B11มีปัญหาอีกแล้วครับเครียดมากเลยครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย pop_b11, 27 มีนาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pop_b11

pop_b11 New Member Member

60
    2
    0
    เวลาขับรถอยู่ดีๆก็มีเสียงดังเอี๊ยดๆๆตลอดเลยครับ

ขับทางตรงๆนะครับงงมากเลยครับ แต่บางทีผมลองปิดแอร์ดูเสียงก็หายไปนะครับ

แต่บางทีปิดแอร์แล้วเสียงก็ไม่หายครับ ผมงงมากมายครับหาจุดไม่เจอเลยครับว่าเป็นที่อะไร

แล้วเสียงจะเกิดตอนที่จอดรถไว้ซัก2-3ชั่วโมงครับ แล้วกลับมาขับก็จะเป็นตอนขับแรกๆตลอดเลยครับ

พี่ๆช่วยผมด้วยครับผมเครียดมากมายครับ:cry::cry::cry::cry:

2. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ถ้าดังเฉพาะตอนติดเครื่อง ก็พวกลูกรอก พวกลูกปืนตามจุดหมุนต่าง ๆ ครับ
    ไม่ต้องเครียดครับ ตัวนึงไม่กี่ร้อย เว้นจะเป็นที่ลูกปืนคอมพ์แอร์อ่ะครับ แพงหน่อยเพราะต้องรื้อเยอะ

3. blueday

blueday New Member Member

560
    12
    0
    อาจจะแค่ สายพานหมดสภาพ ลองตรวจดูครับ ยกชุด ไม่กี่ร้อยครับ

4. pop_b11

60
    2
    0
    ขอบคุณพี่ๆทุกคนมากเลยครับ

เดี๋ยวผมจะลองเอาไปเข้าให้อู่ทำอีกทีครับ

ผมรู้จุดเสียแล้วจะได้ไม่โดนหลอกครับขอบคุณมากๆๆครับ

5. Excited Rider

Excited Rider Member Member

576
    2
    18
    พี่ตั๋นครับ เปลี่ยนลูกรอกหมดทุกตัว กี่บาทได้ครับ ของผมก็มีอาการนี้อยู่เช่นกันครับ นานๆเป็นที ะว่าไหนๆเปลี่ยนแล้ว กะล้างบางยกชุดไปเลย

อิอิ...................ขอบคุณครับ

6. Excited Rider

Excited Rider Member Member

576
    2
    18
    อ่อลืมไปครับพี่ ลูกรอกทั้งหมด ยกเว้นส่วนคอมแอร์ครับ ขอบคุณครับ

7. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    ยางเบ้าโชค ขาดก็ดังประมาณนี้นะอิ๊ดๆๆ เหมือนไรมันเบียดกันน่ะ ดังๆหยุดๆ

8. pop_b11

60
    2
    0
    พี่ๆครับแล้วหม้อพักน้ำยังพอหาซื้อได้หรือปล่าวครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้