แนว HELLA FLUSH ครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย CONDURUS, 25 เมษายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. CONDURUS

CONDURUS New Member Member

139
    12
    0
    HELLA FLUSH คือแนวการแต่งรถ ที่เป็นการแต่งโดยใส่ล้อปลิ้นนิดๆ
    ยางบางๆดึงๆโชวขอบแล้วโหดลงมาให้เตี้ยซุ้มล้อพอดีกับยางจะเรียกว่า FLUSH
    ครับ แบะล้อนิดๆแล้วอมยางนิดหน่อยจะเรียกว่า Hella Flush ครับ
    ที่ผมชื่นชอบครับ และแบ่งได้ตามที่แบบสากลเข้าเรียกกันครับตามรูปด้านล่างครับ
    สังเกตุที่ยางและขอบล้อกับซุบล้อที่รถครับ สามารถแต่งได้ง่ายๆ
    ไม่จำกับประเภท BODY ไม่ต้องใช้งบประมาณในการแต่งเยอะครับ

ลองดูตัวอย่างตามเว็บต่อไปนี้ครับ
    www.stancenation.com
    www.fatlace.com
    www.canibeat.com
    และเว็บของคนไทย www.flushstyle.com
    พึงเปิดใช้งานครับ

ขอบคุณเพื่อนๆพี่ น้อง ที่สนใจครับ

2. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ความรู้ใหม่ ครับ เยี่ยมมาก

3. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

พี่เบสแนวไหนอะ แนวชายแดนป่าวพี่ ฮาๆๆ

4. DekDee_sk8

DekDee_sk8 New Member Member

191
    0
    0
    งบเท่าไหร่งับ -*-

5. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    ผมชอบแบบ Mexi จัง มีโอกาสจะทำแบบนี้

6. jan_ys

jan_ys New Member Member

371
    0
    0
    ขับถนนบ้านเราไม่ไหวอ่ะ

7. OFFsmiTH

OFFsmiTH New Member Member

249
    0
    0
    อยากหล่อ ต้องทำจาย

8. PeppevinE

PeppevinE New Member Member

251
    0
    0
    ไฮโซมักๆคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้