จากงานHonda Racing Fest 2011 ที่ภูเก็ต จากวีดีโอนี้ รบกวนวิจารณ์ครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Ake RT, 21 กันยายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. secret

secret New Member Member

111
    0
    0
    [video=youtube;AEv_t5igeis]http://www.youtube.com/watch?v=AEv_t5igeis&feature=related[/video]

ผมว่ามันคล้ายๆกับเคสนี้ครับ แต่ว่าผมพยายามมองที่ล้อนะครับ ว่าเค้าทำยังไง ผมมองว่าถ้ารถเค้าเสียอาการจริงๆ ทำไมจังหวะแรกที่หักพวงมาลัยเข้าไปแล้ว เมื่อมีการแปะทำไมไม่มีการดึงพวงมาลัยกลับ แต่ยังคงคงพวงมาลัยไว้ประมาณว่าโยกหลบออกขวา เพราะรู้ว่ารถคันหน้าจะต้องออกไปทางซ้าย (= จงใจเขี่ย)

ผมไม่รู้จักทั้งสองท่าน และผมพยายามจะมองให้คันขาวถูก แต่กรอเป็นสิบรอบก็ยังช่วยแก้ต่างให้ไม่ได้ครับ เพราะลักษณะล้อมันหักเข้าไปหาจริงๆ ต่อให้รถเสียหลัก ท้ายไหลออกล้อหน้าก็ต้องแก้กลับไปอีกฝั่งอยู่ดีเพื่อให้รถไปต่อได้ แต่มองดูแล้วไม่มีการดึงล้อกลับเลย

ปล.เท่าที่ผมวิเคราะห์ส่วนตัวนะครับ ใครเห็นยังไงก็ลองพิจารณากันดูครับ

2. mos1

mos1 New Member Member

71
    1
    0
    คันขาวจงใจชัดๆครับ...

3. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    นายสนามเป็นจร.เก่าแน่ๆ

เอะอะอะไรก็ประมาทร่วม . . .

4. หาย มา ม่า นะ เพ่ ปอม.............คงจะเบื่อไวไวนะ

5. I-PONG

I-PONG Member Member

415
    22
    18
    ไม่มีความอยากไปลองแข่งในสนามเลย เจอแบบนี้

6. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
  7. Ake RT

Ake RT New Member Member

64
    0
    0

คนละกรณีครับ ในการแข่งครั้งนั้นมี 2 คู่ที่มีกรณีกันเกิดขึ้นครับ

ขออนุญาตลงข้อความจากทาง Facebook นะครับ

ลิ้งข้างบนเป็นกรณีเบอร์ 7 และ 55 ครับ มีการขอโทษและชดใช้ความเสียหายกันแล้ว แต่ทางพี่ปอม และคู่กรณียังไม่มีอะไรเกิดขึ้นครับ มีอะไรจะแจ้งเรื่อยๆครับ

8. -@of_EvoKanNoi-

-@of_EvoKanNoi- New Member VIP

658
    28
    0
    ภาพมันก้อฟ้องอยู่แล้ว ..

ทำอะไรลงไป ไม่ละอายแก่ใจบ้างเลยหรือ ??

9. prototype01

prototype01 Active Member Privilege

800
    47
    28
    จริงอย่างที่พี่เก่งบอก "รู้อยู่แก่ใจ"

10. Bh MotorSports

Bh MotorSports New Member Moderator

126
    1
    0
    เซ็งแทนเลยเหมือนจะเห็นพี่เพิ่งทำรถเสดไม่นานเองนะ คันขาวเลิกแข่งเหอะ ไปเจอคนอื่นเดือดร้อนแน่ไอ้หนู

