เอามาแบ่งกันดู --> หนุ่ม Proton ถือปืนลงมาขู่ taxi จาก trafficpolice

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย [JoD_Accord], 26 เมษายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. speedexteme

speedexteme New Member Member

233
    7
    0
    ควรใช้อาวุธที่เบากว่านี้ครับ อย่างเช่น จุด2ห้อย ใช้แทน .22 ปั่นให้แข็งแล้วใช้แทงตูดคนขับแท๊กซี่แทน คนขับแท๊กซี่นั้น อาจจะไม่ตาย แต่ทรมานพอๆกับตาย และสำนึกผิดในคราเดียวกันที่สำคัญ อาจจะได้เมียกลับบ้านด้วยนะ ถ้าคนขับแท๊กซี่ติดใจ อิอิ

2. แท๊กซี่ดีๆก็มีครับ ลากรถให้ผมสิบกว่ากิโลไม่เอาตังซักบาทเอาเงินยัดใส่มือให้พันนึงก็ไม่เอา
    ส่วนไอพวกขับแบบ here ๆ ก็สมควรเจอของจริงบ้างจะได้เลิกห้าวกันมั่ง

3. ICE SHOP

ICE SHOP New Member Member

566
    6
    0
    ใจร่มๆ.....

4. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    ยอมรับครับผมเคยทำแบบนี้ทีนึง แต่กับ TAXI เลวๆ มากๆครับ ผมตบไฟเลี้ยวแล้ว
    แต่มันยังไม่ให้เบียงเข้าซอยซึ้งมันจะเลยแล้วจนต้องปาด จำใจครับเพราะต้อง U อีกไกลเลยครับ
    มันบีบแตรไล่ จนผมเข้าซอย มันตามมาอีก ซึ้งมีผู้โดยสารมาด้วย พอผมจอด(ซอยเป็นหอพักแฟนผม)
    แถวงามศ์วาน มีคนอยู่แถวนั้นประมาณ 4-5 คน มันลงมาเลยครับ เดินมาหาผมพักอก แล้วด่าผม
    ผมบอกได้แค่ว่าพี่ไม่เอาน่าผมแค่จะเลยซอยแล้ว เปิดไฟเลี้ยวพี่ก็ไม่ให่ผมเลี้ยวผมต้อง U ไกลรถก็ติดนะ
    มันส้นตีนยังเก่งอีก ไม่เลิก จะต่อยผม มียามที่หอมาห้าม มันก็ไม่สน ผมเดินไปที่รถ ชักปืนออกมาเดินไปหามัน
    แล้วยิงขึ้นฟ้าข้างหู (ไม่ได้เก่งนะครับไม่ได้เมาด้วย ผมเป็นทหารอยู่ สรรรพาวุธจบ) แล้วมันรีบไปเลยครับ
    ไม่รู้มันพูดอะไรเหมือนกันบ่นแล้วไปเลย เวงเอ้ย ทำไมต้องเจอคนแบบนี้ด้วยนะ

5. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    โหดร้าย

6. tokidoki 1.

tokidoki 1. New Member Member

230
    3
    0
    เห็นด้วย

7. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    TAXIดีดี ขยันทำงาน มีน้ำใจ ก็มีครับ เคยเจอคนนึง กลางวันทำงานเป็นบุรุษพยาบาล บ่ายๆเลิกงานไปขับรถ รับลูก พูดจาสุภาพ ขับรถสุภาพ อยู่ไกลๆผมโทรเรียก ถ้าว่างก็มาให้ ไม่+เพิ่มเยอะด้วย จะเหมาว่าแท็กซี่เลวหมดก็แรงไป คนดีดีจะพาลท้อแท้ไปด้วยนะครับ คนดีดีก็ให้กำลังใจกันไป

8. SpL Garage

SpL Garage New Member Member

633
    4
    0
    ชัดเจนตามนั้น

9. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,911
    62
    48
    ที่นำมาโพส ไม่ได้ให้เกิดประเด็นขัดแย้งอะไรนะครับ แค่สื่อว่า อยากให้ขับรถกันใจเย็นๆมีอะไรก็ปล่อยๆกันไป มีน้ำใจให้ทางดีกว่าไปเบียดปิดทางแล้วชนกันขึ้นมาเสียเงินเสียเวลากันอีกนะครับ กระทู้นี้เป็น study case ไปละกัน

10. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    นี่แหละพี่ ผมไม่เคยเจอเลย หายากมาก Taxi ดีๆ

วันศุกร์ที่ผ่านมา ผมต้องนั่ง Taxi จาก สุขุมวิท 71 กลับที่ทำงานแยกลาดพร้าว

เรียกอยู่ 4 คัน มันไม่ไป ผมก็งง แล้วมันจะมาขับทำไม เช่ามาขับเล่นๆกันหรือไง

คันที่ 5 มันไป ตลอดทางขับรถชั่วมาก ปาดไปปาดมา มุดแบบพอดีคันตลอด อารมณ์เสีย ถอนหายใจตลอด

จริงๆใบขับขี่สาธารณะ น่าจะมีทดสอบ EQ บ้างเนอะ

11. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63

วันหลังก่อนขึ้นถามเลยครับ "คนดีป่าวมึงอะ? ไม่ดีกูไมไป" 5555+ (ล้อเล่นนะคับ) ^^

12. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63

เข้าท่านะพี่ ต้องลอง ๆ ฮ่าๆ

13. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    แหมๆๆ อารมดีแต่เช้าเลยนะคะ คุณพี่ เอาประสบการณ์ตรง มาแบ่งปันล่ะซิ ;)

14. แหม....taxi สมัยนี้ก้อพกกันทั้งไม้ ทั้งมีด ทั้งปืนเหมือนกัน...ขับกะดึกๆนี่ก้อเก๋ากันมากมาย ขับเร็ว ปาด เบียด สาระพัด
    ขับแซงแม่งขับมาข้างๆจอดมองหน้า เจอบ่อยมาก..สมควรแล้วที่ taxi เก๋าๆจะเจอคนเก่งๆอย่างพี่โปรตอนเค้าเข้า....
    แต่ก้อนะ....พอกันทั้งคู่

15. JZGE

JZGE New Member VIP

855
    57
    0
    ลายเซ็นนี้ผมใช่มานานแล้วครับ

16. zeus

zeus New Member Member

66
    0
    0
    ผมเชื่อว่าไอคนขับtaxi มันขับเฮี้ยจิงๆ ส่วนไอคนถือปืนลงไปนั้นก้อคงเหี้ยไม่แพ้กันเพระว่ามันสันดานทั้งคู่ไงเลยทำแบบนั้นลงไป ไม่รู้ว่าพ่อแม่มันเป็นใครเลยกล้าถือปืนลงไปทำอะไรแบบนั้น คงจะหย่ายคับฟ้าเลยนะนั้นแม่งคงคิดว่าตัวเองเท่มาก คิดว่าตัวเองมีปืนแล้วทำได้ทุกอย่างหรอไง แม่งทำตัวเหมือนคนไม่มีการศึกษาปันยาอ่อนสุดๆ (ขอโทดเพื่อนๆพี่ที่พูดไม่ดีคับแต่เกลียดคนแบบนี้เท่านั้นเอง)

17. spuknic

spuknic New Member Member

501
    52
    0
    ขันติ ขันติ กันเอาไว้นะครับ

18. มีสิทธิอะไร ใครเริ่มก่อนไม่สำคัญ ถ้ามีคนบีบแตร มีคนปาดหน้า จอนนี่ แบบคุณก็คงถือปืนลงไปขู่เขาทุกคนสินนะ

19. R32GTR3037

R32GTR3037 Active Member Member

0
    6
    38
    ท่องไว้ครับใจเย็นๆ โทษมันหนักเอาการครับ ปืนขนาดมีทะเบียนแต่ถ้าไม่มีเหตุพกพายังเจอหนักครับ ไม่ต้องพูดถึงปืนเถื่อน อย่างต่ำรับสารภาพก็9เดือนครับ ใจเย็นๆครับ ท่องไว้ เอาไปแลกกับพวกเหี้ยๆไม่คุ้มหรอกครับ แกล้งเป็นทำมองไม่เห็นไปดีกว่าครับ ขอให้ใช้ชีวิตอย่างมีสติครับ

20. 420 zakao

420 zakao New Member Member

106
    2
    0
    มือกำปืนแล้วต้องยิง ที่สำคัญต้องให้ตาย ถ้าไม่คิดจะยิง ลงไปท้าต่อยตัวๆดูจะแมนกว่านะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้