MR2 Drag Day ครั้งที่ 1 วันเสาร์ที่ 7 พฤษภาคม 2554 ณ สนาม Bangkok Drag Avenue รังสิต คลองห้า จัดโดย

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย pookpui, 28 กุมภาพันธ์ 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    งานสนุกๆ สำหรับเหล่าสาวกชาว MR2 และ Celica ทั้งหลาย มาถึงแล้ว เตรียมพบกับงาน Meeting ของพวกเราชาวคลับ และการแข่งขันจับเวลาหารถ MR2 และ Celica ที่เวลาดีสุดในแต่รุ่น จัดโดย MR2 Club Thailand ชิงถ้วยรางวัลในแต่ละรุ่นกันครับ รายละเอียดของการแข่งขันในแต่ละรุ่นที่เราจะจัดกัน มีดังนี้

ช่วงที่1 การแข่งขันจับเวลา MR2 และ Celica
    แบ่งออกเป็น 4 รุ่นดังนี้

- รุ่น NA
    รายละเอียด: สำหรับเหล่ารถ MR2 หรือ Celica ที่วางเครื่อง NA ตระกูล 3S, 5S หรือ 2ZZ สามารถลงแข่งรุ่นนี้ได้ทั้งหมดครับ
    หมายเหตุ: สำหรับคนที่ลงแข่งรุ่นนี้ สามารถไปลงแข่งรุ่น Open ได้อีกรุ่นโดยไม่มีการเก็บค่าใช้จ่ายอะไรเพิ่มเติม
    รางวัล: มอบถ้วยรางวัลสำหรับคนที่ได้ที่ 1, 2, 3, 4 และ 5
    เงื่อนไข:
    1. ต้องเป็นเครื่อง 3S, 5S, 2ZZ N/A เท่านั้น และจำกัดบอดี้รถต้องเป็น MR2 หรือ Celica เท่านั้น
    2. ขนาดยางต้องหน้ากว้างห้ามเกิน 255 ค่า Trade ware ของยางห้ามต่ำกว่า 180 และไม่อนุญาติให้ใช้ยาง Soft หรือยางสลิก วิ่งในรุ่นนี้
    3. บานประตูยังคงใช้ของโรงงาน แผงข้างประตูด้านในยังต้องอยู่ครบ(ไม่รื้อออก)
    4. บานกระจกรอบคันยังคงใช้ของโรงงาน ไม่ใช่กระจกซิ่ง (ไม่เกี่ยวกับกระจกมองข้าง อันนั้นเปลี่ยนได้ตามอัธยาศัย)
    5. ระบบปรับอากาศยังถูกติดตั้งและใช้งานได้(ห้ามรื้อแอร์ออก)
    วิธีปล่อยรถวิ่งและจับเวลา:
    1. จะปล่อยออกรถออกเป็นคู่ โดยเริ่มจับเวลาตั้งแต่ไฟเขียวและล้อหมุนออกจากเซ็นเซอร์จุดสตาร์ท (ก็คือปล่อยวิ่งแบบสไตล์ Battle แต่จับเวลาแบบ RT ครับ)
    2. วิ่งจับเวลาทั้งหมด 3 ครั้ง เอาเวลาที่ดีที่สุดของตัวเองมาเป็นตัวชี้วัด
    การแต่งกาย
    1. ต้องสวมหมวกกันน๊อตขณะทำการวิ่งบนสนาม โดยจะใส่หมวกกันน๊อตเต็มใบ หรือครึ่งใบก็ได้ ตามสะดวก ถ้าตัวเองไม่ได้เอาหมวกกันน๊อตมา อนุญาติให้ยืมเพื่อนที่วิ่งลงแข่งอีกรุ่นมาใส่ตอนแข่งขันได้
    2. ห้ามสวมรองเท้าแตะขณะทำการวิ่งบนสนาม
    3. สวมเสื้อ กางเกง ตามสบาย
    4. ไม่อนุญาติให้แก้ผ้า หรือใส่บ๊อกเซอร์หรือกางเกงในตัวเดียวหรือกางเกงว่ายน้ำ โดยไม่มีอะไรคลุม ขณะทำการแข่งขัน

