ว่าด้วยเรื่องช่วงล่าง TRD

การสนทนาใน 'Vios Project Club' เริ่มโดย Dream2526, 11 พฤษภาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Dream2526

Dream2526 New Member Member

941
    6
    0
    คือว่าตอนนี้มี Project ช่วงล่างคับกำลังสับสน พอดีได้คุยกับพี่ชายทำงานโตต้า ว่าเดี๋ยวสอยช่วง
    ล่าง TRD กระบอกฟ้ามาขายให้ทั้งชุดเย้ย เลยอยากรู้ราคา ไอ้กระบอกฟ้า กับ กระบอกเขียว ตอนนี้มัน
    เท่าไรแล้วคับ มือ 2 นะ รอๆๆๆๆๆๆเมื่อไรจะได้นน้าาาาาาาาาา:D

ป.ล.เห็นบอกผมตัวที่ใส่ใน วัน เมค เลค เลย

2. cookietime

cookietime New Member Member

39
    1
    0
    กระบอกฟ้าอยู่ใน one make race รุ่น2ครับ เป็นสตัทปรับเกลียว ปรับได้20ระดับครับ มือ1ราคาอยู่ประมานต้นละ1หมื่น5พันบาท(ต่อต้นนะ)ไม่ร่วมค่าบอลจอยท์อีก เห็นเค้าบอกร่วมหมดแล้วราคาเกือบแสน
    ราคามือ2อยู่ประมาน 2หมื่นต้นถึง2หมื่นปลายเลยครับ แล้วแต่งสภาพครับ โช้คตัวเนี่ยแข็งมากแต่โคตรหนึบครับ
    กระบอกเขียวถ้าเป็นสตัทก็จะเป้นของ one make race รุ่นแรกครับ สตัทปรับได้4ระดับ อันนี้มือ1ไม่รู้ราคาครับแต่มือ2 น่าจะประมาน เกือบ 2หมื่นหรือ2หมื่นนิดๆครับ แข็งเหมือนกันแต่หนึบ
    อันต่อมากระบอกเขียวไม่ใช่สตัท อันนี้ไม่ใช่one make race ครับ อันนี้ชื่อ สปอตติโว้ ครับ อันนี้ปรับไรไม่ได้เลย ใส่แล้วให้ความรู้สึกสปอตครับไม่แข็งเหมือน one make race แต่ก็หนึบกว่าโช้คเดิมๆครับราคามือ1ก็3หมื่น6คับ เลือกเอาครับว่าชอบแบบไหน

3. --- OS11 ---

--- OS11 --- New Member Moderator

573
    3
    0
    จะเล่น one make race หล่อเกินหน้าเกินตาว๊ะดรีม :D

4. Dream2526

941
    6
    0
    อยากได้ๆ รอๆๆๆๆ จะได้ป่าวยังไม่รู้เลย......หล่อๆๆๆ:D

5. Boy JazzZA

Boy JazzZA New Member Member

295
    2
    0
    เห็นด้วยคร๊าบบบบบบ......อิอิอิ:D

6. Dream2526

941
    6
    0
    ไม่เป็นไรคนขับหน้าตาดีอยู่แล้ว 5555555555555+:D

7. Napp

Napp New Member Member

334
    11
    0
    สนใจ TRD Sportivo ซักชุดมั๊ยครับ ว่าจะขายอยู่

8. KongZ

KongZ New Member Member

14
    2
    0
    TRD 1 make กระบอกฟ้า ผมเคยใส่มาแล้วนะครับ ยืนยันว่าใช้ในชิวิต ประจำวัน(สำหรับผม)
    ไม่ได้ครับ เพราะมัน แข๊งมาก จุกทุกครั้งที่นั่ง เด้งเป็นเกวียนครับ

แต่ดึงเปลี่ยนเลนที่ 100+ มา แบบ แบนๆ เลยครับ ไม่มี ยก

9. Napp

334
    11
    0
    ท่าจะมะมีใครสน TRD หรือว่าเป็น Tein ปรับ 16 ระดับ ดี ??? :D :D

10. Dream2526

941
    6
    0
    WoW ไอ้ตัวเขียวๆเนี่ยเท่าไรก๊าป คุงแพน:D

11. Napp

334
    11
    0
    อิอิ ราคาก็ 2x,xxx อ่ะคร้าบบบบบบบ คุณดรีม :p

ยังตัดสินใจมะถูกว่า จะใส่ชุดไหนดี ระหว่าง สีน้ำเงิน กะ สีเขียว :D

12. wswa

wswa New Member Member

16
    1
    0
    สงสัยมากเลยนะครับ ช่วยบอกกันหน่อยนะครับ ไม่ทรายว่าเพื้อนๆ พี่ๆ ใช้โชค อะไรกันบ้างครับ ตอนนี้อยากจะได้ซักชุดนึง เอาแบบธรรมดาไม่ต้องเปรับเกลียวนะครับ ไม่รู้ใช้ของอะไรดี เฉพาะคู่หน้ามีหรือป่าว หรือว่าต้องสี่ต้นเลย และราคาเท่าใหร่ อยากได้ที่ไม่แข็งมากครับ เอาแบบผู้ใหญ่ใช้

13. Napp

334
    11
    0
    ถ้าคิดจะเปลี่ยนนะครับ ผมแนะนำให้เปลี่ยนยกชุด 4 ต้น อ่ะครับ ส่วนยี่ห้ออะไรนั้น ขึ้นอยู่กับงบประมาณที่คุณมี

ถ้า step เริ่มต้น งบน้อย ก็ โช๊คโบ สปริงโบ เตี้ยลง 1.5" แต่แข็งหน่อย

สำหรับ step ต่อมา ก็พวก Koni ก็หมื่นกว่าๆ แต่ถ้าจะเอาแบบปรับหนืดได้ 4 ระดับ ก็ 2 หมื่นต้นๆ

ถ้าชอบ Brand name ก็ TRD Sportivo ชุดนึง ก็ 36,000 อันนี้ถูกออกแบบมาเพื่อขับขี่บนท้องถนน เตี้ย หนึบ แรดได้ตามใจสั่ง

ต่อมาก็สตรัทปรับเกลียวแระ อันนี้ราคาจะแพงหน่อย ปรับสูง-ต่ำได้ เริ่มต้นที่ 2 หมื่นปลายๆ ไปจนถึง 5-6 หมื่น บาทอ่ะครับ :D

14. photosik

photosik New Member Member

87
    2
    0
    แนะนำครับ กระบอกฟ้าไม่เหมาะกับถนนกรุงเทพฯครับ ผมใช้มาแว้ว แต่ถ้าอยากลองเดี๋ยวหาให้ครับมีคนจะถอดพอดีเลย

ราคามือสองสภาพดีๆก็สองหมื่นกลางถึงปลายครับ
    อันนี้ครบชุด รวม Ball joint

15. komaru

komaru New Member Member

25
    1
    0
    รถใครเหรอครับ อิอิ

16. photosik

photosik New Member Member

87
    2
    0

อุอุ ขออุบไว้ก่อนนะ

รถตูนม๊างงงง อิอิ

17. Dream2526

941
    6
    0
    อืม....:sad: :sad:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้