แอร์ไม่เย็น

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Kc1.6SLX, 31 กรกฎาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Kc1.6SLX

Kc1.6SLX New Member Member

520
    2
    0
    อยู่ๆแอร์รถก็ไม่เย็น อาการกดปุ่มAC แล้วคอมยังไม่ทำงานทันทีอยู่เกีอบนาทีถึงทำงาน เวลาทำช่วงแรกคอมจับแล้วปล่อยเร็วมากซัก3-4ครั้ง
    ควรเช็คอะไรบ้างครับให้คำแนะนำหน่อยครับ

2. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ถ้าช่วงที่คอมพ์แอร์ทำงาน แล้วแอร์เย็นแบบรู้สึกได้(แสดงว่าน้ำยายังมี) ก็ลองเช็คเทอร์โมสตัท ครับ...:eek:

3. Kc1.6SLX

Kc1.6SLX New Member Member

520
    2
    0
    ตอนที่คอมทำงานเย็นอยู่ครับ

4. oo

จะเป็นเหมือนของผมหรือเปล่าอาการเดียวกันเลย..แอร์ตัดไว(แต่เย็นนะ)...แต่เย็นแป๊บเดียว....คืออาการลูกสูบคอมแอร์เริ่มจะตายครับของผมเป็นมาประมาณ6-7เดือนอาการเริมหนักถึงขั้นเวลาคอมทำงานจะฉุดกำลังเครื่องยนต์วูบเลย...หลังจากนั้นอาการที่จะตามมามู่เลคอมเริ่มผืด(ฟังเสียงจากสายพานคอมแอร์)ถ้ายังดั่งด่นใช้อยู่(อย่างผม)สายพานแอร์ขาดเลยครับ(เกิดขึ้นแล้วกับตัวผม)พอถอดออกมาดูโอแม่เจ้าน้ำมันคอมเหมือนขี้เลนเลยครับตอนนี้เปลียนคอมใหม่(มือสอง)จัดไป2000อาการปรกติเหมือนรถใหม่เลยครับเย็นจนเกินความจำเป็นเลย...คอมมือสองสังเกตุนิดว่าตรงท่อที่เขาตัดมาข้างในสีเป็นยังไง....ถ้าของดีสีข้างในตรงที่ท่อต่อออกมาจะเหมือนใหม่....(ในท่อนะครับ)

5. azure_abb

azure_abb New Member Member

977
    4
    0
    ดูรีเลย์แอร์ด้วยนะครับ

6. mangginoon

mangginoon New Member Member

88
    1
    0
    รีเลย์ อีกเสียงครับ ของผมเจ้งไปแล้ว หาของเดิมใส่ไม่ได้ 6 ขา

ต้องแปลงใส่ 2 ตัวแทน

7. BNV

BNV Member Member

81
    1
    8
    ใช่เลยครับพี่เป้ เปลี่ยนเทอร์โมฯ หายเลยเพิ่งเปลี่ยน มา 450 บาทครับ

8. MR.JUNLANOP

MR.JUNLANOP Active Member Member

523
    29
    28
    เช็คท่อแอร์ต่าง ๆ ด้วยก็ดีครับ ถ้าท่อรั่วน้ำยาหมด แล้วคอมทำงานโดยขาดน้ำยาแอร์ เด๋วคอมจะพังเอาครับ

9. เอ็ม150nvขาว

เอ็ม150nvขาว New Member Member

119
    0
    0
    ไม่รู้เป็นเหมือนผมหรือเปล่าครับน่าจะลอง 1.เช็คแรงอัดดูก่อนครับอย่างแรก 2.ดูรอยรั่วที่สายใหญ่ก่อน 3.ถ้าเป็นตู้แอร์แบบเดิมให้ดูสายที่แหย่ลงไปในตู้แอร์ (สายเทอร์โมสตรัท) 4.แผ่นครัชสึกหรอหมดแล้วเวลาเครื่องร้อนจะไม่จับหรือจับก็จะจากเร็ว เย็นแป๊บเดียว 5.คอมแอร์เป็นแบบโรตารี่ ตัวแกนสึกหรอมาก ลองเช็คดูครับ คอมแอร์ผมเพิ่งทำเสร็จมากว่าจะรู้ว่าเป็นเพราะอะไร เหงื่อตก ไปหลายลิตรครับ

10. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    เช็คเทอโมดูครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้