้งานชีวิตประจำวัน ผมคิดว่าผมไม่เหมาะที่จะใช้รถคันนี้อีกต่อไปแล้ว ถ้าจะเก็บใว้ ก็มีแต่จะเสียราคา และเป็นภาระ ตามอายุการใช้งาน จึงสรุปได้ว่า ผมต้องเปลี่ยนแปลงชีวิตของผมเองใหม่ และ ใช้รถใหม่ที่เหมาะกับการใช้ชีวิตประจำวันให้มากที่สุด
    ขอบคุณเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ทุกท่าน ที่ให้ความช่วยเหลือ เป็นเพื่อนให้คำปรึกษาผมด้วยดีเสมอมาครับ
    ขอบคุณหลายๆ ท่านที่ตั้งตั้งฉายาให้ผม EK เทพบ้าง เทพเจ้า MUGEN บ้าง หนึ่งเดียวใน EK บ้าง EKที่สวยที่สุดในประเทศไทยบ้าง ผมขอขอบคุณมากๆนะครับ

รูปถ่ายครั้งสุดท้ายก่อนระเบิดของครับ

ที่สำคัญ ผมเปลี่ยนรถ แต่ ผมไม่เปลี่ยนเพื่อนนะครับ มิตรภาพยังคงอยู่ในใจผมเหมือนเดิม

ถ้าเพื่อนๆ ท่านใด อยากได้อะไรที่ผมแกะขาย ลองตามไปดูที่ห้อง ซื้อ-ขาย ได้นะครับ

ขอบพระคุณ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ทุกๆ ท่าน อีกทีครับ
    เกศ ครับ Tel.081-806-2529

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 พฤศจิกายน 2011
  2. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO

ก๊วยเจ๋ง@ASIMO New Member Moderator

833
    158
    0
    รู้สึกใจหายถ้าเพื่อน-น้องผมที่รู้จัก หรือพี่ที่ยังนับถือกันอยู่ จะขายรถไป ไม่ว่าจะด้วยเหตุผลใดก็แล้วแต่ ไม่ว่าชีวิตจะเปลี่ยนไป จะไปใช้รถอะไร ถ้าไม่ตัดเพื่อนตัดฝูง ทุกอย่างมันก็ยังเหมือนเดิมคับเกตุ บอร์ดก็ยังอยู่ เพื่อนหลายคนที่นี่ก็ยังอยู่ มิตรภาพทางวัตถุ มันน้อยกว่ามิตรภาพทางความรู้สึก ผมเชื่อแบบนั๊น ถึงแม้เราจะรู้จักกันจากวัตถุก็ตามเถอะ

3. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    และแล้วก็ต้องขายจนได้เนอะเกศ

ไม่เป็นไรครับ ต้องเปลี่ยนให้เหมาะสมกับชีวิตแหละครับ

ยังไงก็อย่าลืมมาเจอกันบ้างนะครับ สำหรับมีตติ้ง วันอาทิต 555555

4. EK Estimate Jai

EK Estimate Jai New Member Member

217
    1
    0
    มีทติ้งวันอาทิตย์ ???

แด่ มิตรภาพครับพี่เกศ
    เจอกันไม่กี่ครั้งแต่รู้สึกรู้จักกันมานานมากๆครับ

5. Wit_EK

Wit_EK New Member Member

94
    1
    0
    รถสวยครับ

6. Maverick19

Maverick19 New Member Member

134
    1
    0
    เสียดายที่ยังไม่ได้เห็นตัวจริงรถคันนี้เลย

ยังไงก็ขอให้มิตรภาพคงอยู่ต่อไปนะครับ.......

7. earth_ek96

earth_ek96 New Member Member

513
    9
    0
    ถึงไม่มีรถแต่มิตรภาพยังเหมือนเดิมครับ

8. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    รถสวยมากๆๆๆๆ

9. G.MUGEN

427
    19
    0
    ขอบคุณมากครับ ก๊วยเจ๋ง ทุกอย่าง มิตรภาพ เหมือนเดิมครับ รับรอง

10. G.MUGEN

427
    19
    0
    ขอบคุณมากครับกุ้ง
    มันถึงเวลาแล้วล่ะ ไม่มีเวลาไปแก้ไขอีกเยอะเลย มิทติ้งมีเมื่อใหร่บอกละกันครับ แต่ไม่ใช่ EK คงไม่ว่ากันนะ
    และอย่าลืมวันอาทิตย์เหมือนเดิม 555555

11. G.MUGEN

427
    19
    0

เช่นกันครับใจ๋ ขอบคุณมากครับ

12. Nithivat

Nithivat New Member Member

345
    2
    0
    ได้เจอคันนี้แค่ครั้งเดียวเอง ตอนที่ไปถ่ายรายการ GURU TEST CAR น่าเสียดายครับ มีโอกาสหวังว่าคงจะได้กลับมาขับ EK อีกนะครับ ( ว่าแต่โช็คถอดมะครับของอะไรเอ่ย^^)

13. ตามกาลเวลาแหล่ะ เพราะคงไม่มีใครคิดจะขับ EK ไปจนแก่ตายหรอกครับ ไม่ใช่เรื่องแปลก

14. G.MUGEN

427
    19
    0
    ถอดครับ Tein SS + EDFC กล่องดำ ครับ

15. G.MUGEN

427
    19
    0
    ถูกครับ ขอบคุณมากครับ ชีวิตมันต้องเปลี่ยนคงขับไปจนตายไม่ได้ละ ตอนแรกคิดจะเก็บใว้ให้ลูก แต่มันคงเป็นไปไม่ได้ครับ

16. Nithivat

Nithivat New Member Member

345
    2
    0
    พอจะ PM ราคาได้มะครับ ^^

ปัทโธ่เอ๋ย! แล้วบอกถ้าคิดจะไปต้องไปให้สุด ผมเข้าใจครับว่าแต่ละคนมีความจำเป็นที่ไม่เหมือนกัน แต่งานนี้โดน ผบ.ทบ. สั่งให้เลิกหรือเปล่าสงสัยอยู่ ผมอายุ เลข 5 ขึ้นแล้วครับแต่ยังซิ่งอยู่เลย และไม่เคยคิดจะอำลาเพื่อนๆ ชาว EK ไปไหนด้วย มันจำเป็นด้วยเหรอที่ต้องทำแบบนั้น รถ EK ของผมก็ใช้มา 15 ปีแล้วเหมือนกัน ลูกสาวคนโตของผมอายุก็ 17 แล้ว ส่วนคนเล็ก 14 ไม่เห็นจะมีปัญหาอะไร มีครอบครัวหรือไม่มีครอบครัวไม่เกี่ยวครับ ของแบบนี้อยู่ที่ใจ ราคา EK จะตกไปเหลืออแค่ไหนผมก็ไม่สนด้วย ทุกวันนี้ก็ไม่ได้ใช้ในชีวิตประจำวันเหมือนกัน เก็บเอาไว้ซิ่งอย่างเดียวมา 5 ปีแล้วครับ

อ้อ! ไม่ได้ต้องการจะให้เปลี่ยนใจให้กลับมาหรืออาลัยอาวรณ์อะไรหรอกนะ แต่ผมคิดว่า
    การมีครอบครัวมันไม่ใช่อุปสรรคอะไรสำหรับพวก เราชาว EK Group ครับ ไม่ว่าจะอย่างไงผมก็ยัง
    อยู่กับเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ชาว EK ได้เสมอ ขอโทษด้วยนะถ้าพูดตรงเกินไป

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 ธันวาคม 2011
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้