B11เวลาขับรถเปิดไฟต่ำธรรมดาทำไมขับสวนกับรถคันอื่นเค้าชอบตีไฟใส่ผมอะครับ งง!!!

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย pop_b11, 7 เมษายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pop_b11

pop_b11 New Member Member

60
    2
    0
    พอดีว่าผมเปิดไฟต่ำธรรมดานี่แหละครับแต่มันสูงหรือว่ายังไงผมก็ยังไม่รู้

แต่ผมสังเกตูว่าเวลาขับสวนกับรถคันอื่นเค้าต้องตีไฟหน้ากระพริบใส่ตลอดเลยครับ

ไฟต่ำรถผมมันสูงเกินหรือว่าอย่างไงอะครับ พี่ๆแล้วถ้าไฟต่ำเราสูงไฟแก้ไขไงหรอครับ

:cry::cry::cry::cry:

2. pop_b11

60
    2
    0
    ขอโทษครับพิมพ์ผิดไปครับ พี่ๆแล้วถ้าไฟต่ำเราสูงไปแก้ไขไงหรอครับ ซะงั้น !!!

3. blueday

blueday New Member Member

560
    12
    0
    ใช้วิธี โหลดหน้าลง แล้วใส่สเปเซอร์โช๊คหลัง ให้หน้าทิ่มๆ ตูดโด่งๆ ไฟมันจะต่ำเอง

อิอิ ล้อเล่นครับ ที่หลังโคมไฟจะมีตัวปรับอยู่ครับ ลองหมุนปรับดูครับ จอดรถเข้าหากำแพงห่างซัก 5 เมตร

พอได้ที่แล้ว ถอยออกมาอีกซัก15-20เมตรครับ ลองยืนเล็งดู ว่าแยงตาหรือไม่ ไฟต่ำที่ดีควรอยู่ไม่เกินเอวครับ

อันนี้คร่าวๆครับ

4. Excited Rider

Excited Rider Member Member

576
    2
    18
    อย่างที่คุณ Blueday กล่าวมา "ใช่" เลยครับ
    นี่ครับ แอบหยิบมาจากเว็บโคโลร่าครับ วิธีตั้งไฟหน้าครับ step by step อิอิ

5. pop_b11

60
    2
    0
    ขอบคุณพี่ๆมากครับ

ได้ความรู้มากเลยครับ

อะไรที่ทำไม่เป็นก็ได้ทำเอง จะลองๆดูครับ

ขอบคุณครับๆ

6. P-Racecourse(pex)

P-Racecourse(pex) New Member Member

1,064
    17
    0
    บี11 ตัวปรับอยู้ด้านหน้าครับ
    - ตัวปรับ ซ้าย - ขวา อยู่ตรงกระจังหน้า
    - ตัปรับขึ้น - ลง อยู่ตรงคานใต้โคมน่ะครับ

7. sonnyza

sonnyza New Member Member

445
    31
    0
    ลงดูเลยคาบ

8. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    ตามไป ดู บี 11 ตั้งไฟ หน้า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้