ช่วยด้วยคร๊าบมอเตอร์ไมตี๋เสีย ทามงัยดี

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย ไอ้หมึกดำ, 5 ตุลาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ไอ้หมึกดำ

ไอ้หมึกดำ New Member Member

408
    2
    0
    ฝนตกลำบากมากคร๊าบ มอเตอร์ปัดน้ำฝนมัน ช้า มากคร๊าบ แบบว่าปัดไม่คอยจะไปเลย + น้ำมันเครื่อง 2l เตินที่กี่ลิตรอ่ะคร๊าบผม ขอบคุงมากคร๊าบ

2. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ลองแกะ มอเตอร์ ลองมาทำความสะอาดจารบี ด้านในดูครับอาจจะเสื่อม แข็ง
    และหล่อลื่นที่แกน ด้านในช่องแผงจิ้งหรีด ดู
    เปลี่ยนใบยางปัดน้ำฝนไปด้วยเลยทีเดียว ครับ

3. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ตามเซียนเลยครับ

4. ไอ้หมึกดำ

ไอ้หมึกดำ New Member Member

408
    2
    0
    ขอบคุณมากคร๊าบ อาทิตย์หน้า ทริปจันทบุรี กลัวฝนลงแล้วมองไม่เห็น 555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้