รายงานข่าวและผลการแข่งขัน งาน NITTO-RACINGGARAGE VTEC THAILAND CHAMPIONSHIP 2011

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย โอ๋ RACING GARAGE, 3 พฤษภาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. โอ๋ RACING GARAGE

โอ๋ RACING GARAGE Active Member VIP

1,733
    22
    38

คะแนนสะสมประจำปี

KING OF D SERIES

ผู้ที่ทำ BEST RECORDS

KING OF B16

KING OF B18

KING OF B20

KING OF JAZZ&CITY

KING OF FD&ES

KING OF K SERIES

KING OF HONDATURBO

OPEN NA

OPEN UNLIMITED

ก่อนอื่นขอกล่าวสวัสดี ผู้อ่าน ทุกท่านนะครับ ผม โอ๋ RACING GARAGE ขอทำหน้ารายงานผลการแข่งขัน รายการ

NITTO-RACING GARAGE VTEC THAILAND CHAMPIONSHIP 2011

สนามที่1 30 เมษายน 2554 ที่ผ่านมา

รายการนี้จุดประสงค์เพื่อการเฟ้นหาสุดยอดเครื่องยนต์ HONDA บล็อกต่างๆ ใน ตัวถังต่างๆ เอามาแข่งขันกัน ในทางตรงระยะทาง 402เมตร จริงๆแล้วคือ (402.336เมตร) หรือที่รู้จักกันดีว่า Quarter mile นั่นเอง
    โดยรายการนี้ ยังมีการเก็บคะแนนสะสะมประจำปี กันอีกด้วย ผู้จะประสงค์จะร่วมเก็บคะแนนนั้น ต้องร่วมการแข่งขันอย่างน้อย 2 ใน 3 สนาม หากนักแข่งทีมแข่งท่านใดสนใจ ก็ยังมีสิทธิ์ เข้าร่วมเก็บคะแนนกันได้ โดยสนามที่ 2และ3นั้น จะจัดขึ้นในวันที่ 29 ต.ค. และ 10 ธ.ค. 2554 ตามลำดับครับ

นอกจากนั้นแล้ว งานนี้ยังมีการตรวจ ปริมาตรกระบอกสูบ ของผู้ที่ได้อันดับ 1,2,3 กันอีกด้วย นักแข่งหน้าใหม่หรือน้องๆที่สนใจในกีฬาประเภทนี้จะได้ไม่ต้องกลัว ที่จะไม่ได้รับความเป็นธรรม หลักของการตรวจวัดนั้น เราจะใช้ ปริมาตรกระบอกสูบเดิม+5% เป็นเกณฑ์ ยกตัวอย่างเช่น เครื่องยนต์ รหัส B16A ใช้ฐาน 1,600+5%=1,680 ซีซี เป็นเกณฑ์ในการวัด หากเกินกว่าที่กำหนด ถือว่าฟาว์ล อย่างนี้เป็นต้นครับ เรียกได้ว่า งานนี้ "ของจริง สำหรับตัวจริง"

ร่ายกันมาซะยาว เข้าเรื่อง รายงานการแข่งขันกันดีกว่าครับ เจาะลึกกันแบบ exclusive กันเลยทีเดียว

งานในครั้งนี้ นับเป็นประวัติการณ์ ของการรวมรถแข่ง HONDA จาก อู่ที่ทำ HONDA (DRAG) ดังๆ ทั่วฟ้าเมืองไทย ทีมแข่งต่างๆ ให้การตอบรับอันอย่างท่วมท้น พิทจอดรถแข่งแทบแตก ขนรถแข่งมากันไม่รู้กี่คันต่อกี่คัน ไม่ว่าจะเป็น

ฝูงรถแข่ง จาก GT-GARAGE นำทีมโดย ตี้ GT-GARAGE พาเรด HONDA TURBO ตัวแรงๆ อย่าง รถCIVIC 3ประตู สีดำ ของ ติม ที่กดเวลา ลงไปที่ ET 10.3 และเป็นเวลา เร็วที่สุดในงานวันนั้น งานนี้ รถของ พี่หมู CIVIC TUBE FRAME ลำแดง แชมป์เก่าปีที่แล้ว ศิษย์ร่วมสำนัก อาจารย์ ตี้ GT-GARAGEคงอยู่เฉยไม่ได้แล้ว (แว่วๆมาว่าสนามนี้รถยังไม่เสร็จ เนื่องจากรอ อะไหล่ CUSTOM MADE ที่ยังส่งมาไม่ถึง) หากเสร็จเมื่อไหร่ สนุกแน่นอน

รถพี่หมู CIVIC TUBE FRAME แชมป์เก่าเราปีที่แล้ว สนามนี้รถไม่เสร็จ

นอกจากนี้ ที่น่าจับตามอง ก็คงหนีไม่พ้น รถCIVIC Si สีดำ ของ GOLF GT-GARAGE เจ้าของตำแหน่ง HONDA TURBO รถบ้าน แอร์เย็น ที่เ็ร็วที่สุดจากปีที่แล้ว ก็วิ่งดีวันดีคืนเรื่อยๆ