- รุ่น Standard Turbo
    รายละเอียด:สำหรับรถ MR2 หรือ Celica ที่ใช้เครื่องยนต์ 3S เทอร์โบและยังใช้เทอร์โบสแตนดาร์ดจากโรงงานอยู่ ตระกูลเครื่องยนต์ได้หมดไม่ว่าจะเป็น 3S Airflow, 3S Non Airflow, 3S Direct Coil อินเตอร์น้ำ
    หมายเหตุ: สำหรับคนที่ลงแข่งรุ่นนี้ สามารถไปลงแข่งรุ่น Non-Standard Turbo และรุ่น Open ได้โดยไม่มีการเก็บค่าใช้จ่ายอะไรเพิ่มเติม
    รางวัล: มอบถ้วยรางวัลสำหรับคนที่ได้ที่ 1, 2, 3, 4 และ 5
    เงื่อนไข:
    1. เครื่องต้องเป็นตระกูล 3S และจำกัดบอดี้รถต้องเป็น MR2 หรือ Celica เท่านั้น
    2. เทอร์โบที่ใช้ ต้องเป็นเทอร์โบตรงรุ่นเครื่อง 3S จากโรงงานโตโยต้าเท่านั้น
    3. ขนาดยางต้องหน้ากว้างห้ามเกิน 255 ค่า Trade ware ของยางห้ามต่ำกว่า 180 และไม่อนุญาติให้ใช้ยาง Soft หรือยางสลิก วิ่งในรุ่นนี้
    4. ไม่อนุญาติรถที่ทำการเปลี่ยนระบบท่อรวมไอดี (เขาไอดี) หรือ ระบบท่อร่วมไอเสีย (เขาไอเสีย) ลงวิ่งรุ่นนี้
    5. อนุญาติให้เปลี่ยนกล่อง เปลี่ยนอินเตอร์คูลเลอร์ได้ แต่ตำแหน่งอินเตอร์ต้องอยู่ที่เดิม(ห้ามย้ายไปด้านหลังสำหรับ MR2)
    6. บานประตูยังคงใช้ของโรงงาน แผงข้างประตูด้านในยังต้องอยู่ครบ(ไม่รื้อออก)
    7. บานกระจกรอบคันยังคงใช้ของโรงงาน ไม่ใช่กระจกซิ่ง (ไม่เกี่ยวกับกระจกมองข้าง อันนั้นเปลี่ยนได้ตามอัธยาศัย)
    8. ระบบปรับอากาศยังถูกติดตั้งและใช้งานได้(ห้ามรื้อแอร์ออก)
    1. จะปล่อยออกรถออกเป็นคู่ โดยเริ่มจับเวลาตั้งแต่ไฟเขียวและล้อหมุนออกจากเซ็นเซอร์จุดสตาร์ท (ก็คือปล่อยวิ่งแบบสไตล์ Battle แต่จับเวลาแบบ RT ครับ)
    2. วิ่งจับเวลาทั้งหมด 3 ครั้ง เอาเวลาที่ดีที่สุดของตัวเองมาเป็นตัวชี้วัด
    การแต่งกาย
    1. ต้องสวมหมวกกันน๊อตขณะทำการวิ่งบนสนาม โดยจะใส่หมวกกันน๊อตเต็มใบ หรือครึ่งใบก็ได้ ตามสะดวก ถ้าตัวเองไม่ได้เอาหมวกกันน๊อตมา อนุญาติให้ยืมเพื่อนที่วิ่งลงแข่งอีกรุ่นมาใส่ตอนแข่งขันได้
    2. ห้ามสวมรองเท้าแตะขณะทำการวิ่งบนสนาม
    4. ไม่อนุญาติให้แก้ผ้า หรือใส่บ๊อกเซอร์หรือกางเกงในตัวเดียวหรือกางเกงว่ายน้ำ โดยไม่มีอะไรคลุม ขณะทำการแข่งขัน