11. Ake RT

64
    0
    0
    จริงๆไม่ได้อยากจะเป็นเรื่องราวหรืออะไร คุณพ่อของคันขาวก็รู้จักกันกับทางพี่ปอมเองตั้งแต่สมัยคุณพ่อเขาแข่งจิมคาน่าเมื่อหลายปีก่อน อยากให้ทุกท่านรู้ว่า คนขับคันขาวคือใคร แต่ก็ยังไม่อยากลง เพราะว่าอย่างน้อยก็ยังเป็นเยาวชนอยู่

ทางผู้ใหญ่ เท่าที่ผมทราบก็คุยกับทางคุณพ่อของคันขาวก็ได้รับคำตอบที่น่าจะไปแข่งดริฟได้เลย แถมจากทางพี่ปอมและเต้บอกมา ตั้งแต่เกิดเหตุการณ์ ก็ไม่มีมาขอโทษ ไม่มีมาเยี่ยม อย่างในลิ้งข้างบนบอก เพียงอย่างน้อยแสดงสปิริต ยอมรับว่าตัวเอง ทำพลาด จนเกือบต้องทำให้พี่ปอมเดินไม่ได้ ถ้าเหล็กทิ่มเหนือจุดที่โดนไปอีกนิด เรื่องราว หรือความรู้สึกที่มีต่อเขาก็ไม่ร้ายแรงขนาดนี้หรอก

อย่าลืมว่าวงการนี้บ้ารเรามันแคบครับ คับที่อยู่ได้คับใจอยู่ยาก

12. จิงๆพวกแข่งรถยนต์ไม่น่าให้พวกเด็กอายุไม่ถึง 20 ปีแข่งนะคับ วุฒธิภาวะในการตัดสินใจมันยังไม่ดีพอ ยิ่งแบบไอ้น้องคันขาวนี้ด้วย ถ้ามันดูกาตูนย์มาเยอะนี่ยิ่งไปกันใหญ่ จำจากในกาตูน+เกมส์มาอย่างเดียวเลย....ไปเล่นโกคาร์ทอย่างเก่าดีกว่ามั้ง หนูเอ๊ย....

13. iMM

iMM Member Member

247
    13
    18
  14. nutter

nutter New Member Member

129
    4
    0
    หดห฿่ครับ

15. AekAE110

AekAE110 Well-Known Member Privilege

2,223
    25
    48
    ติดตามใน เฟส มาพักนึงและพึ่งได้มาเห็นกระทู้นี้

ก่อนหน้านี้ก็มีปัญหาลักษณะนี้เกิดขึ้นมาเหมือนที่พี่เก่งบอก หลังๆดูเหมือนจะมีเพิ่มมากขึ้น ตกลง "กฏ" ยังต้องมีมั้ย "มารยาทนักแข่ง" ล่ะ ? ........

ก็คงต้องพูดเหมือนๆกับท่านๆด้านบน " รู้อยู่แก่ใจ "

ปล.....พี่ปอมหายเร็วๆคับ กลับมาสู้อีกน่ะครับ

16. zexwarior

zexwarior New Member Member

1
    0
    0
    สปอร์ต แปลว่ากีฬา
    แมน แปลว่า ผู้ชาย
    sport man แปลว่า คนที่มีน้ำใจนักกีฬา
    ไม่ว่าอะไรจะเกิดขึ้น เด๋วนี้ คำขอโทษอย่างจริงใจ หายากเหลือเกิน
    ขอให้หายไวไวครับ

17. Wheg_A31

Wheg_A31 New Member Member

24
    0
    0
    เห็นด้วยกับ คห. นี้ครับ เด็กๆวุฒิภาวะยังไม่ถึง ไรนิดไรหน่อยก็เก็บมาเป็นอารมณ์จ้องจะเอาคืน โดยไม่คิดถึงเหตุและผล ยิ่งกับกีฬาแข่งรถแล้วด้วยละก้อ เห็นมาหลายรายแล้วครับ ตั้งแต่การแข่งมอเตอร์ไซค์ รวมถึงรถยนต์ ทำผิดแต่ไม่สะทกสะท้าน ทำสีหน้าเหมือนเยาะเย้ยสะใจที่ได้ทำให้คนอื่นบาดเจ็บ เสียหาย ต่อไปถ้าเป็นแบบนี้ วงการแข่งรถก็ไม่ต่างจากพวกแว้น พวกซิ่งบนถนนหลวง แล้วจะวงการนี้จะอยู่ในสังคมส่วนรวมได้อย่างไร

