ประสบการณ์แย่ๆ กับ บ. นายหน้าประกันสุดแสบ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย 171 กล้วยๆ มาแล้วครับ, 10 กรกฎาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอเล่าประสบการณ์ที่เจอกับ ตัวแทนประกัน

วันที่ 20 พ.ค. ที่ผ่านมา ผมได้รับสายจาก บ. SS Standard ซึ่งเป็นนายหน้าประกันที่หนึ่ง ชื่อ แตงโม โทรมาเสนอขายประกันรถ
    ซึ่งผมระบุจะทำกับ วิริยะ หรือไม่ก้อไทยศรี เท่านั้น (รถผมหมดประกันวันที่ 5 มิ.ย.) โดยแตงโม บอกผมว่า ขอให้เรื่องผ่านก่อนสิ้นเดือน
    ผมถามว่าทำไม เค้าบอกว่า เค้าจะทำยอด

คุยรายละเอียดเรื่องของแต่ง และเบี้ยที่เพิ่มขึ้น โอเค พอใจ แต่ผมยังติดใจในเรื่องการเคลมของแต่ง เพราะของมีราคาแพง
    โดยพนักงาน บอกผมว่า ถ้าพนักงานตรวจสภาพรถ มาถ่ายรูปรถผม แล้วไม่ผ่าน บ.ไม่สามารถทำประกันให้ได้ และจะไม่มีการเรียกเก็บเงินใดๆ ทั้งสิ้น

พนักงานเลยของหมายเลขบัตรเครดิต ผมจึงให้ไป

ผม รอถึงเกือบๆ สิ้นเดือน ไม่มีการโทรนัด ถ่ายรูปรถสักที จึงโทรไปยกเลิกการทำประกัน กับคุณแตงโม
    แต่ประมาณต้นเดือน มิ.ย. ได้มีการส่ง ใบประกันมาให้ผมที่บ้าน ซึ่งผมก้อ งง มาได้ไง ในเมื่อแจ้งไม่ทำแล้ว
    เลยไม่ได้สนใจ และทิ้งใบประกันไป

พอถึงกลางเดือน มิ.ย. ผมได้ใบเรียกเก็บเงินจากบัตรเครดิต ปรากฏว่า มียอดเรียกเก็บเงินจาก บ.นายหน้าประกัน 24,000 บาท
    ซึ่งผมได้โทรหา คุณแตงโม ปรากฏว่า ไม่รับสาย ยังไงก้อไม่รับสาย ไม่ติดต่อกลับมา

เลยไปหา บ.นายหน้า โดยติดต่อกับคุณแตงโม แต่พนักงาน (สมมติ ชื่อ ก.) บอกว่า มีอะไรคุยกะเค้าได้
    ผมจึงบอกเรื่องที่เกิดขึ้น และปรึกษากับ ก. ถึง วิธีแก้ไข แต่ ก. ตอบและทำเสียงเซ็งมาก
    ว่า ดิฉัน ไม่ใช่คนขาย จะไปรู้เรื่องได้ยังไง ระหว่างคุยมีเสียงกดคีย์บอด นี่ไงคะ บ. ได้จับส่ง ใบ ประกันไปให้แล้ว
    แล้วกระแทกหูใส่เลย งงมาก นึกในใจ (จระเข้น้อยมาก)

ผมโทรกลับไปอีกที ตอนนั้นโมโหมาก โทรกะคุยกับผู้จัดการฝ่ายขาย เจ้ากรรม ก. ดันรับสายอีก
    บอก ผู้จัดการไม่เข้ามา มีอะไรคุยกะมันได้เลย ผมเลยบอกเค้า ถ้าผมไม่มีปัญหาจะโทรมามั๊ย
    แบบนี้ไม่เท่ากับว่า บ. คุณ ยัดเยียดขายประกันผมเหรอ ในเมื่อผมบอกว่า ผมไม่ทำ
    ก มันบอกผม แล้วคนขายบังคับเอาหมายเลขบัตรเครดิตจากผมมาใช่มั๊ย ผมเลยถาม ก ว่า คุณทำงานแบบนี้เหรอ
    ผมจะไปรู้ได้ไง ในเมื่อ คุณแตงโมบอกว่า ถ้ามาตรวจสภาพรถแล้วไม่ผ่าน ก้อไม่มีการรูดบัตรและเรียกเก็บเงิน
    แต่นี่ยังไม่มีการมาดูรถเลย ก มันบอกว่า ไม่รู้ รู้แต่ส่งใบประกันไปให้แล้ว ผมเลยบอกว่าใบนั้น ผมได้ทิ้งไปแล้ว เพราะผมไม่ได้ตกลงทำประกัน ก บอกช่วยไม่ได้ แล้ววางกระแทกหู แล้วหายไปประมาณ 5 นาที ก โทรกลับมาหาผม ถามว่า รู้จักคุณ... หรือป่าว
    ผมบอกว่า เป็นพ่อผม ก บอกว่า นี่ไง เซ็นต์รับแล้ว แล้ววางสาย