- รุ่น Non-Standard Turbo
    รายละเอียด: สำหรับรถ MR2 และ Celica ที่ใช้เครื่องยนต์ 3S เทอร์โบทุกตระกูล ไม่ว่าจะเป็น 3S Airflow, 3S Non Airflow, 3S Direct Coil อินเตอร์น้ำ ที่มีการเปลี่ยนเทอร์โบ ไม่ได้ใช้เทอร์โบโรงงานแล้ว
    หมายเหตุ: คนที่ลงแข่งรุ่นนี้ สามารถไปลงแข่งรุ่น Open ได้อีกรุ่นโดยไม่มีการเก็บค่าใช้จ่ายอะไรเพิ่มเติม
    เงื่อนไข:
    1. เครื่องต้องเป็นตระกูล 3S และจำกัดบอดี้รถต้องเป็น MR2 หรือ Celica เท่านั้น
    2. ไม่จำกัดรุ่น ยี่ห้อ ของเทอร์โบที่ใช้
    3. ขนาดยางต้องหน้ากว้างห้ามเกิน 255 ค่า Trade ware ของยางห้ามต่ำกว่า 180 และไม่อนุญาติให้ใช้ยาง Soft หรือยางสลิก วิ่งในรุ่นนี้
    4. อนุญาติให้รถที่ทำการเปลี่ยนระบบท่อรวมไอดี (เขาไอดี) หรือ ระบบท่อร่วมไอเสีย (เขาไอเสีย) ลงวิ่งรุ่นนี้ได้
    5. อนุญาติให้เปลี่ยนกล่อง เปลี่ยนอินเตอร์คูลเลอร์ได้ แต่ตำแหน่งอินเตอร์ต้องอยู่ที่เดิม(ห้ามย้ายไปด้านหลังสำหรับ MR2)*
    6. บานประตูยังคงใช้ของโรงงาน แผงข้างประตูด้านในยังต้องอยู่ครบ(ไม่รื้อออก)
    7. บานกระจกรอบคันยังคงใช้ของโรงงาน ไม่ใช่กระจกซิ่ง (ไม่เกี่ยวกับกระจกมองข้าง อันนั้นเปลี่ยนได้ตามอัธยาศัย)
    8. ระบบปรับอากาศยังถูกติดตั้งและใช้งานได้(ห้ามรื้อแอร์ออก)
    การแต่งกาย

- รุ่น Open
    รายละเอียด: สำหรับรถเทอร์โบเปลี่ยนเทอร์โบ เปลี่ยนเขา เปลี่ยนระบบไอดี เปลี่ยนระบบไอเสีย เปลี่ยนกล่อง เดินอินเตอร์คูลเลอร์ไว้ท้ายรถ รถโมมาเต็มแล้ว หรือเครื่อง N/A ที่โมมาเต็มแล้วเช่นกัน หรือรถเดิมๆ แต่ห้าว NA, Turbo มาวิ่งรุ่นนี้ได้หมดครับ
    หมายเหตุ: รถ MR2 หรือ Celica ทุกคันที่มาร่วมงาน สามารถลงแข่งรุ่นนี้ได้หมดครับ
    รางวัล: มอบถ้วยรางวัลสำหรับคนที่ได้ที่ 1, 2 และ 3
    เงื่อนไข:
    1. เครื่องจะเป็นรุ่นไหนก็ได้ แต่จำกัดบอดี้รถต้องเป็น MR2 หรือ Celica เท่านั้น
    2. ไม่จำกัดรุ่นยาง
    3. ไม่จำกัดการ Modify
    1. ปล่อยรถออกทีละคัน โดยเริ่มจับเวลาตั้งแต่ไฟเขียวและล้อหมุนออกจากเซ็นเซอร์จุดสตาร์ท
    การแต่งกาย