ทีม MONZA เจ้าพ่อ คาร์บอนไฟเบอร์ ของเหล่า สาวก HONDA ในบ้านเรา ยกตัวแรงกันมา หลายคัน อาทิ CIVIC 3ประตู คันเขียวมินท์ ของ ม่อน MONZA เจ้าของร้าน จัดหนักชุดใหญ่ เครื่องทำใหม่ เกียร์ใหม่ หน้าคาร์บอนใหม่ สวยโหดสุดๆ

และที่ขาดไม่ได้เลย กับ CIVIC 3ประตู คาร์บอนทั้งคัน เครื่อง K27 ของ นายภู่
    เครื่อง DRAG CARTEL ทั้งตัว ประกอบโดย ตี้GT-GARAGE SPEED Dจูน โดยล่าสุด กดเวลาแตะเลข10แล้ว ไม่มีระบบอัดอากาศ ไม่มีNOS!!!

และอีกคันจาก MONSA ที่กำลัง TOP FORM แบบสุดๆ คือ ดอยMONZA กระชากแชมป์รุ่นใหญสุดในวันนั้นไปครองได้สำเร็จ โดยวิ่งอยู่ในพิกัด 11ต้น อย่างต่อเนื่อง เจ้าตัวยังหมายมั่นที่จะกดเวลาลง เลข10 ให้จงได้ ก็ต้องคอยติดตามกันต่อไป

ทีม V-PRO งานนี้ขนมาร่วมงานชุดใหญ่ 10 กว่าคัน นำทีมโดย นุ่น V-PRO กับ PRELUDE H22A ตัวแรง 700 ม้า ลูก ก้าน ข้อ ครบ พกความมั่นใจมาอย่างเต็มที่ หวังแตะ 11ต้น ให้ได้ บทหนักเลยตกเป็นหน้าที่ของ ต้อง อู่TUBEรับหน้าที่ RACER คอยกุมบังเหียนฝูงม้าศึกตัวแรง กับ ลีลาการเบิร์นควันท่วม แบบ "ขัดใจเจ้าของยาง" ^^ งานนี้ ต้องบอก "ผมเต็มทุกรันครับ พี่ "

ทีม BACK STAGE นำทีมโดย พี่แหลม เจ้าพ่อ K-SERIES เมืองไทย ก็ขนรถแข่งกันมา ไม่ต่ำกว่า 5คัน แต่ละคันไม่มีคำว่าธรรมดาให้เสียชื่ออู่ แรงๆ สวยๆ ทุกคัน การันตีได้ด้วยการ คว้าถ้วยรางวัลไปหลายรุ่น ทีเด็ด ก็เป็น CITY K24 ของ นาย COKE ที่ทำเวลาดีวันดีคืนวิ่งในพิกัด 11ต้น เห็นว่าวันนั้นขนรถในความครอบครองของตัวเองมาแข่งหลายคัน

ในส่วนของรถบ้าน แอร์เย็น ก็ไม่ธรรมดา กับรถ CIVIC ES ลำเขียวเทา ของ นาย เบิร์ด BACK STAGE ฟอร์ม ร้อนแรงสุดๆ คว้า DOUBLE CHAMP ไปครองในรุ่นของ KING OF Kและ KING OF FD,ES ตอกย้ำความเป็น เจ้าพ่อ K-SERIESของ BACK STAGE ได้เป็นอย่างดี

ทีม VTEC BY AMP ยังคงแรงคงเส้นคงวา สำหรับ"น้องส้มจี๊ด" พี่แอ้ม แม่ทัพใหญ่ แห่ง VTEC BY AMM กระซิบว่า รถยังไม่จูนเลย นี่ขนาดยังไม่ได้จูนนะ ยังคว้า ตำแหน่งที่ 3ในรุ่น OPEN NA ไปครองสบายใจ ส่วนลูกทีมก็ไม่น้อยหน้า คว้าถ้วยรางวัลไปมากมาย ทั้ง KING OF B16 KING OF FD ,KING OF JAZZ สุดๆจริงๆ

ทีม KONG SERVICE เปิดตัวทีมอย่างยิ่งใหญ่ในงาน ขนรถ HONDA ในสังกัด มาเพียบ นำทีมมาโดย ก้อง และ เต๋อ HC GROUP สนามนี้ บอกว่า "ผมมามีตติ้งชาว gang คร๊าบ"

