รบกวนถามเรื่อง ท่อไอเสีย ที่ทำเชื่อมยกสูง ช่วงน้ำท่วม มันจำเป็นไหมครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย WITSANOWA, 6 พฤศจิกายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    ตามหัวข้อเลยครับ ทำ กับไม่ทำ แตกต่าง มีผลต่อเครื่องยนต์ไหมครับ

ขอบคุณครับ

2. S-MTX@HLC

S-MTX@HLC New Member Member

3,043
    7
    0
    ถ้าทำแต่ท่อไอเสียแล้วน้ำเข้ากรองอากาศได้ก็จบอยู่ดีครับในส่วนของดีเซล ถ้าเป็นเบนซิลก็มีอีกหลายปัญจัยสำคัญครับ สรุปคือมีประโยช์นถ้าป้องกันให้ครบตามที่บอก (ความคิดผมนะ)

3. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ต่อ ดี กว่า จังหวะ ท่อไอเสีย ตอนดูดกลับ จะได้ไม่สำลักน้ำ

ห็นเอาท่อ ยาง ทนความร้อน ต่อก็ น่าจะพอแล้ว ครับ

4. surach8

surach8 New Member Member

337
    6
    0
    ปัญหามันอยู่ที่การจอดดับเครื่องแล้วปลายท่อแช่น้ำครับ เมื่อภายในท่อเย็นตัวมันจะดูดน้ำเข้าไป แต่คงไม่มีใครบ้า ดับเครื่องตอนจอดแช่น้ำ นอกจากจะเป็นอุบัติเหตุ หรือ เสีย
    ท่อไอดีสำคัญกว่าในความคิดผม การติด สน๊อคเกิล ในยามนี้น่าจะมีประโยชน์ แต่การติดตั้งมันไม่ง่ายและราคารวมติดต้งเสร็จก้ หมื่น+- ครับ

เปรี้ยวจี๊ดจ๊าด ถูกใจสิ่งนี้
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้