*ลำดับการวิ่งในแต่ละรุ่น ก็คือรอบแรก N/A => Standard Turbo => Non Standard Turbo => Open ตามลำดับ หลังจากนั้นก็ต่อด้วยรอบสองตามลำดับเหมือนรอบแรก และก็รอบสุดท้ายตามลำดับเหมือนรอบแรกเช่นเดิม
    **งานนี้จะมีรางวัลพิเศษ 1 รางวัล สำหรับ MR2 และ Celica ที่เวลาในการจับเวลาของตัวเองมีเลข 2 อยู่ในใบเวลาของตัวเองมากที่สุด จะได้รับรางวัลพิเศษนี้ไปครับ**

ช่วงที่ 2 Free style
    1. สำหรับเพื่อนๆ คนอื่น ที่ไม่ได้เอารถ MR2 มา สามารถลงวิ่งได้ ในช่วงนี้ครับ (ส่วนนี้คนที่เอารถลงวิ่งได้ ขอสงวนสิทธิ์ให้เก็บคนที่เคยอยู่ใน MR2 Club มาก่อนแล้วขายรถไปแล้ว หรือคนที่ไม่ได้มีรถ MR2 แต่มามิตติ้งกับพวกเราอยู่เป็นประจำนะครับ รวมทั้งเจ้าของรถเท่านั้น ที่จะเป็นคนขับรถวิ่งบนสนามได้นะครับ)
    2. สำหรับสมาชิกชาว MR2 เท่านั้น ใครที่อยากเอารถรุ่นอื่นที่ตัวเองครอบครองมาลองวิ่งดู เอามาได้เลยครับ ไม่มีปัญหา โดยอนุญาติให้วิ่งในช่วงนี้นะครับ แต่มีข้อแม้อย่างนึงว่าท่านต้องเอา MR2 ของท่านมาด้วยนะครับ และในส่วนของรถคันที่2 ที่ท่านเอามา จะไม่มีการคิดค่าใช้จ่ายอะไรเพิ่มเติมนะครับ (ส่วนนี้ของสงวนสิทธิ์ให้กับสมาชิกชาว MR2 Club เท่านั้นนะครับ รวมทั้งเจ้าของรถเท่านั้น ที่จะเป็นคนขับรถวิ่งบนสนามได้นะครับ)
    3. สำหรับเพื่อนๆ MR2 และ Celica ที่วิ่งในช่วงแรกเสร็จสิ้นแล้วแต่ยังไม่หายมันส์ ก็มาวิ่งต่อในช่วงนี้ได้นะครับ

1. จะปล่อยออกรถออกเป็นคู่ โดยไม่จำกัดว่าจะวิ่งคู่กับใครก็ได้ หรือจะวิ่งคันเดียวก็ได้ในกรณีที่รอบวิ่งนั้นไม่มีคนมาต่อคิว โดยเริ่มจับเวลาตั้งแต่ไฟเขียวและล้อหมุนออกจากเซ็นเซอร์จุดสตาร์ท (ก็คือปล่อยวิ่งแบบสไตล์ Battle แต่จับเวลาแบบ RT ครับ)
    2. จะเอาเวลาที่ดีที่สุดของตัวเอง ในการวิ่ง 3 ครั้งแรกของตัวเอง มาเป็นตัวชี้วัดครับ ใครเวลาดีสุด จะได้รางวัลพิเศษในรอบนี้ไป 1 รางวัลครับ (ก็คือ 3 ครั้งแรกที่วิ่ง เวลาครั้งไหนดีสุด จะเป็นตัวชี้วัด แต่จะวิ่งต่ออีกกี่ครั้งก็ได้ไม่จำกัด จนกว่าช่วงเวลานี้จะหมดไปเลยครับ)
    3. สำหรับรถ MR2 และ Celica สามารถลงวิ่งในช่วงนี้ได้ตามสบายเช่นเดิมครับ แต่เวลาที่ตัวเองได้จะไม่ถูกเอามาชี้วัด ในการตัดสินรางวัลสำหรับช่วงนี้นะครับ