18. pomgambino

pomgambino Member Racer

799
    10
    18
    ประเด็นไม่ได้อยู่ที่จะถูกหรือจะผิด จะเจตนาหรือไม่เจตนา
    ความผิดพลาดมันเกิดขึ้นได้ คิดว่าไม่มีใครอยากให้อุบัติเหตุเกิดขึ้น

แต่เมื่อเหตุมันเกิดขึ้นมาแล้ว มีผู้กระทำและผู้ถูกกระทำ
    ประเด็นสำคัญคือ ผู้กระทำ"มีความรับผิดชอบ"ต่อผู้ถูกกระทำ หรือไม่ อย่างไร ต่างหาก

สมมุติ คุณเอาปืนมาขัด แล้วเกิดลั่นโดนอีกคนตาย โดยที่คุณไม่ตั้งใจ
    ใจคุณไม่คิดจะทำผิด แต่ถามว่าคุณจะ"รู้สึกผิด"หรือไม่?
    คุณจะขอโทษญาติผู้ตาย จะยอมรับกับตำรวจ จะช่วยเหลืองานศพหรือไม่?
    ผมว่าทุกคนคงตอบได้เหมือนกันหมด

คงไม่มีใครจะบอกว่า ผมไม่ผิด ผมไม่ยอมโดนจับ ผมไม่ขอโทษ
    ผมไม่ได้ตั้งใจนี่ ไอ้คนนั้นมันถึงฆาตเอง งั้นหรือ?

ถ้า Case นี้ กลับกัน ถ้ารถผมไม่เป็นไร แต่กลับเป็นอีกคันที่หมุนฟาดไป
    หลังแข่งจบ อย่างน้อย ผมก็จะไปถามไถ่พูดคุย
    ว่าเป็นอย่างไร เกิดอะไรขึ้น บาดเจ็บหรือไม่

เราแข่งรถกัน เราไม่ใช่ศัตรูกัน เราเป็นนักกีฬาที่อยู่ในเกม
    เราเล่นกันในเกม มีกติกา มีกรรมการตัดสิน ผิด ถูก ว่ากันไปตามความจริง
    น้ำใจนักกีฬาเป็นสิ่งที่ควรมีใน Motorsport และทุกๆกีฬา

Case ของเบอร์ 7 และ 55 จบเรื่องอย่างสวยงาม มีการยอมรับ มีการชดใช้
    ทุกฝ่ายยินดี ทุกคนดีใจ เห็นถึงความมีน้ำใจนักกีฬา

จนถึงเวลานี้ การตัดสินจากคณะกรรมการก็มีออกมาชัดเจนแล้ว
    ยังไม่มีการติดต่อใดๆจากทางนักแข่งเบอร์ 62 เลยคับผม

ขอบคุณทุกคนที่เป็นห่วงคับผม
    :D
    [email protected]

19. นายต้น~Rh+O

นายต้น~Rh+O New Member VIP

62
    10
    0
    ใจร้ายจัง

เซ็งแทนคับพี่

20. Adhi

Adhi Member Member

235
    8
    18
    อายุไม่ใช่เรื่องใหญ่หรอกครับ ผมยกคำพูดของอาร์แซน เวนเกอร์ละกัน "ถ้าคุณเก่งพอ คุณก็แก่พอ"

แต่เท่าที่ดูตอนนี้ เรื่องมารยาทในการแข่งขัน เรื่องของกฎระเบียบหลายอย่าง มันหละหลวมเกินไป

