REVIEW :: BUDDYCLUB :: Pro Spec Muffler for CIVIC 01-05

การสนทนาใน 'DAMS' เริ่มโดย Yakumo, 20 ตุลาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Yakumo

Yakumo New Member Moderator

580
    7
    0
    REVIEW :: BUDDYCLUB :: Pro Spec Muffler for CIVIC 01-05

วันนี้ขอนำเสนอท่อไอเสียใบท้ายตรงรุ่น CIVIC 01-05 ของ Buddyclub ทรง N1 ครับ เป็นท่อไส้ตรง เรียกว่าซื้อมาแล้วก็ใส่ได้เลยเพราะว่ามีเดินท่อมาให้เรียบร้อย สามารถยึดกับหน้าแปลนเวลาหม้อพักกลางได้เลยทันที แถมมันยังมีที่หิ้วท่อมาให้เรียบร้อย แบบว่าได้ของมาแล้วติดตั้งได้เลย แบบขันน๊อต งานนี้มาพร้อม Silencer ด้วยเลย เรียกว่าจะเอาดังจะเอาเบา ก็ได้เลยเลือกได้ แต่ตัว Silencer แบบนี้สวยมากๆ ชอบเดี่ยวไปทำไว้ใช้งานดีกว่า เห็นแล้วบอกได้เลยว่าสวยเลยล่ะครับ

ชัดว่าเป็นของ Buddyclub แท้ๆ ครับเบิกกันมาใหม่ๆ เลย

สังเกตุการเชื่อมท่อนะครับ งานสวยมาก เมื่อสแตนเลส ก็ดีมากๆ เช่นกัน

ตัว Silencer แบบนี้สวยจังชอบมากๆ

สติกเกอร์ก็มาด้วยนะ

ที่หิ้วท่อก็มาพร้อมเลย

มาดูของกันครบๆ

ตรงนี้ก็เอาไว้ต่อกับหน้าแปลนตรงหม้อพักกลาง

ชัดๆ ว่าแท้ๆ ใหม่ๆ กับ Buddy club PRO SPEC MUFFLER

มาดูใส้ตรงๆ กันหน่อย

อยากเน้นตะเข็บ อีกหน่อยครับเนียนดีแท้

ตำแหน่งที่ใส่น๊อต เพื่อล๊อตตัวหิ้วท่อทำมาแข็งแรงมากๆ

อันนี้แอบบเอามาเทียบโดยเอา Silencer ของ Buddy club มาลองเทียบว่าใส่กับของ Skunk2 ได้ป่าวนะ อิอิ

เอาล่ะครับ หวังว่าคงพอมีประโยชน์บ้างนะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้