กำหนดการ
    วันเสาร์ที่ 7 พฤษภาคม 2554 ตั้งแต่เวลา 10:00น. ถึงเวลา 17.00น. สนาม Bangkok Drag Avenue รังสิต คลองห้า
    - 10:00น. ลงทะเบียนรุ่นที่จะแข่งขัน หลังจากนั้นสามารถเอารถลงซ้อมวิ่งในแทร๊กได้ครับ
    - 11:30น. เปิดงานอย่างเป็นทางการครับ
    - 12.00น. รับประทานอาหารเที่ยงครับ
    - 13.00น. เริ่มทำการแข่งขันจับเวลาในแต่ละรุ่นครับ
    - 15.00น. ช่วงฟรีสไตล์ ใครอยากเจอใคร ใครอยากจับคู่แข่งกับใคร หรืออยากจะวิ่งหาเวลาที่ดีที่สุดของรถตัวเอง อยู่ในช่วงเวลานี้ทั้งหมด วิ่งกันให้เต็มที่ไปเลยครับ
    - 16.30น. ประกาศผู้ชนะ และรับรางวัลในแต่ละรุ่นที่ลงแข่งจับเวลากันครับ

เนื่องจากว่างานนี้ เป็นงานที่พวกเราชาว MR2 Club Thailand จัดขึ้นกันเอง จึงต้องขอเก็บค่าใช้จ่ายสำหรับคนที่มางาน คันละ 600 บาท นะครับ โดย 600 บาทที่ว่านี้สามารถแจกแจงรายละเอียดได้เป็น
    - หักเป็นค่าใช้จ่ายเกี่ยวกับสนาม 300 บาท
    - หักเป็นค่าใช้จ่ายเกี่ยวกับถ้วยรางวัล 100 บาท
    - หักเป็นค่าใช้จ่ายเกี่ยวกับอาหารตอนเย็น 200 บาท

ยังเปิดจำหน่ายบัตรเข้างานนี้อยู่นะครับ สำหรับวิธีชำระเงินค่าบัตรเข้างาน ให้ติดต่อผมมาคนเดียวนะครับ ที่เบอร์นี้ โจ้ 089-7646067

แล้วเจอกันนะครับ เพื่อนๆ ทุกท่าน

หมายเหตุเพิ่มเติม:
    - ในวันงาน จะมีค่าผ่านประตูตรงหน้าประตูทางเข้าสนามเลย ประมาณ 80 บาท ต่อ 1 คนนะครับ จึงแจ้งให้เพื่อนๆ ทราบไว้ล่วงหน้าด้วยนะครับ เพราะเดี๋ยวจะงงในวันนั้น ว่าจ่ายตังค์ไปก่อนหน้านี้แล้วทำไมมีเรียกเก็บเงินเพิ่มหน้างานอีก(ส่วนนี้เป็นส่วนที่ทางสนามเข้าเรียกเก็บเองครับ)
    - สำหรับคนที่ไม่ได้มาคนเดียว พาเพื่อน พาแฟน พากิ๊ก พาคนอื่นติดรถตัวเองมาด้วย ไม่คิดค่าใช้จ่ายเพิ่มในช่วงงานนะครับ แต่ถ้าพาไปร่วมรับประทานเย็นกับพวกเราด้วยหลังงานจบ ขอเก็บเพิ่มในส่วนนี้ สำหรับคนที่เพิ่มมาคนละ 200 บาทด้วยนะครับ
    - สำหรับคนที่ไม่ได้ใช้ MR2 หรือ Celica และไม่เคยมามิตติ้งกับพวกเราชาวคลับ MR2 มาก่อนเลย(พูดง่ายๆ ไม่ได้ใช้ทั้ง MR2 และ Celica และไม่มีใครใน MR2 club รู้จักท่านมาก่อน) ขอสงวนสิทธิ์ ไม่อนุญาติให้ท่านนำรถลงวิ่งในสนามทุกช่วงเวลาที่เราวิ่งกันนะครับ แต่อนุญาติให้ท่านเข้ามามิตติ้งกับพวกเรา มาชมการแข่งขันของพวกเราครั้งนี้ได้นะครับ
    - รายละเอียดต่างๆ พวกเวลาการแข่งขัน รูปแบบการแข่งขัน อาจมีการเปลี่ยนแปลงตามสถานการณ์ ณ วันงานจริงนะครับ โดยผมจะแจ้งให้ทุกคนทราบ ณ วันงานเลย ก่อนที่เราจะเริ่มแข่งขันตอนบ่ายโมงครับ เพื่อให้งานนี้ออกมาสนุกที่สุดครับ

