ใครอยากแข่งรถบ้างครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย KONGKUB, 10 มิถุนายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    จากกระทู้นี้

http://www.mitsusport.com/forum2/index.php?topic=9824.0

มีใครสนใจอยากแข่งบ้างครับ:teeth:

2. @kanchanaburi

@kanchanaburi New Member Member

1,017
    2
    0
    ปกติเราจะเห็นคนอยากได้วิชา

วันนี้อาจารย์อยากถ่ายทอดวิชา

ใครอยากได้วิชารีบ ๆ นะครับ

3. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    สงสัยจะไม่มีใครอยากแข่งแล้ว

4. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    สมาชิกท่านใจสนใจ ลงชื่อครับ งานนี้อาจร์ยตุ๋ยเป็นโต้โผเองครับ

5. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    แข่งจริงสงสัยจะเป็นผู้ชมละครับ

6. KONGKUB

2,256
    14
    38
    ใครอยากแข่งบ้างงงงงคร๊าบ

แข่งจริงๆแล้ว ผมว่ามันปลอดภัยกว่าบนถนนเยอะ

7. toku

toku New Member Member

1,101
    4
    0
    หารถอีกคันลงแข่งดีมั้ย

8. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    น่าสนเหมือนกันนะ เอาคันเหลืองไปเล่นด้วยก็ได้นี่นา ของครบ ขาดแค่ หมวก กับ เสื้อแข่ง เอง

9. @kanchanaburi

@kanchanaburi New Member Member

1,017
    2
    0
    เห็นด้วยกับก้องเรื่องความปลอดภัยครับ เพราะมาตรฐานนักแข่งสูงกว่ามาตรฐานคนขับบนท้องถนน และอุปกรณ์ safety ครบ โดยเฉพาะรายการ racing pro series ที่มีกฏเข้มงวดกว่างาน nitto 3k สุภาพบุรุษที่อยากวัดฝีมือในการซิ่งรถต้องสนามแข่งเท่านั้นครับ
    แต่เรื่องชนเรื่องกระทบกระทั่งกัน ในสนามน่าจะบ่อยกว่าบนถนนเยอะเช่นกันครับ ทำใจก่อนดีกว่าทำใจภายหลัง :)

แต่ถ้าทีมเดียวกันเยอะ ๆ มันก็จะยิ่งดีนะ เพราะเรามักจะยกให้กันเสมอ

10. sarawutone

sarawutone New Member Member

1,355
    9
    0
    ไปครับ รถผมเป็น colt อะครับ ลงได้มั๊ย

11. kob11

kob11 New Member Member

93
    1
    0
    ผมกับบอยรถบ้านแ้จ้งไว้แล้วที่ website Mitusport

12. KONGKUB

2,256
    14
    38
    กติกา น่าจะ เป็นระบบขับเคลื่อนเป็น AWD ลงได้นะครับ

เพราะฉะนั้น เสี่ย1 ลงได้

อีกนิดนึงนะครับ

ลงชื่อแล้วต้องไป ไม่มีข้ออ้าง

เนื่องจากว่า เค้ากำหนดว่า รถต้องไม่ต่ำกว่า15คัน

ลงชื่อแล้วไม่มา คนอื่นจะเดือดร้อน

คนติดต่องานก็จะเสียผู้ใหญ่ครับ

13. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    เพื่อนผมชื่อ ศิลา ลงแน่นอนอีก 1 คนครับ
    ใช้รถ drag เก่าหมู พี่ตุ๋ยรู้จักครับ

ตอนนี้รวม 5 คนแล้วครับ

14. KONGKUB

2,256
    14
    38
  15. sarawutone

1,355
    9
    0
    จะทำทันมั๊ยเนี่ย ต้องลดปาก ทางเข้า

16. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    หนึ่ง สนามแรกอนุโลมครับ ลองเข้าไปอ่านใน mitsusport.com ดูนะครับ

17. sarawutone

1,355
    9
    0
    ถ้าอลุโลม ก็ โอเลยอะครับ จะได้ลุยช่วงล่างเลย

18. KONGKUB

2,256
    14
    38
    ร้สึกว่า ร.ย.ส.ท. จะไม่อนุโลมให้แล้วครับ

19. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    กฏมีออกมาล่าสุดครับ ฝากดูใน mitsusport ด้วยครับ

20. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    ไม่นึกว่ารายการนี้จะดีอย่างนี้ ค่าสมัคร 2,000 บาท การจัดการแข่งขันอินเตอร์มาก ๆ
    ดูผลการแข่งขันได้ทั่วโลกเลย http://www.mylaps.com/results/showrun.jsp?id=1948928

ใครอยากมาพัฒนาแข่งกับตัวเอง เชิญมาครับ จะช่วยพูดให้อาจารย์สอนให้ครับ

21. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    เยี่ยมเลยครับ

22. jek

jek Guest

0
    0
    0
    ผมก็อยากเป็นนักแข่งรถ

ผมไม่มีรถ ไม่มีตัง แต่ใจมันรัก
    ชอบความเร็ว
    ถ้าในสนามไม่กลัวตาย
    แต่นอกสนามกตายลัวมากๆๆๆ

23. รุ้ง

รุ้ง Guest

0
    0
    0
    ung

ผมอยากเเฃ่งรถมากที่สุดเลยครับ
    ผมอยู่ กระบี่ อำเภอ ปลายพระยา หมู่ บ้านปากหยา หมู่3 ครับ
    ผมอยากเเข่งรถ ครับ

24. Mama-rayong

Mama-rayong New Member Member

10
    0
    0
    ถ้ามีโอกาสไม่พลาดแน่ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้