ขับรถ อยู่ดีๆๆโดน ตำรวจ ยิงใส่ซะงั้นเส้นบางนาตราด กม6

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Show Aof, 15 มิถุนายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    พอดีเพื่อนในเฟสบุคแชร์กระทู้นี้ลงในเฟสบุคเลยอยากให้อ่านและแสดงความเห็นส่วนตัวกัน .. ผมว่าบางทีก็เกินไป (ผมไม่ได้รู้จักกับเจ้าของรถ แต่อย่างใดนะครับ ขออนุญาติเจ้าของเรื่องด้วยนะครับ ควรไม่ควรอย่างไร pm มาได้ครับ)

(อ้างอิงจาก : http://www.welovecivic.com/forum/index.php/topic,97618.0.html)

เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2011, 22:55:24
    เมื่อคืน ขับมากะเพื่อนครับ รถเพื่อนผมค้อนข้างเป็นรถซิ่ง มีโรบา เจาะทั่งคัน เส้นกม6 ขากลับขับช้าๆ ชิวๆ ตำรวจยืนอยุ่ริมทางยิงใส่เชยเลย ผมเลยซัดหนีเสียขวัญมาก เหอๆๆ มันหวังผลชัดๆๆกะเอาตายเลยทีเดียว ผมควรทำไงไม่กล้าแจ้งความเพราะรถเราก้อรถซิ่งเต็มๆ แต่พวกผม ไม่ได้ขับกวนหรือแหกด่าน ไม่ได้ทำไรผิดมาเขา มีสิทด้วยหรอครับ??? เขาค่าย พยายามฆ่า รืเปล่าแต่ที่เห็นเป็นตำรวจจริงๆ มีพยานด้วย เหอๆๆโดนฟรีแบบนี้ เคืองมากๆ เคราะห์ดีไม่มีไครโดน หมอบกันสุดๆเลย

2. ouisuperman

ouisuperman Member Member

222
    1
    18
    ยิงทำไมครับ

3. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    ผมมองว่ามันคนละส่วนกันนะครับ รถแต่งซิ่งก็เรื่องนึง ตำรวจยิงเราก็เรื่องนึง ยังไงก็ต้องแจ้งความแล้วลงบันทึกประจำวันเอาไว้ครับ สมมติเราตายขึ้นมาล่ะมันก็กล่าวหาว่าเราแหกด่านแน่นอนตามสูตร

4. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    มันจะยิงทำไม น่าคิดจริงๆด้วย แต่ถ้าเป็นผมนะ ผมแจ้งความแน่นอนครับ เอาให้เรื่องดังไปเลย ไม่งั้นเดี๋ยวก็มีอีก

5. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ถึงแหกด่านยังไม่มีสิทธิยิงเลยครับ ควรออกสื่อครับแบบนี้ ตายขึ้นมาคงหาว่าพยายามชนตำรวจ

6. JOEPURE

JOEPURE New Member Member

71
    0
    0
    ตำรวจปอมป่าวครับอยู่ดีดียิงนี่ไม่ใช่เรื่องแล้ว ตำรวจไม่ค่อยกล้าใช้ปืนกันหรอกถ้าไม่สุดวิสัยจริงๆ ผมว่าโจรแน่ๆ รึตำรวจในคราบโจร งง

แต่เป็นผมผมแจ้งความครับเอาเรื่องเลยละถ้าเป็นตำรวจจริง กลัวไรกับรถซิ่งของเราคนละเรื่องเลยครับกับชีวิตและทรัพย์สิน ^^

7. holset

holset New Member VIP Privilege

333
    4
    0
    ช่อง3เลยกะลังแรง

8. ELeven Racing

ELeven Racing New Member VIP

373
    3
    0
    ถ้าเป็นเส้นใต้ทางด่วนรามอินทราพี่เขายิงจิงๆครับ ......... พวกๆโดนมาเหมือนก้าน เข้าประตู

9. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    เหี้ยกันขนาดนี้เลยหรอคับ บ้านเรา เหนใจคับ

