เอาปั๊ม power ออกต้องทำอย่างไรบ้างครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย 470180096, 31 สิงหาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 470180096

470180096 New Member Member

275
    7
    0
    ของเดิมมีปั๊มเพาเวอร์อยากเอาออก เอาออกได้เลยไหมครับแล้วระบบ แหล็กจะมีปัญหาป่าวครับ หรือมีวิธีอย่างอื่นไหมครับ:)

2. ไม่เคยถอดปั๊มเหมือนกันครับ เคยแต่ถอดสายพานออก รู้สึกว่าพวงมาลัยจะหนักมาก
    หนักกว่ารถที่ไม่มีพวงมาลับพาวเวอร์มาจากโรงงานซะอีก แต่ถามว่าขับได้ไหม...ขับได้
    ถ้าจะให้ดีถอดออก แล้วเปลี่ยนชุดแร๊คเป็นแบบไม่มีพาวเวอร์จะเวิร์คกว่าครับ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 22:36:06 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 22:35:26 ----------

ไม่เคยถอดปั๊มเหมือนกันครับ เคยแต่ถอดสายพานออก รู้สึกว่าพวงมาลัยจะหนักมาก
    หนักกว่ารถที่ไม่มีพวงมาลับพาวเวอร์มาจากโรงงานซะอีก แต่ถามว่าขับได้ไหม...ขับได้
    ถ้าจะให้ดีถอดออก แล้วเปลี่ยนชุดแร๊คเป็นแบบไม่มีพาวเวอร์จะเวิร์คกว่าครับ

3. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    เห็นพี่แจงถอดชุดพาวเวอร์ ใส่ พาวเวอร์ไฟฟ้า

รอพี่แจงมาอธิบายครับ

4. HD 8

HD 8 New Member Member

28
    1
    0
    รอถามเหมือนกันอยากรู้ครับ

5. Natracing

Natracing New Member Member

179
    0
    0
    เห็นว่าใส่ ปั้มไฟฟ้า ของ MR2 หรืออะไรเนี้ยแหละ ชุดล่ะ 2 หมื่นกว่า,,

ชุด แร๊ค ของ EK รู้สึกจะไม่มี แบบไม่มีพาวเวอร์ ไม่รู้ว่าเอาของตัวอื่นแปลงได้มั้ยครับ

6. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    กำลังจะทำอยู่เหมือนกันครับ เพิ่งเก็บสายไฟในห้องเครื่องเสร็จ ต่อไปก็เอาปั๊มพาวเวอร์ MR2 ใส่แทน

เท่าที่ดู Diagram ของ MR2 จะมีกล่องควบคุมปั๊มอีกทีครับ ความเร็วรถยิ่งมาก พวงมาลัยก็จะหนักขึ้นครับ

7. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ทำเสร็จแล้ว ขอเทสบ้างนะครับ ถ้าของมีอีกบอกบ้างนะพี่

8. DaiSy_14

DaiSy_14 New Member Member

731
    4
    0
    น่าสนครับ

9. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ทำให้มั่งสิครับ คุณโอ
    เคยถามพี่หมีคิด เบ็ดเสร็จประมาณหมื่นเลยครับ ปั๊มและเดินท่อต่างๆ

10. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    ถ้าช่วงนี้ราคาก็ประมาณนี้ครับ ตัวปั๊มก็เริ่มหายากแล้ว (สงสัยทางเมกาฯเอาไปเยอะ)

ตอนนี้ลองๆ ดูวงจร drive motor แบบ PWM อยู่ครับ เผื่อว่าจะลองปรับน้ำหนักพวงมาลัยตามครับเร็วได้

แต่ที่ลองถามพี่แจงดู เห็นพี่แจงบอกว่าต่อตรงๆ ก็ให้ความรู้สึกพวงมาลัยหนักกว่าเดิมอยู่แล้ว

11. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    ของ ek ถอดปั้ม ออกแล้ว อัดน้ำมัน เข้าไป แล้วก็ อุดระบบ ครับ

ลองเข้าไป สแกนหา ดูใน http://honda-tech.com/ เอาแล้วกันมี วิธีทำ อยู่

12. jubbchaii

jubbchaii New Member Member

37
    0
    0
    ดีๆ ครับน่าจะลดภาระเครื่องไปได้เยอะเหมือนกันน่าสนครับ มีข้อมูลยังไง รบกวนด้วยครับ สนใจอยู่เหมือนกัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้