### แข่ง1/4ไมล์คลอง5- ได้ที่1 แต่ไม่ได้ถ้วย ###

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย INITIAL_D, 28 สิงหาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. INITIAL_D

INITIAL_D New Member Member

207
    2
    0
    วันนี้ได้มีโอกาสไปดูแข่งรถที่ BDA คลอง5 ซึ่งเป็นงาน Honda โดยเฉพาะ เลยนึกสนุกลงแข่ง Bracket 16 วิ โดยที่ไม่ให้ซ้อมเลย เนื่องจากเวลาจำกัด จาก 20 กว่าคัน ตัดเหลือ 8คืน แล้วก็ให้ 8 คันมาวิ่งกันอีกรอบ เพื่อจัดอันดับเลย ที่1/2/3 พอผมแข่งเสร็จ ก็จอดรถแล้วมาขอสลิปเวลา ปรากฎว่าวิ่งไป 16.2วิ แล้วก็ขอดูอันดับ ปรากฎว่าผมได้ที่ 1 ก็ดีใจมาก แล้วก็รอประกาศรับรางวัล แต่เวลาผ่านไปซักพัก พิธีกรก็เรียกรับรางวัล แต่เป็นรุ่นอื่น ผมเลยเดินเข้าไปถามพิธีกร ว่ารุ่น Bracket 16 วิ เรียกไปรึยัง แต่เค้าบอกว่ารุ่นนี้มีการเปลี่ยนแปลงผลคะแนน ให้รอก่อน ผมก็รอต่อไปหน้าห้อง control จนกระทั่งเรียกรับรางวัลรุ่น k serie / turbo ผมจึงเดินเข้าไปถามพิธีกรอีกครั้ง แต่คำตอบกลับบอกว่า แจกรางวัลไปหมดแล้ว ผมเลยบอกว่า ผมยังไม่ได้รับเลย เค้าเลยให้ผมเข้าไปคุยข้างในห้อง control แล้วผลออกมาว่า มีคนไปประท้วง บอกว่า sensor มีปัญหา ผมเลยโดนลดอันดับเป็นที่2 โดยที่ไม่มีที่1 แล้วถ้วยรางวัลผมก็มีคนรับไปแล้วด้วย งงครับ ทางผู้จัดเลยให้ผมเขียนที่อยู่กับเบอร์ไว้ จะจัดส่งถ้วยอันดับ2ให้ที่บ้าน ซึ่งผมไม่รู้จะได้จริงไหม แต่ผมมีคำถามคาใจ 2 ข้อ คือ
    1. ทำไมต้องมีคนประท้วงsensor. รุ่นนี้รุ่นเดียว ทั้งๆที่รุ่น 20/18วิ ไม่มีปัญหา
    2. เวลารับรางวัลเค้าไม่ดูหลักฐานอะไรเลย เช่น บัตรประชาชน ใบเสร็จ
    ที่เล่ามาทั้งหมด ก็เพราะเสียความรู้สึกกับงานใหญ่ขนาดนี้ เป็นความรู้สึกของคนที่แข่งได้ที่ 1 ครั้งแรก แต่กลับเป็นแบบนี้

2. Natracing

Natracing New Member Member

179
    0
    0
    เซงแทนครับแบบนี้

3. ทำไมไม่ถามกรรมการสนามซะตอนนั้นเลยล่ะครับ

4. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    เอ้า มีแบบนี้ด้วยเหรอครับ แล้วคนประท้วง ประท้วงเรื่องไร ข้อหาไรครับ เค้าได้แจ้งไหมละ งงแทน
    ส่วนเรื่องรับรางวัล เค้าก็จะประกาศเรียกชื่ออย่างนี้อยู่แล้ว ทุกๆงานก็เป็นแบบนี้แหละ ทำใจครับ

