กระจกb11ฝั่งประตูคนขับเหมือนหลุดอะครับแก้ไขไงดีครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย pop_b11, 21 มีนาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pop_b11

pop_b11 New Member Member

60
    2
    0
    กระจกฝั่งประตูคนขับเหมือนหลุดหรืออย่างไรเนี่ยแหละครับ

เวลาเปิดกระจกแล้วปิดประตูจะดังมากๆเหมือนกระจกกระแทกกับอะไรซักอย่างอะครับ

อยากถามว่าแก้ไขไงดีครับ แล้วอยากรู้ว่าซ่อมเองได้ไหมครับ

ถ้าทำเองได้บอกทีนะครับแล้วแผงประตูb11ถอดไงหรอครับแล้ว

ช่วยทีนะครับ ขอบคุณมากๆครับ

2. pop_b11

pop_b11 New Member Member

60
    2
    0
    อ่อครับลืมบอกไปผมไปติดลำโพงผังหน้ามา1คู่อะครับขวา-ซ้าย

แล้วเวลาเปิดเพลงพอเบสดังปุ๊ปมีเสียงกระจกหรืออะไรสั่นที่ประตูด้วยครับ

ช่วยผมทีนะครับพี่ๆๆ

3. angkura

angkura New Member Member

35
    0
    0
    น่าจะเป็นที่สักกะหลาดร่องกระจกของคุณมันหลุดหมดแล้วครับลองถอดแผงประตูดุครับ เอกน็อตล็อคมือจับออกก่อน แล้วตรงที่หมุนกระจกหาเชือกฝางมาเส้นนึงสอดจากข้างล่างให้เข้าไประหว่างด้ามหมุนกระจก กับแหวนรองสีดำ(ใช้ไขควงงัดพอเอาเชื่อกเข้าไปได้ ) ใช้มือถือเชื่อกขึ้นทั้งสองด้านดึงเชือกสลับซ้ายขวา ตัวกิ๊ปล็อคก็จะหลุดออกมาครับ จากนั้นก็ใช้ไขควงงัดตามที่ล็อคแผงประตูมาครับ เสร็จแล้วดูด้านในครับมันจะมีเหล็กร่องกระจกทั้งสองด้านในแผงประตูว่ามันมีสักกะหลาดในร่องหรือปล่าวครับ ผมว่าของคุณน่าจะไม่เหลือแล้วละ ไปตามร้านอะไหล่ซื้อสักกะหลาดร่องกระจกมาใส่ครับ ส่วนตอนใส่ที่หมุนกระจกก็เอากิ๊ปใส่ในร่องมันแล้วกดเข้าไปก็เป็นอันเสร็จครับ .......เหนื่อยเลย555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้