ตอนนั้น โมโห มาก โทรไปอีกที แต่ต่อไปที่ ประชาสัมพันธ์ ถามวันนี้ผู้จัดการฝ่ายขายมาทำงานหรือป่าวครับ เค้าบอกว่า มา อ้าว อีก ก มึงแหล สักพัก ผู้จัดการรับสายครับ ผมเลยเล่าเรื่องที่เจอมาให้ ผมถึงรู้ว่า แตงโม ไปตอนสิ้นเดือน โดยผู้จัดการบอกว่า เค้าจะทำเรื่อง คืนเงินให้ แต่ไม่รู้ทันรอบบิลนี้หรือป่าว แต่ผมต้องจ่ายเงินไปก่อน เพราะถ้าไม่ทันและผมไม่จ่าย จะมีดอกเบี้ยค้างชำระ ผมรออยู่ 2 อาทิตย์ ผมได้โทรไปหา ธนาคาร สอบถามเรื่อง บ.ประกันได้ทำเรื่องคืนเงินมาแล้วหรือยัง ธ. แจ้งว่า ยังไม่ได้รับคืน ผมเลยโทรไปหา บ.ประกันอีกครั้ง เค้าบอกทำเรื่องไปแล้ว อาจอยู่ระหว่างทำเรื่อง ไม่รู้ว่า สิ้นเดือนนี้จะเป็นยังไง เพราะถาม ธ. ยังไม่ได้รับเงินคืน

1. ติ๊ต่าง

ติ๊ต่าง New Member Privilege

801
    32
    0
    สู้ๆเพื่อน เลขบัตรทั้งหลายนี่ห้ามให้ใครง่ายๆเลยนะ

2. Spicy

Spicy New Member VIP

48
    3
    0
    ติดต่อ ส.ค.บ. เลยครับ

3. Sulphuric acid

Sulphuric acid Member Member

544
    17
    18
    ตามนั้น บ.เลวๆแบบนี้เอาให้เข็ด

4. YuS_Za

YuS_Za Member VIP

924
    17
    18
    เซงแทนคับ

5. tAn78

tAn78 New Member Member

320
    2
    0
    พลาดตั้งแต่ให้เลขบัตรไปแล้วครับ ขอให้ได้เงินคืนมาโดยเร็ว

6. OOF-R110

OOF-R110 New Member Member

261
    4
    0
    เคยมีโทรมาหลายเจ้าเลยครับแต่ไม่ได้ทำ เอาใจช่วยเจ้าของกระทู้ครับ

7. nikexposure

nikexposure Well-Known Member VIP

3,466
    41
    48
    รีบแจ้งเลยครับ

เป็นกำลังใจให้ครับ สู้ ๆ

8. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    เลขบัตรเครดิต เลขบัตรประชาชน วันเดือนปีเกิด ไม่จำเป็นอย่าให้ไคร
    แล้วก็พวกประกันที่โทรมาตามบัตรเครดิต อย่าพูดคำว่ายอมรับ ไม่งั้นจะมีเงินเรียกเก็บจากบัตรเครดิตโดยไม่รู้ตัว

9. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    บริษัทอะไรอ่ะครับ อยากรู้มั่งจัง ที่บ้านผมไม่ทำประกันก็เพราะแบบนี้อ่ะครับ

แม่งเอาเปรียบ ตอนจ่ายเบี้ยเรายินดีจ่ายเต็มที่ ตอนเคลม อยากให้เปลี่ยน มันไม่เปลี่ยน บอกเสียหายไม่ถึงครึ่ง

อ้าว กูจ่ายค่าเบี้ยเมิงเต็มนะ อิเวง

10. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    เอาใจช่วย ขอให้ได้เงินคืนนะครับ

11. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เอาใจช่วยนะครับ ขอบคุณมากครับนำมาเล่า เดี๋ยวนี้มาหลายรูปแบบมากครับ

12. secret

secret New Member Member

111
    0
    0
    ช่วงนี้งานเข้าเยอะนะคับพี่เอก สู้ๆ ครับ ขอให้ได้คืนไวๆนะครับพี่ สู้ๆๆ

13. ขอบคุณทุกความเห็นครับ

สิ้นเดือนนี้ ถ้าใบแจ้งหนี้ ยังไม่มีเงินเข้า คงแจ้งความครับ

14. ICE SHOP

ICE SHOP New Member Member

566
    6
    0
    ขอบคุณครับที่เล่าสู่กันฟัง เป็นประโยชน์มากครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 กรกฎาคม 2011
  15. oil_online

oil_online Member Member

261
    3
    18
    มีงานตลอดเลยนะเอก เอาใจช่วยสู้ๆ

16. K.J.

K.J. New Member Member

442
    15
    0
    ขอบคุณครับสำหรับประสบการณ์..ติดตามพี่มาหลายกระทู้ ช่วงนี้งานงอกเยอะนะครับ
    สู้ๆครับ

17. ขอบคุณทุกความเห็นครับ ทำไมงานเข้าบ่อยนะ
    ผมไม่เคยโกงใคร ยุ่งนี้ยิ่งยุ่งๆ กะตัวเล็กด้วย

ล่าสุด ตามได้เงิน คืนมา 23,000 ยังดีกว่าไม่ได้คืน

18. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    พึ่งเห็นภาพครับ สินมั่นคงนี่เอง จะได้เตือนๆกันไว้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้