แนว HELLA FLUSH ครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย CONDURUS, 25 เมษายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. CONDURUS

CONDURUS New Member Member

139
    12
    0
    HELLA FLUSH คือแนวการแต่งรถ ที่เป็นการแต่งโดยใส่ล้อปลิ้นนิดๆ
    ยางบางๆดึงๆโชวขอบแล้วโหดลงมาให้เตี้ยซุ้มล้อพอดีกับยางจะเรียกว่า FLUSH
    ครับ แบะล้อนิดๆแล้วอมยางนิดหน่อยจะเรียกว่า Hella Flush ครับ
    ที่ผมชื่นชอบครับ และแบ่งได้ตามที่แบบสากลเข้าเรียกกันครับตามรูปด้านล่างครับ
    สังเกตุที่ยางและขอบล้อกับซุบล้อที่รถครับ สามารถแต่งได้ง่ายๆ
    ไม่จำกับประเภท BODY ไม่ต้องใช้งบประมาณในการแต่งเยอะครับ

ลองดูตัวอย่างตามเว็บต่อไปนี้ครับ
    www.stancenation.com
    www.fatlace.com
    www.canibeat.com
    และเว็บของคนไทย www.flushstyle.com
    พึงเปิดใช้งานครับ

ขอบคุณเพื่อนๆพี่ น้อง ที่สนใจครับ

2. pongnutto

pongnutto Member Member

709
    7
    18
    เงินเหลือๆก็คิดที่จะทำครับ สวยดี แต่สิ้นเปลืองมากๆ ทั้งยางช่วงล่าง ผมเคยดูที่เมกาทำกัน มันดัดคอม้ากันเลยนะ สุดๆ

3. art-HB12

art-HB12 New Member Member

535
    10
    0
    Flush ก้องาม

4. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    สวยครับ เป้นอีกแนวสำหรับคนชอบแต่งรถ ^^

5. ta244

ta244 New Member Member

352
    0
    0
    ดูหรูๆ ดีอ่าครับ

6. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    สวยดีครับ แหล่มเลย

7. driftza

driftza New Member Member

130
    0
    0
    อยากกด like สัก 100 ทีจริงๆสไตล์

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้