แก้ไขล่าสุด: 2 พฤษภาคม 2011
  2. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    ผมลง2รุ่นนะ

3. Chew_Chew

Chew_Chew New Member Member

471
    1
    0
    เหมา เหมา 555

4. notjambar

notjambar New Member Member

163
    1
    0
    รับทราบครับ

5. nu2000gt

nu2000gt New Member Member

217
    3
    0
    มีรุ่นอวุโสป่าวครับ....ประเภท35up....มีโรคประจำตัวและโลกส่วนตัวเยอะๆน่ะ

6. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    ถึงโอม ชิ้ว พี่น๊อต แล้วเจอกันครับ

ถึงพี่ณุ มีครับ หลังแข่งจับเวลาเสร็จ รุ่นอาวุโสทั้งหลายก็จับคู่ซัดกันเองเลย ใครชนะเตรียมรับรางวัลเป็นโคโยตี้ (เด๊ยวให้ชิ้วมันใส่วิกแล้วเต้นให้ดู 5555555) แล้วเจอกันครับพี่:D:D

7. PipEz NeKo

PipEz NeKo New Member Member

192
    1
    0
    ไปด้วยคนนะครับ ^^

8. Chew_Chew

Chew_Chew New Member Member

471
    1
    0
    ทำไมต้องเป็นตูด้วยฟระ

9. pookpui

1,304
    6
    38
    พี่ไป้ร์ป แล้วเจอกันครับ

คุณชิ้ว เพราะรูปถ่ายในบัตรประชาชนคุณตอนผมยาวแล้วดูสวยดีไง 55555

แก้ไขล่าสุด: 3 มีนาคม 2011
  10. GoLf >> MR"

GoLf >> MR" New Member Member

241
    0
    0
    จะไปๆ แต่ให้รีบตัดสินใจไวจังคุณโจ้

11. pookpui

1,304
    6
    38
    อัพเดตเพิ่มเติม
    1. เกี่ยวกับวิธีการชำระเงินนะครับ ว่าชำระได้ 2 ช่องทางแล้วนะครับ ลองอ่านดูได้เลยนะครับเพื่อนๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    2. สำหรับเพื่อนๆ ชาว AW11 นะครับ อยากให้มาร่วมงานนี้ด้วยนะครับ เอารถตัวเองมาลงวิ่งด้วยก็ได้ และถ้ามี AW11 มาร่วมงาน 5 คันขึ้นไป จะจัดแข่งอีกรุ่น สำหรับ AW11 โดยเฉพาะอย่างเดียวเพิ่มอีกรุ่นนึงครับผม

แก้ไขล่าสุด: 15 มีนาคม 2011
  12. GoLf >> MR"

241
    0
    0
    หลายรุ่นแล้วจะมีรุ่นละคู่ไหมเนียคุนโจ้ พวกเรามีกันเยอะขนาดนั่นเลยหรอครับ

13. pookpui

1,304
    6
    38
    ผมก็ไม่รู้เหมือนกันว่าถึงวันจริงจะมีรถมากันเยอะหรือไม่เยอะ เพียงแต่ผมและเพื่อนในคลับอีกหลายคน ได้พูดคุยกันแล้วอยากจัดงานซักงานนึง ที่มีรถ MR2 มากที่สุดเท่าที่จะเป็นไปได้ได้มาร่วมสนุกกัน มาวิ่งแข่งขันกันเอามันส์ ในสนามที่ได้มาตรฐาน หรือมาวิ่งดูว่าศักยภาพของรถเรามันเป็นยังไงบ้าง ประมาณว่ารถรุ่นอื่นเค้ามีจัด Club Race ของเค้ากันโดยเฉพาะ ก็อยากให้รถรุ่นพวกเราได้มีอย่างนั้นบ้าง ส่วนที่แบ่งออกเป็นหลายรุ่น ก็เพราะว่ารถแต่ละคนก็ทำมาไม่เหมือนกัน บางคนทำมาเต็ม บางคนทำมาแบบพอขำๆ บางคนเดิมๆ ไม่ได้ทำอะไรมาก หลายคนก็เครื่องไม่มีโบ เลยต้องแบ่งรุ่นย่อยมาดูเหมือนค่อนข้างๆเยอะ มีรางวัลพิเศษด้วย จะได้ไม่มีการได้เปรียบเสียเปรียบกันมากนักตอนแข่งจริง ทุกคนจะได้มีโอกาสได้รางวัลเท่ากันหมด