AUTO MASTER CAR&ช.ช้างเซอร์วิส สนามนี้ ตอกย้ำความเป็นเจ้าพ่อแคมเดี่ยว พาเจ้า 3ประตูลายทหาร เหนี่ยวโดย พี่ปุ๊ก RP2 กระชาก ตำแหน่งชนะเลิศ KING OF D SERIES มาครองได้สำเร็จ พร้อมทำ BEST RECORD 14กลางๆ ทำลายสถิติแชมป์เก่าที่ POP YIN GARUNTEE เคยทำไว้14.8 ลงอย่างราบคราบ งานนี้ยกเครดิตให้ ช่างแจ๊ค แห่ง ช.ช้างเซอร์วิส ครับ ช่างเครื่องรุ่นใหม่กำลังมาแรง เจ้าของฉายา "แจ็ค ระเบิดพอร์ท" ใครไม่อยากแรง อย่าเข้าไปครับ เพราะถ้าเข้าไป แรงทุกคัน

รถชาวแก็งค์ auto master car & ช.ช้าง

auto master car กับเจ้า S2000 สวยได้โลห์

PROSTEET2 ต้องยอมรับในการใส่ใจของทีมนี้จริงๆ ทำงานเป็นทีม มีวินัยในการแข่งขันมาก มาตั้งแต่เช้า เตรียมรถ ขยันซ้อม ตรงเวลา แถมรถก็แรงมาก รถเกียร์พัง เปลี่ยนเกียร์ใหม่เดี๋ยวนั้น สุดยอดครับ ไม่ธรรมดาจริงๆ สนามหน้าแว่วๆมาว่า ไม่ไหวแล้วว ผมขอจัด OPEN NA สักคันเถอะ คราวนี้มันส์แน่นอน

TUNE BY EAK ยังคงแรงอย่างต่อเนื่องกลับเครื่องยนต์ BLOCK B ใน BODY CIVIC EG 4 ประตู เสียงดังสนั่น วิ่งในพิกัดเวลา 12 วินาที ยืนพื้น เครื่องยนต์ B SERIES ไม่มี TURBO วิ่ง 12 ไม่ธรรมดา

TUNE BY OP เขากลับมาแล้ว กับ หะ-ทัย-ชัย-วัณณ มิตรรักแฟนเพลงหลายคนคิดถึง งานนี้ขน รถแข่งเซอร์กิตมาร่วมแจม 5ลำ DC5 2คัน EK 2คัน EG1คัน

ดูท่าแล้ววิ่งเซอร์กิตยังไง ยกมาอย่างงั้นเลย แต่ที่เห็นหลักๆคือ ลดน้ำหนักตัวถังให้เบาลง ด้วย ชิ้นส่วน CARBON FIBER ส่วน มือขับก็ไม่ใช่ใครที่ไหน พี่บอย ขจรศักดิ์ ณ สงชลา นักแข่ง เทวดา ขับคันไหน เร็วคันนั้น รถเซอร์กิต เครื่อง "บียี่" ไม่ใช่รถ DRAG หวดไป 13.2 คว้า แชมป์ ไปได้แบบ เคี้ยวขนม แถมด้วย ที่3รุ่น D-SERIES อีกใบ

นี่ถ้าทำรถ DRAG ขึ้นมาจริงๆ สงสัย วงการ HONDA DRAG มีหนาว

จบตอนที่1 ^^ เหนื่อยแล้ว เด๋วบ่ายๆ มาเขียนต่อครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 กันยายน 2011
  2. seila4club

seila4club Active Member Member

997
    47
    28
    ขอบคุณครับ เสียดายผมไม่ได้ไปที่นั้นเลย

3. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    รอติดตามภาค 2 ครับ อิอิ

4. โอ๋ RACING GARAGE

โอ๋ RACING GARAGE Active Member VIP

1,733
    22
    38
    ต่อครับ

TUM SUPERMAN หนึ่งเดียวในงาน กับ CIVIC 3ประตู SUPER CHARGER ตัวโหด กุมบังเหียนโดย พี่ตั้มที่ลงชิงชัยกับเหล่าบรรดา TURBO ให้รู้ว่า ไม่ใช่แต่TURBOที่แรงนะ SUPER CHARGER ก็ได้เหมือนกัน

สนามหน้าเหล่าบรรดาตัวแรงทั้งหลายเหล่านี้ หากมีความคืบหน้า ใครเพิ่ม STEP ใครทำอะไร เดี๋ยวจะมาUPDATE กันต่อไปครับ

ก็จบไปสำหรับ HONDAตัวโหดทั้งหลาย

ไฮไลท์อีกอย่างของงานนี้คือ BRACKET 20.11วินาที ชิงเงินรางวัล 10000 บาท เก่งอย่างเดียวไม่พอ ต้องพกดวงมาเยอะๆด้วย สำหรับผู้คว้าเงินรางวัลก้อนโตกลับไปนอนกอดที่บ้าน สบายใจ คือสาวงาม หน้าตาน่ารักคนนี้ครับ น้อง มิิกิ ศิษย์ ต้น (ตากล้องรถซิ่ง) กับรถ HONDA CIVIC FD มีครบ ลูก ก้าน ข้อ ครบ (ไม่มีจะวิ่งได้ไง) แสดงให้เห็นว่า รถไม่จำเป็นต้องแรงมาก เดิมๆก็แข่งได้ ผู้ชายแข่งได้ ผู้หญิงก็แข่งได้ไม่แพ้ผู้ชาย
    ป่านนี้ คงยิ้มดีใจแก้มปริทั้งลูกศิษย์ทั้งอาจารย์ ไม่รู้หุบยิ้มกันรึยัง