มีดวางอยู่เฉยๆ ถ้ามันไม่ได้ไปแทงใคร มันก็แค่เครื่องครัว

ถ้าเปนเรื่องตำรวจก็คงพริ้วอ้าวได้เรื่อยเปื่อยอยู่ดีละคับ น่ากลัวกว่าแพรวาซะอีก

10. prototype01

prototype01 Active Member Privilege

800
    47
    28
    แจ้งความ+ออกสื่อ ด่วนๆครับ

เผื่อคนอื่นจะโดนอีก

11. BOY-B16

BOY-B16 Member VIP

433
    7
    18
    เป็นผมจอดดีกว่าคับแล้วลงไปคุยให้รู้เรืองเลยคับเราเอาผิดได้คับถึงเราแต่รถซิ่งก็ไม่ได้แปลว่าผิดกฏหมายนะคับ

12. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    ดีนะที่ไม่โดนคน ถ้าโดนมันจะว่าไง

13. จำผิดคันหรือเปล่า ตำรวจแม่มชอบเป็นอัลไซเมอร์ด้วย จำไรไม่ค่อยจาได้

14. kong@peugeot

kong@peugeot New Member Member

113
    2
    0
    หรือจะเป็นตำรวจที่หมดเวธแล้ว ที่กำลังเมา เลยขาดสติ??

15. ^0^ GoTaKa ^0^

^0^ GoTaKa ^0^ New Member Member

2,307
    34
    0
    เลวจิงคับ ตร ไทย ผิดอย่างไงก้อไม่ควรยิงคับ

16. 4D56T

4D56T New Member Member

1,903
    0
    0
    ถ้าโดนเราตาย มันก็ยัดยาให้คับ ตามสูตรคับ

มันเหี้ยสุดๆคับ

ปล.ขอโทษคับที่หยาบคาย

17. tokidoki 1.

tokidoki 1. New Member Member

230
    3
    0
    ความจิงวันนี้

18. arowanote

arowanote New Member Member

490
    6
    0
    ขับรถแต่ง มันผิดขนาดนี้เลยหรอครับ

19. ตำรวจดีๆมีใหมในประเทศไทย

20. OOF-R110

OOF-R110 New Member Member

261
    4
    0
    แค่รถซิ่งต้องยิงกันเลยหรอ ทำไมพวกโจรผู้ร้ายไม่ไปยิง ง่ะ

21. ออกสื่ออย่างเดียวคับกับไอ้ ตร พวกนี้อะ

22. Pong Only !!

Pong Only !! New Member Member

61
    1
    0
    เรื่องเล่า..เช้านี้ จัดไปเลยครับ !!

23. I-PONG

I-PONG Member Member

415
    22
    18
    หดหู่ใจว่ะ ที่ต้องเป็นประชนแล้วต้องเจอกับผู้รักษากฏหมายแบบนี้

24. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    แบบนี้ไม่ไหวนะครับ อันตรายจริงๆ เอาใจช่วยครับ

25. Racing D Project

Racing D Project New Member VIP

283
    8
    0
    อยากรู้ว่า ยิงเพราะอะไร ถ้าตำรวจเข้ามาอ่านช่วยบอกหน่อยครับ ว่าเพื่อนร่วมอาชีพทำไปเพื่อ?

26. Sulphuric acid

Sulphuric acid Member Member

544
    17
    18
    ก็เหมือนผีนั่นแหละครับ รู้ว่ามีแต่ไม่เคยเจอ

27. NON Sr B12

NON Sr B12 New Member Member

866
    28
    0
    แจ้งความไปเถอะครับ
    คนในคุกชอบมาก โดนเฉพาะตำรวจเนี่ย

28. เป็นต้นฉบับของคนที่มีปืนอยู่ในมือไง ตำรวจทำได้ เราก็ทำได้ ยิงสวนแม่งเลย 555 สะใจ

29. Inlinefour

Inlinefour New Member Member

241
    9
    0
    น่าออกสื่อจริงๆ...

30. Bh MotorSports

Bh MotorSports New Member Moderator

126
    1
    0
    ลงไปพูดให้มันเอ๋อ "รู้มั้ยกูลูกใครแล้วหลอกให้มันไปพบร้อยเวรครับเรียกนักข่าวแจ่ม"

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้