มอง E46 อยู่ อยากได้รายละเอียดเเละคำเเนะนำครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย มรดกพ่อ, 30 มิถุนายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    ผมมองตัว 318i E46 เอาไว้ ตัวที่มันเป็นหน้าหมู ไม่รู้เรียกถูกไหม ปะมาณปี 2000-2002 เเต่เห็นเเต่ละปี ออฟชั่นรถมันไม่เหมือนกัน อยากทราบว่า มีกี่ประเภท ทั้งเครื่องยนต์เเละสีภายในรถ ของเเต่ละปี

เเล้วเครื่องยนต์ช่วงล่างซ่อมเเพงไหมครับ อยากหาเอาเก็บไว้สักคัน ยกตัวอย่างกรณีซ่อมด้วยว่าอะไรเท่าไหร่

จุดเด่น จุดด้อยที่ควรระวัง อัตราบริโภคน้ำมัน ล้อเดิม กะล้อ 18" อยากได้มาใส่ BBS RY โช็คสปริงลง 2" ของอะไรจับคู่กันดี ท่อไอเสีย ของเเต่ง เเละอื่นๆ

สีที่ชอบประมาณ ตัวถังดำ ภายในครีม เเผงประตูสีเบจ
    หรือสีบรอนซ์เทา ภายในออกเทาๆอ่อนๆ

ภายในไม่เอาสีดำๆอ่ะครับ ดูมันเก่ามาก

พวก 6 สูบขึ้นไปเเละหน้าเหยี่ยว (หรือเปล่านะ) ไม่เอานะครับ เอาเล็กๆนี่ละ ออนบอร์ดไม่ได้ใช้อยู่เเล้ว

ขอบคุณนะครับ :D

2. pop vr4

pop vr4 Member VIP

989
    19
    18
    E46 318iปี2000-2002คือปีแรกครับเค้าเรียกไฟเลี้ยวยังไม่ยกนะครับ ส่วนเครื่องมีทั้งM43และN42
    ถ้าM43ก็ไม่ค่อยมีอะไรมากครับ เป็นเครื่องเหมือนตัวE36(นกแก้ว)อะไหล่ยังไม่แพงมาก อะไหล่เก่าพอหาใช้กันได้ในส่วนของเครื่องยนต์
    แต่ถ้าเป็นเครื่องN42ตัวนี้จะมีระบบท่อน้ำซึ่งเยอะกว่าตัวE46323SEครับ แล้วเป็นท่อยางน้ำที่ไม่มี Clampรัดแบบรุ่นM43นะครับ
    ซึ่งตอนนี้ของที่เป็นOEMยังไม่มี คือต้องเบิกของแท้อย่างเดียว(ของปลอมใช้ไม่ทนครับ)ราคาต่อเส้นจะอยู่ตั้งแต่800-2000บาทครับ
    ส่วนช่วงล่างเป็นAluminimทั้งหมด แล้วแต่ว่าอยู่ในสภาพไหน ถ้าไม่ถึงกับแย่มากก็เปลี่ยนเป็นบางชิ้นได้ แต่ถ้าอาการหนักก็ยกทั้งหมด
    น่าจะประมาณ25,000-35,000ไม่รวมโช้ค4ตัวนะครับ(ของแท้เบิก) อะไหล่ตัวถังของเก่าเซียงกงเริ่มจะมีเข้ามาบ้างแล้ว ราคาแล้วแต่ว่าเค้าจะขาย
    ส่วนเรื่องสีเรื่องและภายในอาจจะไม่ตรงและเหมือนกันทุกคันเพราะรถมือ2ค่อนข้างมี่ข้อจำกัดเยอะ แล้วแต่ว่าเจ้าของตอนมือแรกเค้าจะเลือกยังไงครับ
    ลองหาข้อมูลและเปรียบเทียบใน One2Car เอาก็ได้ครับ

3. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    ขอบคุณมากครับ ผมลืมนึกไปไปว่าภายในเค้าเลือกสีกันตอนซื้อ

เเล้วไฟตกไม่ยกไรเนี่ย ถ้าเเปลงเป็นไฟยก ต้องเปลี่ยนอะไรบ้างครับ เเล้วมีอะไรภายนอกที่ต้องเปลี่ยนอีกไหมถ้าจาเป็นไฟยกครับ

4. oke_hiway

oke_hiway New Member VIP

370
    10
    0
    ถ้าไม่ซีเรียสก้เล่นไฟตกดีกว่าคับ เครื่องยนต์ไม่จุกจิกมาก

5. วันนี้เพิ่งคุยกับช่าง (ท่าทางมือเก๋ามาก) ที่ road runner มา พอดีเอา E36 ที่บ้านไปทำ

ช่างเค้าบอกว่า E46 318 ปัญหาเยอะมากๆ จุกจิกๆ มากๆ ถ้าจะเล่น ให้เล่น 323 ครับ

6. say

say New Member Member

985
    1
    0
    ผมฝากไว้ให้พิจารณาสักคันนะครับ ติดต่อได้ รถรุ่นน้องฝากขายมา 323 IA 2001 แต่งพอประมาณครับ 0817719712 วิทย์ครับ ราคา รบกวนโทรสอบถามนะครับพี่

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

7. oke_hiway

oke_hiway New Member VIP

370
    10
    0
    รถทุกคันอยู่ที่คนดูเเลรักษามันคับ เอาที่เราชอบเเละชัวร์ก็พอคับ(หาข้อมูลจากคนใช้โดยตรง)
    ตั้งเเต่ใช้มา มีเปลี่ยนหัวเทียนชุดเดียวเองอ่ะคับ

8. secretz

secretz New Member Member

448
    8
    0
    สวยแหะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้