ตั้งแต่เรื่องการทำรถ(ผิดกติกา) ซึ่งอย่างตัวผมเอง ถ้าชนะเพราะผิดกติกา(โกง) ผมไม่ทำเพราะได้ถ้วยมามันไม่ได้ทำให้ชีวิตผมดีขึ้นเท่าไร ไม่รู้สึกภูมิใจ คนอื่นๆบอกว่าคนนี้ได้ถ้วยเพราะโกง น่าภูมิใจตรงไหน สำหรับผมมันน่ารังเกียจ แต่กับสังคมรถแข่งทุกวันนี้ ทำเหมือนเป็นเรื่องปกติ ไม่ถูกจับได้ก็รอดไป อันนี้พูดรวมๆไม่ได้เจาะจงนะครับ แต่เอาเป็นว่าเรารู้กัน

เรื่องวิธีการแข่ง วิธีการแซง วิธีการบัง ผมดูแล้วมันไม่ค่อยเป็นสากล เหมือนว่า เรามีนักแข่งสาย aggressive มากไปหรือเปล่า? หรือว่าได้รับการสอนแบบผิดๆกันต่อๆมา เฮ้ย เก็บคันนั้น ดันคันนี้ เสียบไปเลย มันไม่หลบก็ดันเข้ากองยางไป เล่นเลยเด๋วกรุเคลียร์เอง !? ในการแข่งเมืองนอก ในระดับโปร ผมดู V8Supercar ในแทรคแคบๆเขาสามารถวิ่งไปข้างๆกัน 2 ไลน์ได้เกือบตลอดทั้งสนาม แต่ในไทย ใครแทงในได้ ถึงรถหัวเสมอกันในโค้ง มักจะบานออกไปให้เต็มไลน์ซึ่งเมืองนอก รถอยู่ไลน์นอกไม่ได้ผิดเสมอไป แต่ในไทย "ถ้าเมิงไม่ยก กุก็ดันออกหญ้าไปเลย" หรือ การบังในช่วงต้นๆของทางตรงซึ่ง ปกติ การบังจะทำกันในช่วง ปลายๆทางตรงก่อนถึงจุดเบรครถคันนำมันจะมาปิดไลน์ในเพื่อกันการเสียบจากทางด้านใน แต่ในไทย จะโดนแซงต้นๆทางตรง หันหัวมาบัง มันก็ชนแหงมๆ เพราะต้นๆทางตรง ทุกคันคันเร่งเต็ม รอบเต็มอยู่แล้ว ไม่มีใครเบรคแน่นอน

แต่อย่างว่า หลายคนก็หลายความเห็น สุดท้ายผู้ตัดสินคือกรรมการ ไม่ใช่คนดูหรือนักแข่งอย่างเราๆ ถ้ากรรมการเที่ยงตรง เด็ดขาด และ ควบคุมได้ เกมก็จะใส นักแข่งสนุก คนดูสนุก ถ้าเอาแต่พรรคพวกกัน เกรงอิทธิพลกัน เมื่อไรจะก้าวหน้าไปได้ อย่าเพิ่งไปพูดกันถึงเรื่องน้ำใจนักกีฬา รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัยเลย บางคนไม่เคยมองถึงเรื่องมารยาท คิดแต่ทำอย่างไรก็ได้ให้ชนะ !!! แค่ attitude ก็ผิดตั้งแต่ต้นแล้วครับ มันเลยเป็นแบบนี้ ผมกะแล้วว่า วันนี้มันต้องเกิดขึ้นซักวัน ถ้าเกมมันยังเป็นอยู่แบบนี้(เดือนที่ผ่านมานี่ มีเหตุการณ์เยอะมากจริงๆ)

เราน่าจะมีการอบรมนักแข่งกันชุดใหญ่ เพื่อให้มารยาทการขับแข่งเป็นไปในแนวทางเดียวกันหรือไม่ โดยยกเคสปัญหาที่เกิดบ่อยๆ มาลงรายละเอียดกันว่า ใครถูก ใครผิด เพราะอะไร และวิธีปฎิบัติเวลาแข่งควรทำอย่างไร ไม่ใช่ คนนำก็ดันออกไลน์นอกซะลงหญ้า หรือ คนหลังก็ดันซะคันหน้าเข้ากองยาง ไม่มีใครยอมกัน สุดท้ายก็เอาคืนกัน เละ