ซองหนาเชียว ^^

มาถึงผลการแข่งขันกันครับ

เริ่มจากรุ่น KING OF D-SERIES

ทำเนียบนักแข่ง KING OF D-SERIES

อันดับ3 ขจรศักดิ์ ณ สงขลา ชนะ BY ทีม TUNE BY OP

อันดับ 2 พุฒพันธ์ โสภณ เวลา 15.409 ทีม

อันดับ 1 ปุ๊ก RP2 เวลา 14.95 ทีม AUTO MASTER CAR & ช.ช้างเซอร์วิส

เดี๋ยวมาต่ออีกทีครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 พฤษภาคม 2011
  5. SuperSohc

SuperSohc New Member Member

232
    0
    0
    ขนาดอ่านยังมันส์เลยครับ บรรยายได้สุดยอดมากๆ

6. Nott_EA

Nott_EA New Member Member

659
    12
    0
    ภาพสวยครับ รอชมต่อ

7. Mochi_Racing

Mochi_Racing New Member VIP

692
    36
    0
    รอชมต่อไปเรื่อยๆครับ

8. @simoto2005

@simoto2005 New Member Member

306
    2
    0
    ต่อเลยครับ ปูเสื่อรอ ^^

9. ch_opas

ch_opas New Member Member

559
    6
    0
    ละเอียดมาก

ขอบคุณมากครับสำหรับผลการแข่งและรูปสวย ๆ

10. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    สนุกมากครับ

11. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    อยากดูต่อ

12. โอ๋ RACING GARAGE

1,733
    22
    38
    มาแข่งงานนี้ มีรูปทุกคัน แรงไม่แรง สวยไม่สวย ไม่แบ่งชนชั้นครับ

ชมรูปเหล่านี้ไปพลางๆก่อน ก็แล้วกันครับ เป็นฝีมือการถ่ายภาพ ของหนึ่งในนักแข่งงานนี้ครับ GOLF GT-GARAGE เจ้่าของ Si คันดำ ตัวแรง แหม... คนอะไร รถก็แรง ถ่ายรูปก็สวย สุดจริงๆ ^^(กอลฟ์ ขอ 5 บาท)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 พฤษภาคม 2011
  13. [Soft][EF]

[Soft][EF] New Member Member

144
    1
    0
    แหล่มสุดๆไม่ได้ไปเหมือนได้ไปเลยครับพี่โอ๋

14. AekAE110

AekAE110 Well-Known Member Privilege

2,223
    25
    48
    ขอบคุณมากๆครับผม

สนาม 2 เจอกันครับ Tune by EAK ^O^

15. Alif & Otis

Alif & Otis New Member Moderator

1,696
    51
    0
    หล่อทุกคันครับ...

16. วุฒิ eg

วุฒิ eg New Member Member

800
    15
    0
    เหมือนอยู่ในสนามจริง ๆเลยครับครบทุกรสชาติกันเลยทีเดียวเชียวคร้าบบบบบสวย โหด ดุดัน + รอยยิ้มที่สดใส แจร่มเลยคร้าบบบบ

17. jazzsom

jazzsom New Member Member

41
    0
    0
    สวยๆ กันทั้งนานนนน.............ขอบคุณคับพี่โอ๋สำหรับภาพสวยๆ .........

18. aerler

aerler New Member Member

283
    5
    0
    งานดีๆแบบนี้อยากให้จัดกนยาวๆเลยครับ จะได้มีการพัตนาVtecในบ้านเราให้แรงและเร็วยิ่งขึ้น แต่งวดนี้ bearR ไม่มาหรอครับ

19. K.J.

K.J. New Member Member

442
    15
    0
    สุดยอดดด..ติดตามอย่างใกล้ชิดครับผม

20. โอ๋ RACING GARAGE

1,733
    22
    38
    มาต่อกันครับ

รถที่ท่านผู้อ่านจะได้เห็นต่อไปนี้ ต้องบอกว่า ต้องสุดทุกคันในเครื่องยนต์นั้นๆ ไม่อย่างนั้น ไม่สามารถเข้ามาถึงยืนถึงจุดนี้ได้อย่างแน่นอน งานนี้ ตัวจริง แรงจริง ของจริงทุกคันครับ

