ขอถามพี่ๆเพื่อนๆหน่อยคับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย ECU 24, 27 กันยายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ECU 24

ECU 24 New Member Member

510
    7
    0
    คือรถผมจูนน้ำมันโซเฮอร์95มาอะคับแต่ที่นี้กระแสเบนซิน91มาผมจะเติมมันได้มัยคับรบกวนสอบถามเท่านี้คับ ขอบคุณคับ

2. azure_abb

azure_abb New Member Member

977
    4
    0
    เอาแบบ ง่ายๆ ได้ครับ

แต่ ประสิทธิภาพ และอัตตราสิ้นเปลืองจะแย่ลงครับ

ประสิทธิภาพคือ

ลดลง น๊อคง่ายขึ้นตามอ๊อกเทนที่น้อยลง
    กำลังลดลงตามความฉลาดของ ECU ที่ลดองศาไฟลง
    กำลังลดลง ตามองศาไฟที่ลดลง
    ความร้อนมากขึ้น ตามอ๊อกเทนที่ลดลง งง ล่ะสิ คือเมื่ออ๊อกเทนลดลง องศาไฟจะไม่ advance มาก ทำให้แรงถีบลูกสูบน้อย กลายเป็นความร้อนเสียเป็นส่วนใหญ่

อัตราสิ้นเปลือง

เมื่อกำลัง น้อยลง ก็ไม่ต้องบอกนะครับ ^_^

เหยียบมิดติดเหล็ก เขกกระจาย อาเมน 5 5

3. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    จูน อะไรมา เติมน้ำมันอันนั้น ครับ

4. ECU 24

ECU 24 New Member Member

510
    7
    0
    รับทราบคับผมขอบคุณคับ :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้