เกือบลืม ควรตรวจแอลกอฮอล์นักแข่งก็ดีนะครับ ตรวจอาวุธด้วย 55

ส่วนคุณปอมก็ขอให้หายไวไว และ ได้รับความยุติธรรมในส่วนที่ควรได้ครับ

ปล. อาจจะยาวไปหน่อย ผมเองก็ลงแข่งก๊อกแก๊กๆ(ทุนน้อย) แต่ก็อยากเห็นวงการเซอกิตพัฒนามากกว่านี้ครับ ชอบมาก ไม่ไปแข่งก็ไปดู ผมคิดว่า 2-3 ปีที่ผ่านมานี้ เราพัฒนาไปมากเรือ่งการจัดแข่งที่เพิ่มขึ้น การแข่งที่หลากหลาย นักแข่งที่เพิ่มขึ้น แต่ในด้านกฎ กติกา มารยาท ไม่มีการพัฒนาขึ้นเลยครับ กลัวว่านานๆไป นักแข่งดีดีจะหายหมดนะครับ
    ปล2. ส่วนตัวผมซูฮกนักแข่งสายโกคาร์ททั้งหลายนะครับ ฝีมือสุดจริง เบสิคแน่น ดูแล้วเนียน ไม่มีการควบคุมเงอะๆงะ โฉ่งฉ่างให้เห็น ชอบดูครับ

ไม่ถูกใจใคร ขออภัยด้วยครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 ตุลาคม 2011
  21. 1111111111111

1111111111111 Guest

0
    0
    0
    เพื่อไรเนี่ยพึ่งเห็น น้องมันจะผิดจะถูกก็สอนก็เตือนกันไปซิครับเค้าพึ่งแข่งรถใหญ่เป็น ผิดถูกกรรมการตัดสินคับประสบการณ์กรรมการเค้าเยอะเค้าเจอมาทุกรูปแบบครับแล้วเทปเค้ายาวกว่านี้เยอะใครช้าใครบังใครหนีบเค้าดูหมดครับ

แข่งรถน่ะครับไม่ใช่เลือกตั้งต้องมาหาในนี้เสียงด้วย

22. 1111111111111

1111111111111 Guest

0
    0
    0
    .

เพื่อไรเนี่ยพึ่งเห็น น้องมันจะผิดจะถูกก็สอนก็เตือนกันไปซิครับเค้าพึ่งแข่งรถใหญ่เป็น ผิดถูกกรรมการตัดสินคับประสบการณ์กรรมการเค้าเยอะเค้าเจอมาทุกรูปแบบครับแล้วเทปเค้ายาวกว่านี้เยอะใครช้าใครบังใครหนีบเค้าดูหมดครับ

แข่งรถน่ะครับไม่ใช่เลือกตั้งต้องมาหาในนี้เสียงด้วย

23. Ake RT

64
    0
    0
    ถ้าเทปยาวจริงเค้าดูหมด แล้วเปลี่ยนคำตัดสินจากประมาทร่วมทำไม?

แล้วขอโทษเถอะ เห็นมาเยอะหล่ะ มาบอกว่าให้ไปเตือน ไอ้อายุขนาดมีลูกมีหลานยังสันดานเสียก็มี

แล้วประเด็นที่นี่มันอยู่ที่ความเหมาะสมของคนขับและผู้ดูแลหรือผู้ปกครองนักแข่ง ว่าทำตัวเป็กนักแข่งหรือนักกีฬาจริงๆรึเปล่า อายุไม่สำคัญ 14 ผมไม่ว่า ยินดีด้วยซ้ำ ว่ามีเด็กที่มีพรสวรรค์ และผู้ปกครองสนับสนุน แต่ถึงยังไง ในสนาม อายุไม่สำคัญมันอยู่ที่มารยาทในการแข่ง เท่าที่ทราบ จากได้ยินมา ก็ทำตัวแบบนี้กับงานอีกค่ายจนโดนแบนไม่ใช่หรอ?