หากพร้อมแล้วเริ่มชมกันเลย

KING OF B16

รองชนะเลิศ อันดับที่2

032 สาโรจน์ กับเจ้า CRX คันงาม เวลา 14.998 ที่แรงไม่ธรรมดา

รองชนะเลิศ อันดับที่1 KING OF B16

278 นามา อารวรรณ จาก VTEC BY AMM สงสัยมีปัญหารอบชิง วิ่งไปด้วยเวลา 15.341

ผู้ชนะเลิศ KING OF B16

004 ณัฐพล นิลอุบ TUNE BY OP กับเจ้า 3 ประตู ตัวแข่งเซอร์กิต เหนี่ยวไป 14.365 โอ้วแม่เจ้า!! 1600 นะเนี่ย

ผู้ที่ทำเวลา ดีที่สุด (เวลา ET รอสรุป)

KING OF B18

รองชนะเลิศ อันดับที่2 KING OF B18

024สาโรจน์ เอื้อพงพันธ์ เวลา14.224

เจ้าEK9 คันงาม รถบ้าน สวยๆ วิ่ง น้ำ้หนัก ตันกว่า 14 ต้น สุดๆครับ

รองชนะเลิศ อันดับที่1 KING OF B18

071 อุฑา ใจสำราญ เวลา 14.323

เจ้าของ S2000 คันงาม ทำธุรกิจซื้อขาย รถมือสอง ชื่อ AUTO MASTER CAR ทำเครื่องและเซอร์วิส โดย อู่ ช.ช้างเซอร์วิส ของ บังดุล โดยมี ช่างแจ๊ค(ระเบิดพอร์ท)เป็นช่างใหญ่ นิวาศสถาน ก็อยู่บริเวณ วังหิน ใครผ่านไปผ่านมา ลองแวะเข้าไปดูได้ครับ รับประกันความแรง ถ้วยรางวัลหลายใบการันตี

ชนะเลิศ KING OF B18

054 อนุชา กับเจ้า EF 3ประตู ของนาย COKE NARAKA ทั้งสวย ทั้งหายาก ทั้งแรง ครบจริงๆ พี่แหลม BACK STAGE ส่งเข้าประกวด ผล นายโค้ก หวดไป 13.927 คว้าที่1 ไปครอง

ผู้ที่ทำเวลา ดีที่สุด (เวลา ET รอสรุป)

KING OF B20

รองชนะเลิศ อันดับที่2 KING OF B20

162 จารุวัตร์ ลิ้มสกุล เวลา13.635

PROSTREET2 ส่งเข้าประกวด ผ่าด่าน มหาหินจากรถแข่งในรุ่นนี้ เกือบ 20คัน มายืน โพเดียมในอันดับที่ 3 ได้อย่างน่าภาคภูมิใจ

รองชนะเลิศ อันดับที่1 KING OF B20

069 ชวิศ ช่วยจันทร์ เวลา 13.438

จากTUNE BY EAK ลำนี้ สุดจริงๆ พิกัด 2000ซีซี กับ 4ประตู ยางเรเดียล

ชนะเลิศ KING OF B20

001ขจรศักดิ์ ณ สงขลา 13.246 เหนือชั้นที่สุดก็ลำนี้แล้วครับ มาจากไหนไม่รู้ ดุ่ยๆมาแล้วก็หวดที่1ไป รถเซอร์กิตแท้ๆ ทำเอา HONDA DRAG เสีย SELFกันไปเลย ต้องยกเครดิตให้นักแข่ง บอย ขจรศักดิ์ ณ สงขลา ไปเต็มๆ งานนี้พี่ OP จาก TUNE BY OP บอก พี่ลดน้ำหนักไม่ทัน ส่งศิษย์ก้นกุฎิ อย่างพี่บอย ลงชิงชัย และก็ไม่ผิดหวังจริงๆ เหมือนจะประกาศกลายๆว่า TUNE BY OP กลับมาแล้ว!!!

KING OF K

รองชนะเลิศ อันดับที่2 KING OF K

221จีออจีโอ้ สุววรณสุข ชนะ BY สนามนี้ GIO สังกัด BACK STAGE ไม่ได้เอา 3ประตู K26 ลำเขียว ตัวโค_ร แรงมา แต่เอาเจ้า Si สีทอง เครื่อง K เดิมๆ มาวิ่งขำๆ คว้าที่3 ไปฝากเจ้าสำนัก พี่แหลม BACK STAGE ได้สำเร็จ

รองชนะเลิศ อันดับที่1 KING OF K

012สมเกียรติ บัวสุข เวลา 15.838

3ประตูลำขาวสุดสวยคันนี้ MONZA&GT-GARAGE ส่งเข้าประกวด ฝ่าด่าน BACK STAGE เจ้าพ่อK ขั้นมารั้ง อันดับ2ไว้ได้ ต้องปรบมือให้เลยครับ

ชนะเลิศ KING OF K

123 ยุทธพงษ์ เรืองนิพนธ์กิจ เวลา13.898

สนามนี้ นายเบิรด์ มากับเจ้า ES ลำเขียวๆเทาๆ ไม่รู้เรียกสีอะไรดี ฟอร์มร้อน คว้าทั้งที่1ในรุ่น KING OF Kและรุ่น KING OF FD&ES มาครอง ทำเอาพี่แหลม ที่มาดูแลถึงขอบสนาม ยิ้มแป้มปริ สมเป็นเจ้าพ่อ K เมืองไทยจริงๆครับ