5. hanaga101

hanaga101 New Member Member

92
    3
    0
    ''งงคับ เป็นผมคงเซง

6. INITIAL_D

207
    2
    0
    ผมไม่รู้ว่ากรรมการคือท่านไหน แล้วผมก็ไปคนเดียว คงไม่มีปากมีเสียงอะไรได้มากนัก ส่วนเหตุผลมีพี่ผู้หญิงในห้องcontrol. เป็นคนบอกผม ว่าเค้าประท้วงว่าเวลาและsensorไม่ตรง แล้วก็เอาผลอันดับมาให้ดูอะคับ

7. <?:=B?@T=:?>

<?:=B?@T=:?> New Member Member

642
    133
    0
    เวลามีคนประท้วงทำไมเค้าไม่ออกไมค์ หรือว่าเรียกคนที่ได้อันดับทุกคนเข้าไปคุย

8. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    เข้าใจว่าเซ็งแต่อย่าเก็บมาเป็นอารมณ์ครับแมน เป็นประสบการณ์ครับ ว่าแต่แอบซุ่มซ้อมนะเนี้ย

9. จะไปเอาอะไรกะสนามเเห่งนี้ มันมีมาตรฐานอะไรที่ไหน กลับมาเปิดใช้แข่งอีกครั้งได้ยังไง ยังงงๆ อยู่เลยเนี่ย
    แนะนำให้ไปวิ่งกันขำๆ กับพวกเราชาว EK ที่สนามเทพนครกลางเดือน ก.ย. จะดีกว่าไหมน้องชาย

10. PoPaLet 3 JZ gte

PoPaLet 3 JZ gte New Member Member

68
    0
    0
    ตอบเลยนะครับ ผมเห็นตอนน้องรับบัตรนวดกระปู๋เห็นคุณก็ยิ้มดีนะครับถ่ายรูปรับถ้วยแทนเป็นรางวัลชนะเลิศนะครับ ส่วนถ้วยรางวัลที่จะจัดส่ง EMS เป็นอันดับที่ 1 ไม่ใช่ที่ 2
    เนื่องจากทุกรางวัลมีบัตรนวดกระปู๋ ผมเรียกให้นำถ้วย16วิกลับมาคืนถ่ายรูปใหม่ ก็ไม่มีใครนำมาคืนหรืออาจกลับไปแล้ว
    ผมก็ตกลงกับน้องแล้วนี้ครับว่าจะทำถ้วยส่งไปให้ใหม่ครับ
    แล้วตอนแจกรางวัล16วิก็แจกตรงที่น้องยืนนั่นแหละครับประกาศออกไมค์ด้วย ถ้วยนะครับไม่ใช่ยาบ้า ไม่ได้แอบแจกนะครับประกาศปาวๆ เข้าใจนะครับว่าเสียความรู้สึกผมก้ไม่อยากให้เหตุการ์ณแบบนี้เกิดขึ้นครับ
    ที่สำคัญน้องถ่ายรูปรับถ้วย+บัตรนวดกระปู๋ไปแล้วนะครับ ผมถ่ายรูปไว้ครับ
    ทางทีมงานต้องขอโทษแทนพิธีกร ที่ประกาศออกไปแล้วไม่ได้ยินนะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 สิงหาคม 2011
  11. Nithivat

Nithivat New Member Member

345
    2
    0
    อ่านแล้วก็ งงๆ เหมือนเจ้าของกระทู้เลยครับ แต่อย่าไปเครียดเลยครับคิดซะว่าเป็นประสบการณ์ครับ เอาเป็นว่ามาวันที่ 17 นี้ดีกว่าครับ วิ่งสบายๆบรรยากาศเป็นกานเองคร้าบบบบบ