ก่อนหน้าที่จะมาโพสในเว็บบอร์ดของเรา ได้มีการซาวด์เสียงกันผ่าน Facebook ของทางคลับ ก็มีหลายคนให้ความสนใจ จนกระทั่งให้ชื่อมาเกิน 20 คันที่คอนเฟริมว่ามาร่วมงานแน่ถ้าจัดจริง พวกเราก็เลยตัดสินใจไปไล่หาช่องทาง ที่จะจัดงานนี้ขึ้นให้ได้ จนมีกลุ่มเพื่อนเราที่เล่น MR2 เหมือนกันใจดีมาช่วยเหลือ ให้เกิดงานนี้ขึ้นมาได้ครับ แต่ที่ต้องเรียกเก็บเงินก่อนล่วงหน้าขนาดนี้ เพื่ออยากให้เป็นหลักประกันว่ามางานแน่นอน จะได้เอาเงินที่ได้มาเตรียมจ่ายค่ากรรมการ ค่าถ้วยรางวัล คำนวณค่าอาหาร หรืออื่นๆ อย่างพวกของที่ระลึก เสื้อ หรืออื่นๆ ถ้าเงินเหลือพอครับ เพราะตอนนี้เราไม่ได้หาสปอนเซอร์จากที่ใดมาช่วยเลย จัดกันด้วยใจล้วนๆ ครับ และเป็นไปได้อยากจะตอบแทนเงินทุกบาททุกสตางค์ที่เพื่อนๆ จ่ายไป ได้ใช้มันแบบคุ้มค่าและมีความสุขครับ

ส่วนจะมาเยอะไม่เยอะ ก็ขึ้นอยู่กับเพื่อนๆ อะครับว่าจะมากันมากน้อยแค่ไหน แต่ยังไงก็อยากให้ทุกคนที่ครองครอง MR2 อยู่ ณ ตอนนี้ได้มาร่วมสนุก หรือคนที่เคยครอบครอง ได้มามิตติ้ง พบเจอเพื่อนเก่ากันได้หรือจะเอารถใหม่ของตัวเองที่เล่นอยู่ตอนนี้ มาวิ่งเล่นด้วยก็ได้ครับ และรอบนี้บอกตรงๆ ว่าผมไล่โทรตามน้อยถึงน้อยมาก เพราะงานหลักผมเยอะจริงๆ แต่ก็ยังฝากเพื่อนๆ ช่วยกระจายข่าว ไปยังเพื่อนๆคนอื่นที่ไม่ค่อยเข้ามาบอร์ด ฝากประกาศตามอู่ต่างๆ ที่ทำ MR2 ว่าเรามีจัดงานอย่างนี้อยากให้รถในอู่เค้ามาร่วมสนุก

ตอนนี้อาจดูเหมือนเงียบๆ อึมครึมๆ อยู่ แต่ยังไงก็จัดแน่นอนครับ เพราะจองสนามไปแล้ว และเรื่องการจัดงาน เนื่องจากพวกเราไม่ใช่มืออาชีพในเรื่องการจัด Event และพูดตรงๆ ครั้งนี้ก็ถือเป็นครั้งแรกของผมด้วยที่มาทำอะไรแบบนี้ ดังนั้นพวกเราจะพยายามจัดงานนี้ออกมาให้ดีที่สุด ให้เพื่อนๆ ที่มาร่วมงานได้ประทับใจที่สุดเท่าที่จะทำได้ครับ

