B20 เดิมๆ เติมน้ำมัน อะไรดี

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย PeeSinG, 31 สิงหาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PeeSinG

PeeSinG New Member Member

75
    0
    0
    พอดีผม เติมน้ำมันมาเล ออเทน น่าจะ 97

แต่พอหลังๆ ไปเติม 91 เบนซิน เห็นมีแต่คนบอกให้เติม แก๊สโซฮออล์ 95 จะวิ่งดีกว่า

อีกอย่าง ผมสงสัย ว่า ควัน ขาวๆ ออกมาจากท่อ นี่มันส่งผลอะไรบ้างรึป่าวครับ

2. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ควันออกตอนไหนอ่ะครับ ตอนเช้า ตอนขับรถสูง ๆ ตอนขับธรรมดา หรือยังไงอ่ะครับ

มันเป็นได้หลายกรณี ทั้งเครื่องหลวม ยางตีนวาว ไรเงี้ยอ่ะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้