12. INITIAL_D

207
    2
    0
    พี่ครับ ผมไม่ได้ยินจริงๆ ไม่งั้นผมคงไม่ถาม 2-3 รอบหรอก แล้วพี่บอกว่าไม่ได้แอบแจก แล้วแจกตรงที่ผมยืนอยู่ ผมรอด้านนอกห้องนะคับ ตรงข้าง sensor ออกตัวเลย ผมไม่รู้เหตุการณ์ในห้องหรอกครับ เพราะผมเห็นคนมารับรางวัลทีหลายรุ่นพร้อมกัน แล้วพี่ไม่ได้บอกผมนะว่าจะให้ถ้วยรางวัลที่ 1 กับผม เพราะตารางอันดับผมเป็นที่ 2 โดยที่ 1 ไม่มีอะคับ สุดท้ายผมไม่ได้โทษพี่นะคับ จัดงานใหญ่เพื่อชาวฮอนด้าแบบนี้ ผมก็อยากให้มีบ่อยๆๆไม่ได้หาดูกันได้ง่ายๆ มีแต่อู่ใหญ่ๆมาวิ่ง สุดท้ายพี่บอกจะส่งถ้วยอันดับ 1 มาให้ ผมจะรอนะคับ แล้วจะถ่ายรูปลงในนี้ด้วย ขอบคุณล่วงหน้าครับ

13. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    คงเป็นเพราะงานมันกระชั้น และชุลมุนมาก

แต่ยังไงที่ 1 ก็คงเป็นที่ 1 อยู่ดี สำหรับบางคน แบรคกเก็ตอาจไม่น่าตื่นเต้น

แต่สำหรับผม ยังไงมันก็ต้องหวัง ต้องลุ้นอยู่แล้วครับคนลงแข่ง

แต่อย่าางน้อย พี่เค้าก็บอกว่าจะส่งถ้วยมาให้ ก็โอเคครับ

งานหน้าต้องไปกันหลาย ๆ คนละครับ จะได้สนุก และช่วย ๆ กันฟัง

แต่ไอ้คนที่มารับถ้วยไปนี่สิ เนียนได้ใจจริง ๆ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 13:32:53 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 13:32:20 ----------

คงเป็นเพราะงานมันกระชั้น และชุลมุนมาก

แต่ยังไงที่ 1 ก็คงเป็นที่ 1 อยู่ดี สำหรับบางคน แบรคกเก็ตอาจไม่น่าตื่นเต้น

แต่สำหรับผม ยังไงมันก็ต้องหวัง ต้องลุ้นอยู่แล้วครับคนลงแข่ง

แต่อย่าางน้อย พี่เค้าก็บอกว่าจะส่งถ้วยมาให้ ก็โอเคครับ

งานหน้าต้องไปกันหลาย ๆ คนละครับ จะได้สนุก และช่วย ๆ กันฟัง

แต่ไอ้คนที่มารับถ้วยไปนี่สิ เนียนได้ใจจริง ๆ

14. ชัดเจนดีครับ เป็นผมเรื่องลืมรับถ้วยรางวัลนี่คงไม่แคร์เท่าไหร่ สนใจบัตรนวดกระปู๋มากกว่า 555+

15. PoPaLet 3 JZ gte

PoPaLet 3 JZ gte New Member Member

68
    0
    0
    พี่จัดงานแข่งอู่เล็กอู่ใหญ่หรือมาวิ่งคนเดียวก็มีความสำคัญเท่ากันหมดครับทุกคนเคารพวิ่งบนกติกาเดียว มาสนุกร่วมกัน
    ส่วนเซ็นเซอร์ระยะกับห้องคอนโทรระยะห่าง 3-4 เมตร
    ก็พี่ให้เราถ่ายรูปกับถ้วยชนะเลิศเราก็ยังไม่รู้เรื่องเลยครับว่าได้อันดับที่เท่าไหร่
    พี่อธิบายว่าถ้า รุ่น16 วิเค้าไม่มาคืนรางวัลก็ถ่ายรูปซ่อมโดยเราได้อันดับที่ 1 แถมบัตรนวดกระปู๋ก็แจกให้มีรูปมีหลักฐาน
    พี่งงกับน้องมากๆเลยนะครับ
    1.สรุปประกาศรับรางวัลน้องไม่ได้ยิน จะไปได้ยินได้ยังไงรุ่นต่อจาก 16 วินาที เค้าเรื่องรุ่นคันหู [ Open Turbo ] เบรินยางทีขี้หูเต้น ยืนตรงนั้นพี่ก็ไม่ได้ยิน
    2.น้องรับรางวัลชนะเลิศน้องก็ไม่รู้+บัตรนวดกระปู๋ไม่รู้รึป่าวใช้ยังไง+ให้พี่ทำยังไงดีครับ
    สรุปพี่ขอโทษแล้วกันโอเคมั๊ยครับ และ ขอโทษแทนรุ่นหลัง 16 วิที่มันเป็นรุ่นคันหู