KING OF HONDA TURBO

รองชนะเลิศ อันดับที่2 KING OF HONDA TURBO

021 สุทธิ บุญเลี้ยง ชนะ BY เจ้า PRELUDE คันแรง เครื่อง H22A TURBO 700ม้า โมดิฟายและ SERVICE โดย V PRO ชนะ BYไป เนื่องจากรถคู่แข่ง ดอย MONZA เครื่อง โอเวอร์ฮีท จากการที่ วิ่งหลายRUN ติดต่อกันโดยไม่ได้พัก เจ้าตัวและทีมงาน GT GARAGE เห็นว่า หากขืนวิ่งต่อ สุ่มเสี่ยงต่อเครื่องยนต์ที่จะไดรับความเสียหายเป็นอย่างมาก จึงขอถอนตัวในการชิงตำแหน่งที่3ไป ไม่เช่นนั้น คงได้เห็นการเบิรน์ ของทั้งสองคันนี้ ท่วมแทร็คแน่นอน

รองชนะเลิศ อันดับที่1 KING OF HONDA TURBO

082 กมลพงษ์ วันถาวรประเสริฐ เวลา 13.495

สนามนี้ แม้รถตัวเองเซ็ตมาให้วิ่งยาง DRAG SLICK เนื่องจาก ทำรถมาแรง(มาก) ม้าที่มีเตุนไว้ใต้ฝากระโปรงเกือบ 2400 ขานั้น ยังไม่ค่อยได้ลองวิ่งกับยางเรเดียลแบบนี้สักเท่าไหร่ แต่ด้วยใจรักและหัวใจนักสู้ ยังไงก็จะวิ่ง ความพยายามครั้งนี้ ก็ไม่เสียเปล่า คว้า รองชนะเลิศอันดับ 1 ในรุ่นตัวเองมาครองได้สำเร็จ ป่านนี้ไม่รู้ฉลอง สร่างเมารึยัง ทีมงานผู้จัดขอปรบมือดังๆให้ นายกอล์ฟ จาก GT-GARAGE&SIAM PROTOTYPE ครับ สุดยอดจริงๆ

ชนะเลิศ KING OF HONDA TURBO

040 นภัสร เวลา 12.959

ลำนี้ พี่BIRD(KOYA BRID)อู่ FAST HUNTER ส่งเข้าประกวด บอดี้บ้านๆ สวยๆ เครื่องเทอร์โบ เดิมๆ(เค้าว่างั้นนะ) คว้าที่1ไปครองไปชิวๆ ด้วยเวลา ไม่ธรรมดา 12.9 แสดงให้เห็นว่า ไม่จำเป็นต้องทำแรงม้ามากมาย รถก็วิ่งดีได้ หากเซ็ทให้เหมาะสม หากอยากรู้เคล็ดลับแห่งความลงตัวนี้ สามารถพูดคุยกับพี่ KOYA BIRD ที่อู่ FAST HUNTER ได้เลยครับ

OPEN NA

118 นวฤกษ์ โพธินาม เวลา 15.842

3ประตู ส้มจี๊ดลำนี้จาก VTEC BY AMM เจ้าของสถิติ Bที่เร็วที่สุดในประเทศไทย สนามนี้ พี่แอ้มเจ้าสำนัก บอกว่า เครื่องทำมาใหม่ ยังไม่ได้จูนรถ เลยทำให้ยังลบสถิติเดิมที่ตัวเองทำไว้ 11ต้น ไม่ได้ แต่ถึงกระนั้น ก็ยังคว้าที่3 ในรุ่นสุดหิน อย่าง OPEN NA มาครองได้สำเร็จ ถ้ารถสมบูรณ์ เมื่อไหร่ รับรองว่ามันส์แน่นอน

รองชนะเลิศ อันดับที่1

069 ชวิศ ช่วยจันทร์ เวลา 12.388

กลับมาอีกครั้งกับ TUNE BY EAK หลังจากเปลี่ยนรองเท้าคู่ใหม่DRAG SLICK)เรียบร้อย ก็ลงมาหวดต่อในรุ่นใหญ่ OPEN NA เวลาลงจากยางเรเดียล หนึ่งวิ!!!

ชนะเลิศ

053 อนุชา เวลา 11.892

มาอีกแล้วกับ นายCOKE NARAKA กับ CITY "เค ยี่สิบสี่" ตัวแรง(มาก)ฟอร์มสดจริงๆ คว้า CHAMP ในรุ่น KING OF B18ไปแล้ว ยังไม่พอ เบิ้ล ถ้วยใหญ่ในรุ่น OPEN NA ไปอีกใบ แถมเวลา BEST TIME ก็ป่วนเปี้ยนๆ ลง10แหล่ ไม่10 แหล่อยู่แล้ว กับ บอดี้ CITY TYPE Z !!!