อีกอย่าง log in มาก็ดีนะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 ตุลาคม 2011
  24. Brian O'conner >.<

Brian O'conner >.< New Member Member

58
    0
    0
    เหมือนที่พี่กล่าวมาครับ ชอบตรงตรวจอาวุธ เดียวนี่ต้องตรวจครับ

25. secret

secret New Member Member

111
    0
    0
    ได้ข่าวว่า ขนาดประแจ มันยังเอามาเป็นอาวุธได้เลยนิ แบบนี้จะตรวจกันยังไงหล่ะ

26. Adhi

Adhi Member Member

235
    8
    18
    ถ้าจะให้ดี เราควรจะสอนนักแข่งกันก่อนจะลงไปแข่งครับ ไม่ใช่ลงแข่งแล้วค่อยมาสอนทีหลังครับ พอมีปัญหาแล้วบอกว่าไม่รู้มาก่อน ไม่เคย ซึ่งจริงๆมันเป็นส่งที่นักแข่งทุกคนควรต้องรู้ แบบนี้ก็แย่ ใบขับขี่นักแข่ง ก็ควรรวมถึง ความสามารถ ความเข้าใจในเรื่องกฎ กติกา และมารยาท รวมอยู่ด้วยกัน ลองมองมุมกลับกัน ถ้าคุณลูกโดนงัดซะกระจายแบบนี้บ้าง บางทีคุณพ่อเขาอาจจะมาทวงถามความยุติธรรมยิ่งกว่านี้ก็ได้ครับ อุบัติเหตุที่เกิดขึ้นไม่ใช่เบาๆ ไม่ใช่ racing incident ซึ่งพลาดเกิดขึ้นได้จากจังหวะ 2 คนไปทับกัน มันเป็น big crash เลยนะครับ มีการบาดเจ็บ มีความเสียหายเกิดขึ้น น่าจะเห็นใจคนโดนบ้างครับ

27. Alif & Otis

Alif & Otis New Member Moderator

1,696
    51
    0
    ถ้าเรื่องจิตสำนึก หรือ การออกมาแสดงความเสียใจ ผมคงมองไปที่ผู้ปกครองน้องเค้านะ

นึกถึงถ้าเป็นลูกเราไปกระทำเค้าอ่ะนะ ก็คงต้องทำอะไรซักอย่างแล้วล่ะ....

28. Ake RT

64
    0
    0
    ท่าจะเงียบ เลยลงซะหน่อย ไม่อยากให้เงียบหาย

โดยส่วนตัวทั้งผมเอง รวมถึงคุณปอม ต่างไม่มีอะไรเคืองกับคันขาวมาครับ ตัวผมเองก็ไม่ได้อยู่กับวงการมากซักเท่าไร

แต่มุมมองที่ว่าจะเจตนารึเปล่า ผมว่าอาจจะไม่เจตนาโดยตรง จากเท่าที่ทราบมาจากหลายๆทาง ได้ยินมาว่าทางคันขาวอ้างว่าหักหลบกองยาง ถ้าเกิดว่าดูจากวินาทีในคลิปที่สอง วินาทีที่ 18-19 ที่หน้าจอ จะเป็นช่วงที่คันขาวหักหลบ ซึ่งอ้างว่าหักหลบกองยางตรงนั้น ซึ่งจริงๆแล้วผมว่า.......มันไม่ใช่ข้อแก้ตัวที่เหมาะสมเท่าไร เพราะว่าถ้ามองที่วินาทีที่ 15 ซึ่งแสดงอยู่ที่หน้าจอ จะเห็นว่า ก็ได้ผ่านกองยางที่คันขาวอ้างว่ายื่นออกมา ด้วยเหมือนกัน และจะบอกว่ายื่นมามากไป แล้วทำไม ก่อนหน้า ก็ยื่นในระยะที่เท่ากันของกองยาง เขาถึงสามารถผ่านมาได้ครับ?

