รบกวนถามคนที่เคยอยู่เมกาแล้วแต่งรถครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย oOน้องโอ๋งับOo, 28 กันยายน 2011

สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม
< Previous Thread | Next Thread >
    ไม่ทราบว่าคุ้มหรือไม่ มีอู่ไหมครับ หรือต้องสั่งของจากบ้านเรา รถที่นี่ราคาไม่แพงมาก ซื้อง่าย แต่ไม่รู้แต่งง่ายหรือเปล่า ผมรบกวนคนที่เคยมาอยู่ที่เมกาแล้วแต่งรถซิ่งขับ แนะนำหน่อยนะครับ ผมยังรู้สึกว่าบ้านเราทำรถได้ดีและถูกตังค์กว่าเมืองนอกครับ แนะนำผมที ถ้าไม่ไหวจะได้ขับวีออสเดิมๆ ที่นี่เรียกว่า YARIS 555+

ปล.ลืมบอกครับ อยู่DCกับMarrylandครับ ไปๆมาๆ พักMarryland แต่เรียนอยู่DC ครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 ตุลาคม 2011
  1. gsrt

gsrt New Member Member

135
    5
    0
    ค่าของที่usa ถูกกว่ามากครับแต่ค่าแรงแพงครับ ส่วนใหญ่ร้านทำ. Honda ที่นั้นจะแพงครับต้องทำใจ. แต่คุ้มครับกับเงินที่เสียไปครับ
    แนะนำให้ทำเองครับมันกว่ามากๆๆครับ. ส่วนค่านำเข้าสินค้าที่อเมกาไม่แพงครับเอาของออกง่ายกว่าบ้านเรามากครับ. แต่ถ้าจะเอารถเข้ามาเรื่องใหญ่ครับเพราะรถคันนั้นต้องผ่าน. Smoke check ของที่นี้ครับ. ก่อนที่จะจด ธะเบียนครับ
    Ek รถมันหลายปีแล้วครับอาจต้องตรวจsmoke check ทุกปีดังนั้นเครื่องอาจจะทำได้ไม่มากครับ แต่บางที่เราจ่ายใต้โต๊ะได้ครับ
    ลองดูweb. Www.honda-tech.com. ดูครับ มีข้อมูลมากมาย ไม่ว่าจะเป็นร้านแต่ง หรือ ที่ขายของ ครับ

2. โอ้ววว ขอบคุณหลายๆครับ ฝากตัวด้วยนะครับ ถ้าจะขับรถเดิมๆมันคันครับ ตั้งแต่มาอยู่เจอ 180sxหน้าเดิมๆ + roll bar อยู่คันเดียว ฟังเสียงน่าจะเป็น เครื่อง18เดิมติดรถด้วยมั้ง มีปูนขาวเขียนตัวเลขบนกระจกด้วย น่าจะเพิ่งไปแดร๊กมา ไม่โหดเหมือนบ้านเราเลย เคยถามที่บ้านว่าเค้าไปซิ่งรถกันที่ไหน บอกว่าไงรู้ป่ะ เค้าบอกพวกที่อยู้บ้านนอกจะชอบแต่งรถกัน ชายเเมืองประมาณนั้น อยู่ในเมืองเลยไม่ค่อยเจอ แต่บ้านตรงข้ามเห็นมี86อยู่คัน ท่าทางมันเอาจริง มีล้อกล้วยด้วย แต่ภาษาไม่แข๋งแรงเลยไม่กล้าไปคุยด้วย

3. ReniZe

ReniZe Member Member

127
    2
    18
    พยายามเข้านะคับ ขอให้ประสบความสำเร็จ เมื่อก่อนผมก็เคยไปอยู่อเมริกามา แต่ไม่มีรถเป็นของตัวเอง ยืมรถเค้าขับไปเรื่อยเปื่อย แต่พยายามหาข้อมูลจากเน็ตเอาคับ ว่าใกล้ๆที่เราอยู่มาสนามแข่งที่ไหน มีคาร์คลับแถวๆนี้มั้ย มีสถานที่นัดมีตติ้งหันหรือไม่ แล้วถ้ามีเวลาก็ออกไปตามงานโชว์รถ ฝรั่งคุยง่ายคับ เดินๆไปชมรถเค้า ถ้าเค้าคุยดีละก็คุยกันได้นานเลย อ่อ ลองหาหนังสือรถอ่านดูคับ ได้ข้อมูลอีกเยอะเลย (แต่ผมไม่ค่อยซื้อนะ ยืนอ่านฟรี ฮ่าๆๆๆ มันแพง) ขอให้พยายามเข้านะคับผม

4. Mochi_Racing

Mochi_Racing New Member VIP

692
    36
    0
    อ้าวคุณโอJไปอยู่เมกาแล้วหรอ ไม่เจอกันนานนึกว่าหายไปไหน ไปทำไรเนี่ย!!

5. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    เคยไปอยุ่ MD

เจอรถซิ่งประปราย ไม่เยอะเท่าไหร่ อิอิ

ตอนนั้นข้างบ้านมี evo8 กับ im ส่วนมากที่แต่งรถ ที่เจอจะเป็นเอเชียซะมาก

6. ว่าจะเรียนคับคุณโม แต่เรียนเรื่อยๆ ไม่รีบ 55+

7. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ที่อเมริกาค่าของแต่งถูกกว่าเมืองไทยครับ (ของแท้แบรนด์อเมริกานะครับ) แต่ค่าแรงในการทำจะแพงครับ

และการนำเครื่องทั้งตัวจากเมืองไทยไป ผมก็ไม่แนะนำครับ เพราะว่าบวกลบกันแล้วรวมค่าของที่ใส่ไปในเครื่อง (ในกรณีเครื่องที่มีการโมดิฟายภายใน ไม่ใช่เครื่องเดิม) ผมว่ามันก็จะไปพอๆกับทำเครื่องที่อเมริกาครับ

8. โจCoupeดำ

โจCoupeดำ New Member Member

950
    4
    0
    5555+ แหมจะขับฮอนด้าทั้งที ต้องไปขับที่เมกาเลยหรอจ๊ะคุณโอ๋
    ผมว่าพี่เก็บตังแล้ว มาถอยที่เมืองไทยดีกว่า ชุดใหญ่ไปเลย
    อยู่นู้นเดี๋ยวก็เจอชาวแก๊งเองแหละ สู้ๆ
    รีบกลับมาน่ะ เรียบด่วนรออยู่ 5555+

9. ooproject

ooproject New Member Member

31
    2
    0
    แต่งมากก็ระวังรถหายนะครับ ที่นั้นขโมยก็เยอะ บางที่ขโมยรถไปแกะของออกซะเกลี้ยงเลยนะครับ ล้อ ของแต่งหาย เจออีกทีเป็นซากๆแล้วครับ

10. ต้องมาดูเองว่ะ รถแม่มถูกจริงๆ น้ำมันก็ถูก ขอบๆ DC5 3แสนมีให้ขับ ..แต่ใช้เสร็จก็เอากลับบ้านไม่ได้อยู่ดี ภาษีแพงเกิน 55+

11. โจCoupeดำ

โจCoupeดำ New Member Member

950
    4
    0
    หาแหม่มแจ่มๆมาฝากบ้างนะฮ่ะ

12. GoLf >> MR"

GoLf >> MR" New Member Member

241
    0
    0
    ขับให้ครบเลย

< Previous Thread | Next Thread >
สถานะหัวข้อ:
ไม่เปิดให้ตอบกลับเพิ่มเติม

แบ่งปันหน้านี้