มาถึงรุ่นใหญ่ที่สุดในค่ำคืนวันนั้น

OPEN UNLIMITED

099อรรถคุณ โคจรวิสาร เวลา 10.691

งานนี้ พี่ตี้ GT-GARAGE ลงทุน โมเอง ขับเอง ONE STOP SERVICE เนื่องจาก ติม เจ้าของรถ ติดภาระกิจ จัดเต็มรอบ สุดท้าย 10.6 ET 10.3 หมายจะแตะ 9ให้จงได้ นี่ถ้า ได้โคลทแทรคซะหน่อย มีหวังได้เห็น 9แน่นอน พยายามต่อไปครับ GT-GARAGE&SIAM PROTOTYPE

รองชนะเลิศ อันดับที่1

027อนุวัตฒ์ พันธ์ภา เวลา 12.613

ลำนี้จาก V PRO แรงได้ใจ เจอคู่ปรับ ฝาแฝด (ยังดีนายดอยเอาหัวคาร์บอนออกไปแล้ว ไม่งั้น คงเหมือนกันยังกะแกะแน่) พ่ายที่1ไปแค่ 0.3วินาที เท่านั้น น่าเสียดายแทน แต่ยังไงก็รองชนะเลิศอันดับ 1 ตุนคะแนนไว้แล้ว 17คะแนน สนาม 2 ค่อยว่ากันใหม่

ชนะเลิศ

026 เกียรติพงษ์ วงศ์วุฒิ เวลา12.342

หรือ ดอย Innition D club&MONZA ทำเครื่องโดย ตี้ GT-GARAGE สนามนี้ ผงาด คว้าแชมป์ รุ่นใหญ่สุดไปครองได้สำเร็จ คงเพราะ ขยันซ้อม และเริ่มคุ้นเคยกับรถมากขึ้น โดยที่เวลา เฉลี่ย อยู่ที่ 11 ต้นๆ และคงลง 10 ได้ในเร็ววันนี้ นั้นเป็นคำสัญญา จากพี่ตี้ GT-GARAGE ทีมงานผู้จัดขอให้สำเร็จดังหวังครับ

เดี๋ยวมาต่อรุ่นที่เหลืออีกทีครับ ไม่ไหวแล้ว นั่งเขียนข่าวแต่เช้ายันมืดเลย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 พฤษภาคม 2011
  21. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    วู้ ..วววว ดูใน rcw ยังมันส์ขนาดนี้
    Thanks

22. PoDDog

PoDDog New Member Member

4
    0
    0
    สุดยอดคับ ขอบคุนมากๆคับ

23. SuperSohc

SuperSohc New Member Member

232
    0
    0
    มันส์ครับ

24. Ae-eg vtec

Ae-eg vtec New Member Member

95
    0
    0
    สุดยอดครับพี่โอ๋....ขอบคุณครับ (น่าติดตามเลยครับ)

25. much

much New Member Member

239
    1
    0
    ข้อมูลครบเลย ขอบคุณมากครับ

26. โอ๋ RACING GARAGE

1,733
    22
    38
    มาต่อกันอีกทีครับ ช่วงนี้ไม่ค่อยมีเวลาเลย

KING OF FD,ES

รองชนะเลิศอันดับ 2

177 นวพล อาดำ 14.194

รองชนะเลิศอันดับ 1

031 ศิริวัฒป์ บุญยงศ์ 15.593

ชนะเลิศ

123 ยุทธพงษ์ เรืองนิพนธ์กิจ 13.962 BIRD BACK STAGE

KING OF JAZZ,CITY

017 ธนัฆพันธ์ หอสุวรรณ์ 16.785 มาแบบแนวๆ กับเจ้าจรเข้ สร้างสีสันในงานดีครับ จากทีม GET TUNED

120 นพพร 14.994 V PRO รองแชมป์เก่าของเรา ปีที่แล้ว ยังรั้งตำแหน่งที่ 2 ไว้อย่างเหนี่ยวแน่น ไม่เป็นไรครับ อย่างน้อยก็ ตุนแต้มใส่กระเป๋า 17แต้ม แน่นอนแล้ว สนามที่2 ว่ากันใหม่ครับ

ชนะเลิศ

213 นามา อารวรรณ 13.836 จาก VTEC BY AMM แรงจัด ด้วยเครื่องเดิม "เซ็ตโบ"วิ่ง 13 ซะงั้น ไม่ธรรมดาจริงๆ

ฺBRACKET 20.11

270 ไพบูลย์ รัตนประสิทธิ์กุล 20.242 ในวงการขาแม่นเวลา "จิกเดียวจบ" ไม่มีใคร ไม่รู้จัก นักแข่งผู้นี้ครับ พี่บูลย์ แข่งมาตั้งแต่ MMC,RACE HARD ยุค DRAG เฟื่องฟู นับแต่วันนั้นจนวันนี้ 10ปี ก็ยังแข่งอยู่ ใจรัก จริงๆครับ ถามเจ้าตัว CEFเครื่องเจโบคันนี้ ติดแก็ส LPGอีกตั้งหาก ขอโทษ วิ่งพิกัด 12 วิ นะคร๊าบบ ทำเป็นเล่นไป