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 สิงหาคม 2011
  16. harman

harman New Member Member

41
    0
    0
    จริงๆแล้วที่1 เค้า วิ่งได้ 16.1X นะครับถ้าผมจำไม่ผิดเพราะเป็นเพื่อนของเพื่อนผมอีกที ตอนนั้น ผมเดินไปพอดีตอนเค้าเรียกรับรางวัลรุ่น 16วิ แต่ผมไม่รู้ว่าเค้าชื่อไรนะครับเเต่เห็นเค้าเดินไปอะครับสักพักเค้าก็กลับมาพร้อมถ้วยกับบัตรนวดกระปู๋ นะครับ ถ้า คุณวิ่งได้ 16.2 ก้เป็นที่2ก็น่าจะถูกแล้ว มั้งครับ ^^ ลองฟังหลายๆเสียงดูครับเพราะผมไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียอยู่เเล้ว พอดีผ่าน มา

17. PoPaLet 3 JZ gte

68
    0
    0
    ผมคิดว่าถ้าเค้าอยู่เค้าคงเอามาคืนนะครับ แต่ ที่ไม่มาคืน เค้าคงกลับบ้านไปแล้ว ไม่คิดว่ามีใครจะภูมิใจหรอครับ

18. Due_EG

Due_EG New Member Member

4,053
    14
    0
    คนที่ได้รางวัลอันดับ1 ของรุ่นแบล็กเก็ต 16วิ คือรุ่นพี่ในทีมผมเองครับ ผมเป็นคนดูเวลาให้เค้าเอง เวลาที่จัดอันดับ 1 2 3

เวลาที่ออกมา คือ 16.14 โดย ณ. ตอนนั้นเจ้าตัวยังไม่รู้ว่าได้เวลาเท่านี้พวกผมแกล้งไม่บอกเค้า

พอถึงเวลาประกาศเรียกรับรางวัล ผมได้ยินแล้วแหละว่าไม่มีชื่อ รุ่นพี่ผม ผมเลยถามว่า เฮ้ย พี่ได้ใส่ชื่อไป ป่าวเนี้ย (แซวเล่นๆ) แต่กับจริงซะงั้นเค้าไม่ได้ใส่ชื่อไป

ผมก็เลยบอก ให้เค้าไปเช็คกะห้องคอนโทรล เอานัมเบอร์รถไปเช็ค ปรากฎว่าได้ที่1 เดินถือถ้วยพร้อมบัตรนวดกะปู๋กลับมา ครับ

ผมว่าเรื่องเวลาที่ออกมาผมมั่นใจครับว่า 16.14 เพราะผมดูเวลาเอง

19. INITIAL_D

207
    2
    0
    ไม่ว่าผลจะออกมาในรูปแบบไหนก็ไม่เป็นไรคับ ขอบคุณทุกท่านมากคับ แต่สิ่งที่ได้รับแน่ๆ มิตรภาพจาก Ek Group ไม่เสียใจที่ผมซื้อ Ek คันนี้เป็นคันที่ 2 ส่วนบัตรนวดอะคับ ใครสนใจบอกได้คับ เพราะผมคงไม่ได้ใช้

