กระบะเซฟ จะวางเจโบแนะนำอู่หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Pickup Forum' เริ่มโดย TummenG, 22 ตุลาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TummenG

TummenG Member VIP

91
    3
    8
    พอดีกระบะที่บ้านจะวางเจโบa/tนะครับ
    ผมก็ไม่ได้รู้ข่าวสารเรื่องอู่รถมานานละนะครับ เลยไม่รู้ว่าจะวางอู่ที่ไหนดี
    มีสมาชิกท่านใดแนะนำมั้งได้ไหมครับ ถ้าอยุ่แถวมีนบุรี-รามอินทรายิ่งดีเลยครับ
    ขอบคุณครับ

2. kae_za

kae_za Member Member

379
    16
    18
    อย่าเลยเพื่อน เครื่องเดิมCommonrailหรือป่าว
    ใส่กล่องก็ประหยัดขึ้นไม่แพ้แก๊สนะ ขับสนุกกว่าเยอะ
    ไม่เชื่อมาลองขับรถกระผมก่อนได้นะ

ไม่ได้เจอนานเลยยยย จำหน้าไม่ได้เเล้ว

3. กระบะ รุ่นใหม่ๆ ใส่กล่องดีกว่าครับ จิ๊ดมาก

4. ติ๊ต่าง

ติ๊ต่าง New Member Privilege

801
    32
    0
    เดี๋ยวนี้กระบะใส่กล่องนี่จิกตูดเจเดิมๆได้ยัน 200 เลยนะครับ -*-

5. ยุคนี้คอมมอนเรลมาแรงมากๆ

6. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0
    ผมว่าเครื่องเดิมดีเซล ดีกว่าครับ ผมลองแล้ว
    ผมวาง1เจโบใน z71(ล้อ20) วิ่งสู้ดีเซลไม่ไหวครับ แก็สก็ 2.5 บ./ก.ม. กินไม่ได้ต่างจากดีเซล แถมต้อง"คิดก่อนกด"อีก กดเยอะกินเยอะครับ ลองหาข้อมูลก่อนนะครับ

7. AekAE110

AekAE110 Well-Known Member Privilege

2,223
    25
    48
    หายไปเลยน่ะค๊าบ พี่ตั้ม ว่าแต่เปลี่ยนแนวไปเล่นกะบะเร๊อะ คือ ถ้าเป็น คอมมอนเรว ผมเห็นด้วยกับพี่เชน คับ ใส่กล่อง ซักใบ วิ่งดี + ประหยัด ใช้งานสบายๆ เลยอะครับผม ลองดูน๊า

^^

8. dekphoram

dekphoram New Member Member

179
    0
    0
    ดีเซลแรงครับสมัยนี้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้