มีเรื่องมาปรึกษาอีกแล้วครับ อยากทำb11จากทองขาวให้เป็นCDIได้หรือปล่าวครับพี่ๆช่วยทีครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย pop_b11, 15 มีนาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pop_b11

pop_b11 New Member Member

60
    2
    0
    พี่ๆครับb11เครื่องe13เดิมอะครับเป็นทองขาว

อยากทราบว่าพอจะทำให้เป็นcdiได้หรือปล่าวครับ

ช่วยแนะนำผมทีนะครับพี่ๆ

ขอบคุณมากๆครับ

2. pop_b11

60
    2
    0
    ไม่มีคนตอบผมเลย

ไปไหนกันหมดครับพี่ๆb11

3. HeartBanDit

HeartBanDit New Member Member

374
    170
    0
    ใจเย็นๆ ครับ หลายๆคนเข้าก็งานยุ่ง อาจจะไม่ได้เข้ามาดู

แนะนำให้หาจานจ่ายที่เป็น CDI ให้ได้ก่อน ที่เหลือไม่ยากครับ

4. pop_b11

60
    2
    0
    ต้องหาจานจ่ายcdiของb11หรอครับ

ผมอยู่พิษณุโลกด้วยดิครับเลยไม่รู้จะไปหาที่ไหน

ขอบคุณพี่มากๆครับ

5. หาในบอร์ดนี้แหล่ะครับ
    เดี๋ยวมีพี่ๆ ในดีมาแบ่งขายให้
    ออ รถสวยน่ะครับ ไปเอาสเกิร์ตของรุ่นไหนมาใส่ครับ

6. pop_b11

60
    2
    0
    สเกิร์ตผมสั่งหล่อใหม่ทั้งคันเลยอะครับ

7. P-Racecourse(pex)

P-Racecourse(pex) New Member Member

1,064
    17
    0
    จานจ่ายCDIได้มาปุ๊บ ใส่โบ๊ะได้เลยคับ หาคอยล์มาด้วยก็ดีนะ จัดไฟแรงๆไปเลยทีเดียว

8. pop_b11

60
    2
    0
    จานจ่ายนี่ต้องเป็นของb11ใช่ปะครับ

แล้วคอยล์ใช้ของอะไรได้อะครับ

ผมไม่ค่อยรู้เรื่องอะครับ

9. P-Racecourse(pex)

P-Racecourse(pex) New Member Member

1,064
    17
    0
    อันนี้รอผู้รู้ดีกว่าคับ เพราะผมก็ยังไม่ได้เปลี่ยนคอล์ย...อิอิ

10. pop_b11

60
    2
    0
    อ๋อครับขอบคุณมากๆครับ

11. angkura

angkura New Member Member

35
    0
    0
    หาจานจ่ายกับคอยของ e15 มาลงก็ได้ครับ สายหัวเทียนดีๆสักเส้น แค่นี้ก็แจ่มแล้วครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้