20. REDHONDA

REDHONDA New Member Member

628
    23
    0
    ฝีมือเยื่ยมจิงๆ คับ
    ปล บัตรนวด เก็บเอาไว้มาจับแจกกันตอนมีทก็น่าจะฮาดีนะคับ

21. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    อ้าว ตกลง คดีพลิกป่าวเนี่ย

22. INITIAL_D

207
    2
    0
    ได้ครับผม เดี๋ยวเก็บไว้ให้ เผื่อมีคนสนใจ อิอิ

23. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    เอ่อ...เด่วนี้แข่งรถเค้าแจกบัตรนวดกาปู๋เป็นรางวัลกันแล้วเหรอคับ

24. vakabayashi

vakabayashi New Member Member

189
    5
    0
    :D:D:D

25. EK9625

EK9625 New Member Member

758
    86
    0
    บัตรนวดกระปู๋ ฮาว่ะ

26. Due_EG

Due_EG New Member Member

4,053
    14
    0
    อีกหน่อยน่าจะมีบัตรอาบน้ำฟรี 5555

27. เค้านวดกันตรงไหนอะครับ...อิอิ

28. ก็ว่างั้นแหล่ะ

29. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ตอนนี้ประเด็นแรกคือว่า น้องเค้าได้ที่หนึ่ง หรือที่สองกันแน่ครับ

เพราะพี่เค้าบอกว่า เด๋วจะส่งถ้วยที่หนึ่งให้ แต่พอมีสมาชิกท่านอื่นมาบอกว่า เพื่อนเค้าได้ที่หนึ่ง

แล้วสรุปว่าที่ประท้วงคือ ดูเวลาผิด หรือเซนเซอร์เพี้ยนกันแน่อ่ะครับ

ประเด็นที่สอง ถ้าเพื่อนของสมาชิกท่านอื่นได้ที่สอง แล้วต่ำแหน่งต้องถูกปรับลดลงไปทุกตำแหน่ง

แล้วท่านอื่น รับรู้หรือไม่ ถ้าไม่ เค้าก็มารับถ้วยตามผลครั้งแรก ซึ่งก็แน่นอนละครับ ว่า ต้องมารับกันหมด ทำให้น้องเค้าไม่ได้ถ้วย

30. Aong-race-shop

Aong-race-shop Legend (R.I.P.)

671
    5
    18
    หวัดดีครับทุกๆท่าน ต้องขอโทษนะครับ แทนในกรณี ของเซนเซอร์ ที่สนามคลอง5แทนสนาม ครับ
    สนาม กำลังจะยก...ระบบใหม่ ทั้งหมดนะครับ เท่าที่ได้นำ เรื่องราวไปแจ้งกับทางสนาม แล้วเจ้าหน้าที่ ก็ตอบกลับมานะครับ
    ส่วนเรื่อง การมอบถ้วยรางวัล ทางผู้จัด คุณเป็ด ก็ไม่ได้นิ่งนอนใจนะครับ (ตามที่พี่เป็ดแกโพสแระครับ) ตามนั้น
    ผมในส่วนของพิธีกร เองก็ ต้องขอโทษ นักแข่งทุกๆท่านด้วยนะครับ หากคำพูดคำจาไม่เพราะ รวมถึงเครื่องเสียงของสนาม ที่ตั้งให้ดังมากกกกๆ
    เข้าใจครับ ...เสียความรู้สึก ตัวผมเองก็เสียความรู้สึก ทั้งเกรงใจนักแข่ง ในเรื่องของเวลา มาทั้งที ไม่ได้แข่ง รอทั้งวัน ฝนตกพอให้อภัย แต่เซนเซอร์เสียนี้สิโคตรโกรธ !!
    ทางผู้จัดเองในขณะนั้น ก็พยามแก้ไข และ ทำให้ดีที่สุดแล้ว ในขณะนั้น สุดวิสัยจริงๆครับ ยังก็ต้องกราบขอโทษ นักแข่งทุกๆท่านด้วยนะครับ อ๋องนิตโตะ0891620202

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้