ช้วยด้วยคับพี่ๆเพื่อนเครียดเลยคับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย ECU 24, 19 กันยายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ECU 24

ECU 24 New Member Member

510
    7
    0
    :cry: คือวันนี้ผมไปติดไฟ XENON มาคับแล้วสายไฟหายไปหมดเลยคับที่ฉีดน้ำหน้ากระจกก็ไปอยู่ในห้องโดยสาน
    ไฟประตูที่หน้าไมล์ก็โชวคับทั้งที่ปิดประตู้สนิดแล้วนะคับ พี่เค้าบอกว่าต้องไปวายสายทั้งคันใหม่เลยอะคับผมเครียดมากๆ
    พี่ๆเพื่อนๆคับพอมีร้านที่วายสายที่ไว้ใจได้มัยคับมีจันญาบันคับแล้ววายดีๆอะคับแล้วราคาประมาณเท่าไรอะคับราคาแพงหน่อยไม่เป็นไรแต่ขอให้ดีและเรียบร้อยอะคับ
    ผมกลัวเหมือนตอนผมเล่น HONDA อะคับวายไปเอาอะไหล่ผมไปให้รถคันอื่นวิ้งลงสนามแล้วเอามาใส่คือผมเลยเสียความรู้สึกแล้วอะไหล่พังเข้าบอกไม่รู้เรื่องทั้งที่เพื่อนผมเข้าไปที่อู๋ผมก็แนะนำเข้าไป
    แต่เข้าไม่รู้จักเพื่อนผมแล้วเพื่อนผมมาบอกว่าเฮยกูเห็นเข้ารื้ออะไหล่รถมึงไปใส่รถอีกคันแล้วขึ้นสไลต์ออนไปวะตอนนั้นผมอยากร้องไห้เลยจิงๆคับผมเลยกลัวกับคำว่าวายสาย:cry:เลยขายไปอะคับ
    พี่ๆเพื่อนๆคับรบกวนช้วยผมหน่อยผมไม่รู้ที่วายเลยอะคับ:cry::cry:บ้านผมอยู่บางแคอะคับแล้วเค้าวายครั้งละเท่าไรอะคับแล้วใช้เวลาประมาณกี่วันอะคับจากประสบการพี่ๆเพื่อนๆทุกๆท่าน
    ขอความกรุณาหน่อยนะคับผมเครียดมากตอนนี้:cry::cry::cry::cry::cry: ปล. ผมไม่อยากเจอเหมือนฟิว Honda อีกแล้วคับ:cry::cry::cry:

2. judowasan

judowasan New Member Member

0
    0
    0
    เป็นกำลังใจ

3. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    เข้าไปหาช่างเดี่ยว RalliArt พระราม ซ.15/1 ครับ

หรือ อีกที่ช่างณุ T&N Service ซอยรามอินทรา7 089-2010145

4. ECU 24

510
    7
    0
    ขอบคุณมากๆเลยคับซึงใจจิงๆไม่ผิดหวังเลยที่ผมซื้อ EVO ขอบคุณอีกครั้งนะคับ

5. aeo@scb

aeo@scb New Member Member

874
    6
    0
    แค่ติดไฟ Xenon ถึงกับต้องวายริ่งสายไฟใหม่เลยหรือ ครับ

ความจริงมันใช้แค่ถอดปลั๊กที่เสียบหลอดไฟมาเสียบปลั๊กตัวเมียที่ชุดไฟ Xenon
    จากนั้นก็หาที่ยึดบาลาส เดินสาย + มาที่แบต เดินสาย - ลงกราวน์ เสียบขั้วหลอด เปลี่ยนหลอด Xenon
    และ จัดเก็บชุดสายไฟที่มากับ Xenon ให้เรียบร้อยก็แค่นั้น อู่นี้น่ากลัวจริงๆ ครับ สงสัยจะเอาอะไหล่ของคุณไปอีกหลายชิ้น เฮ้อออออ
    หนีให้ไกลเลย ครับ บอกเพื่อนๆอย่าเข้าอู่นี้เด็ดขาด

6. ECU 24

510
    7
    0
    ขอโทษนะคับผมว่ามันไม่มีสายไฟสูงเลยเพราะสายไฟสูงมันช็อตอะคับถ้าถอดแล้วเสียบใส่ได้
    ง่ายๆผมคงจะไม่มาถามพวกพี่ๆเพื่อนให้วุ่นวายอะคับเพราะผมก็เกรงใจอะคับขนาดว่าผมไปติดร้านไฟxenonดีๆเค้ายังจนปัณญาเลยอะคับ
    ผมเลยต้องมารบกวนพี่ๆเพื่อนๆที่มีประสบณ์การอะคับแล้วไอ้ผมว่าถอดอะไหล่มันสมัยที่ผมเล่น Honda นะคับไม่ใช้ตอนนี้ ผมกลัวจะเจออู๋แบบนั้นอีกอะคับ
    ไม่ใช้อู๋ทำ EVO นะคับยังไงก็ขอบคุณที่ให้คำแนะนำนะคับ

7. aeo@scb

aeo@scb New Member Member

874
    6
    0
    ขอโทษเช่นกัน ผมคงเข้าใจผิดคำว่า "วายสาย"ของคุณ TONG 96 คิดว่าช่างทำระบบไฟรวนจนต้องวายริ่งสายไฟทั้งระบบ

ความจริงแค่หาสายไฟสูงไม่เจอ ขอโทษอีกครั้ง ครับ

8. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    พระรามเก้าครับ อีกเสียงนึง

9. ECU 24

510
    7
    0
    ขอบคุณทุกคำตอบนะคับผมได้ที่วายสายแล้วคับแต่ผมก็เลยตัดสินใจวายแม่งทั้งคันไปเลยจบข่าวเลยคับผม
    ไม่อยากเสียน้อยเสียมากอะคับ ขอบคุณทุกๆท่านนะคับยังไงผมฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคับ :)

10. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    หาชุดสายไฟสวยๆ ไม่ตัดปลั๊ก เปลี่ยนใหม่ก็น่าจะเป็นอีกทางครับ

11. ECU 24

510
    7
    0
    ขอบคุณคับไว้ผมไปมิตติ้งผมไปให้ดูที่เดี่ยวเลยคับคือวายมาก็ยังไม่มีไฟสูงเหมือนเดิมคับ
    คือตอนนี้คับ สายไฟมีทั้งหมดสามสายอะคับสายแรกจะเป็นไฟสูงสายที่สองจะเป็นไฟต่ำสายที่สามเป็นสายกราวคับ
    แต่เรื่องของเรื่องคือไฟมันมาแค่สายเดี่ยวคือไฟตำอีกสองสายไม่มีไฟคับ ผมเลย งง แดกเลยคับผมเฮออออไว้ไปให้พี่ๆเพื่อนๆดูนะคับวันมิตติ้ง
    ดีกว่าขอบคุณคับผม :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้