ในภาพ มันคืออะไร รถผมไม่ได้เสียบปลั๊กมาครับ

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย Alphajet, 1 กรกฎาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Alphajet

Alphajet New Member Member

5
    0
    0
    GA16DE เกียร์ กระปุก
    ในภาพ มันคืออะไร รถผมไม่ได้เสียบปลั๊กมาครับ
    หาปลั๊กเสียบไม่พบ

2. photo_boya

photo_boya New Member Member

926
    0
    0
    อะไรก็ไม่รู้ ไม่รู้จัก แต่รถผมมันเป็นน็อตอุตอยู่ รอผู้รู้แล้วกันครับ

3. panod

panod New Member Member

14
    0
    0
    ในรูปคือ ตัว GA 16 DE VTC มันคือปลั้ก VTC ครับ คิดว่าน่าจะเปลี่ยนเครื่องใหม่ใช่ไหม ถ้าใช่ก็ แสดงว่า ช่างใช้สายไฟชุดเดิม ที่ติดกับตัวรถ

4. NeXer

NeXer New Member Member

235
    1
    0
    เอิ่ม ถ้าจำไม่ผิดรู้สึกตัวนี้มันจะเกี่ยวกับรอบเดินเบาด้วยนะครับ รอบเครื่องเดินเบาสะดุด ไม่นิ่ง ลองถอดออกมาทำความสะอาดดูอาจจะหายนะครับ (จำผิดป่าวไม่รู้ เหอๆๆ) ใครจำได้ช่วยแย้งด้วยนะคร้าบ อิอิอิ

5. panod

14
    0
    0
    ไม่ใช่ครับ ตัวเดินเบามันจะติดกับตัวชดเชยรอบเวลาแอร์ทำงานจะอยู่ติดกับท่อรวมไอดีทางด้านซ้ายครับ

6. Alphajet

5
    0
    0
    ไม่แน่ใจว่าเครื่องใหม่หรือเปล่า เพราะผมพึ่งซื้อต่อเขามา ดูในเล่มก็ไม่ระบุ
    ว่าแต่ จะต่อสายไฟจะต้องเดินวงจรยังไงครับ

7. panod

14
    0
    0
    ผมว่าถ้าจะต่อเฉพาะปลั้กนี้ มันวุ่นวายนะครับ ถ้าจะเอาง่ายๆ ก็หาชุดสายไฟ ของ GA 16 DE VTC แล้ววายริ่งใหม่ครับ จบกว่า ..(ผมมี 1 ชุด พร้อม ECU...อิอิ)

8. Alphajet

5
    0
    0
    ค่าตัวอยู่ที่เท่าไหร่ครับ:teeth:

9. panod

14
    0
    0
    เอาเป็นว่าคุณเสนอราคามาแล้วกันนะครับ เพราะเป็นของที่ผมไม่ได้ใช้ หรือโทรคุยกันก็ได้ครับ 0866196332 เมย์ครับ ผมอยู่โรงแรมดุสิต หัวหินครับ ถ้าไงผมส่งให้ แล้วคุณจะเอา ECU ด้วยไหมครับ หรือว่าเอาชุดสายไฟอย่างเดียว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้