086 สุเมธ วรพาสน์พฤฒิ 18.824 หรือ น้อง POP UP TO ME นักแข่ง หนุ่มน้อย หน้ามน อินเทรดสมัยนี้แน่นอน นอกจากลีลา ท้ายหมุนกับเจ้า 86 คันเก่งในรูปแบบของ GYMKHANA แล้ว ลีลาบนทางเลี้ยว(เซอร์กิต)ก็ไม่ธรรมดา คว้าถ้วยเป็ยว่าเล่น เดือดร้อนเฮียยิ่นอาจต้องซื้อบ้านเพิ่มอีกหลัง เพื่อเก็บถ้วยรางวัลน้องป๊อบ ที่ตอนนี้คงล้นออกมานอกบ้านแล้วมั้ง วันนี้ให้เกียรติ มาร่วมสนุกกัน ขับขำๆ รูปแบบ BRACKET ยังเข้า 2รุ่น ได้ถ้วยไปอีก 2 ใบ แหมเก่งจริงๆ เสียดาย KING OF D SERIES ที่เคยเป็นแชมป์เก่าอยู่นั้น รั้งตำแหน่งไม่อยู่ สงสัยรถมีปัญหา ไม่เป็นครับ สนามหน้าของ "ป๊า"จัดหนักๆหน่อยนะ

ชนะเลิศ

033 พรพิมล ศิริภัยพันธ์ 19.649 หรือน้อง "มิกิ"สาวสวยสุดเฮงของเราสนามนี้ คว้าเงินรางวัลก้อนโตพอทีซื้อ BBได้เลย (ผู้จัดยังแอบอิจฉา) สงสัยได้อาจารย์ดี น้องต้น CITY MANIA ตากล้องรถซิ่งประจำสนามของเรา นอกจากถ่ายรูปสวยแล้ว ยังรับจ๊อบสอนขับทั้ง DRAG ทั้งจิม แต่แปลก งานไหน งานนั้นไม่เคยเห็นลูกศิษย์อาจารย์ต้นเป็นผู้ชายเลย หรือรับสอนแต่ผู้หญิง คิกคิก

BRACKET 18

011 สุปัญญา ประจวบกลาง 18.077

ยังไม่ทราบรถครับ หากเจ้าของมาเห็นหรือใครที่รู้จัก รบกวนแจ้ง 086-358-1880 โอ๋ ด้วยครับ

086 สุเมธ วรพาสน์พฤฒิ 18.795 มาอีกแล้ว

ชนะเลิศ

270 ไพบูลย์ รัตนประสิทธิ์กุล 18.137 นี่ก็อีกแล้ว

ฺBRACKET 16

270 ไพบูลย์ รัตนประสิทธิ์กุล 17.295 ......

020 นิติธร ชาครไพบูลย์ 16.138 WASH UNITED สปอนเซอร์ ผู้ใจดีของเรา ส่งเข้าประกวดครับ

ชนะเลิศ

061 วศิน อินทรกูล 16.059

ยังไม่ทราบรถครับ หากเจ้าของมาเห็นหรือใครที่รู้จัก รบกวนแจ้ง 086-358-1880 โอ๋ ด้วยครับ

ก็จบไปแล้วกับการรายงานข่าวการข่าวแบบ EXCLUSIVE แต่กระทู้นี้ยังไม่ 100%เต็มนะครับ ยังต้องมี ทำเนียบนักแข่งรุ่นต่างๆ เวลาที่แต่ละคนทำได้,เวลา best records ของรุ่นนั้นว่าใครทำrecordsไว้ และ คะแนนสะสมประจำปี ก็จะค่อยๆทะยอยลงไปเรื่อยๆนะครับ ยังไงฝากสนามที่2ด้วยนะครับ ใครสนใจวิ่งกันได้นะครับ ทำรถมาแข่งกัน เก็บคะแนน ในสนามที่2และ3ยังทันครับ บอกได้ 1อย่าง มาแข่งรายการนี้ มีแต่ของจริงเท่านั้นครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 พฤษภาคม 2011
  27. MONSA

MONSA New Member Member

86
    0
    0
    NITTO-RACING GARAGE VTEC THAILAND CHAMPIONSHIP 2011

จัดงานได้ดีมาก........

ขอขอบคุณ พี่โอ๋ RACING GARAGE

28. jazzsom

jazzsom New Member Member

41
    0
    0
    บอกได้คำเดียวจริงๆๆ............สุด

29. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    รูป สวย รายละเอียด อ่านสนุกกมากครับ

30. bern_drangkab

bern_drangkab New Member Member

535
    8
    0
    มันส์มากคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้