ถ้าจะบอกว่ารถเสียการทรงตัวเนื่องจากความไม่เรียบของพื้นถนน แล้วเป๋ไป จากที่ผมเคยเจอกับตัวเอง ถ้าเป๋เนื่องจากมีทรายและผิวไม่เรียบ มันใช้เวลาทันทีครับที่จะเสียการทรงตัว ไม่ใช่หลังจากที่ผ่านแล้วเป็นเวลา 1 วินาทีหรือมากกว่านั้น

จริงอยู่ครับ ที่กฏบอกว่าต้องมีที่สำหรับคู่แข่งด้วย เช่นคำว่า leave enough room for your competitor เลยอยากจะลองถามดูว่า "enough room", how to define "enough room"?

ถ้าจะบอกว่า พื้นที่พอให้สามารถขึ้นได้ จากตรงช่วงห้าวินาทีที่คุณปอมไปอยู่ในจุดที่ก่อนจะถูกชน และมุมกล้องจากภายนอก จะเห็นว่า รถทั้งสองคันก็ไม่ได้เบียดกัน มีพื้นที่พอที่จะให้คันขาว สามารถวิ่งต่อไปได้โดยที่ไม่มีการเบียด แล้วถ้ามาอ้างว่า ขนาดของพื้นที่ที่เขามี ถูกเบียดบังไปด้วยกองยาง แล้วทำไมก่อนหน้าที่จะหักขวาออกมา คุณสามารถขับผ่านกองยางอีกกองได้โดยที่ไม่หักตั้งแต่ตอนนั้น?

อีกอย่าง ถ้าบอกว่าเป็นความผิดพลาดครั้งแรก แล้วยอมรับว่าตัวเองมีส่วนให้เกิดอุบัติเหตุ ไม่ว่าจะถูกหรือผิด อย่างน้อยก็ไม่ควรจะเงียบเป็นเป่าสากแบบนี้ (วันที่เขียนตอนนี้เท่าที่ทราบ คันขาวก็ยังเงียบ ไม่มีการติดต่อกับทางคุณปอม ทั้งๆที่มีอีกคู่ที่เกิดขึ้นที่งาน ได้ผลเหมือนกัน แต่ทางนั้นเค้าคุยกันได้ ก็ยังพอรับได้ครับ

ประเด็นคือ เท่าที่ทราบ ก่อนหน้างานฮอนด้าที่เป็นประเด็น ก็ทำลักษณะนี้กับคันอื่นจนทางงานโตโยต้าแบนไม่ให้แข่ง แล้วก็มางานฮอนด้า ก็มาเกิดขึ้นกับคุณปอม

ซึ่งล่าสุด ได้ข่าวมาว่า ได้มีการยกเลิกใบอนุญาติแข่งไปแล้วหลังจากที่มีการประชุมกันใน รยสท ซึ่งรายละเอียดผมคงไม่ขอลงรายละเอียด เพราะว่าผมทราบมาเท่านี้

แต่ที่น่าสนใจคือ.........หลังจากที่ยกเลิกแล้ว กลับไปเห็นลงในรุ่น Super 2000 งาน Super Car Thailand สนาม 5 เมื่อไม่กี่วันที่ผ่านมา แถมไปจิ้มก้นรถในทีมดัง ด้วย ประเด็นที่เกี่ยวข้องไม่ขอพูดแล้วกันครับ พิจารณากันเอาเอง

29. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    เป็นกำลังใจให้พี่ปอมครับ

30. satan H22a

satan H22a New Member Member

0
    0
    0
    ท้อเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้