14. GoLf >> MR"

241
    0
    0
    ตอบงี้เข้าใจเลย กับงานครั่งนี้ ต้องไปๆ

15. ตกลงถ้าไม่เอา MR2 ไป สามารถลงวิ่งช่วง free style ได้ใช่ป่าวครับ คือวิ่งเฉยๆ จับเวลาเล่นๆ ว่างั้น

แต่ถ้าเอา MR2 ถึงจะได้แข่งตามรุ่นได้ เข้าใจถูกไหมหว่า

16. pookpui

1,304
    6
    38
    โทษทีพี่น้องครับ มาอธิบาย late นิดนึง

มาสรุปเรื่องมิตติ้งทั้งหมดครับ ตอนนี้ทางเราได้รับเงินจากเพื่อนสมาชิกมาแล้วทั้งสิ้น 8 คัน รวมเป็นเงินทั้งสิ้น 4800 บาท และมีเพื่อนๆ ที่คอนเฟริม์มาแล้วอีก 14 คัน รวมจำนวนรถทั้งสิ้น 22 คันรายชื่อทั้งหมด มีดังนี้ครับ

1. ชิ้ว
    2. โอม
    3. พี่ยอด
    4. พี่ที
    5. พี่โอ๊ก
    6. พี่น๊อต
    7. โจ้
    8. พี่นก
    9. คุณก้อง
    10. ทัด
    11. จิ๊บ
    12. พี่ณุ
    13. พี่ไปป์ และเพื่อน รวม 2 คัน
    15. คุณ Singtoo
    16. Rspec2 ส่งเข้าประกวด รวม 5 คัน
    21 พี่บอย ไอโมบาย
    22. พี่สุ

สำหรับคนที่สนใจจะมาร่วมสนุกกับงานของพวกเราในครั้งนี้ ยังเปิดรับสมัครอยู่นะครับ โดยขอความร่วมมือสำหรับคนที่จะไปร่วมงานนี้ทุกคน รบกวนโอนเงินมาที่ผม ภายในวันที่ 30 เมษายนนี้นะครับ

โดยงานนี้ จะมีเพื่อนๆ ชาว Celica มาวิ่งลงแข่งด้วยนะครับ เพื่อเพิ่มความสนุกสนานยิ่งขึ้น และผมได้มีการแก้ไขข้อมูลเกี่ยวกับเงื่อนไขเกี่ยวกับตัวรถ ที่จะลงวิ่งในแต่ละรุ่น และมีการเพิ่มรางวัลเป็นรุ่นละ 5 รางวัลเลย(ยกเว้นรุ่น Open ยัง 3 รางวัลเหมือนเดิมครับ) รายละเอียดตรงนี้ดูได้จากกระทู้แรกของผมในหัวข้อนี้เลยครับ

สุดท้ายนี้ สำหรับสมาชิกชาว MR2 เท่านั้น ใครที่อยากเอารถรุ่นอื่นที่ตัวเองครอบครองมาลองวิ่งดู เอามาได้เลยครับ ไม่มีปัญหา โดยอนุญาติให้วิ่งในช่วง Free Style นะครับ แต่มีข้อแม้อย่างนึงว่าท่านต้องเอา MR2 ของท่านมาด้วยนะครับ และในส่วนของรถคันที่2 ที่ท่านเอามา จะไม่มีการคิดค่าใช้จ่ายอะไรเพิ่มเติมนะครับ (ส่วนนี้ของสงวนสิทธิ์ให้กับสมาชิกชาว MR2 Club เท่านั้นนะครับ)

มาร่วมสนุกกันเยอะๆ แล้วเจอกันนะครับพี่น้องงงงงงงง:D:D:D

17. t - s t y l e

t - s t y l e New Member Member

62
    0
    0
    ไปชัวร์คร้าบ ... ร่วมด้วยช่วยกัน เพื่องานดีๆคับผม

18. pookpui

1,304
    6
    38
    ขอบคุณคร้าบบบ

ลืมไป จะสอบถามว่าใครมี Connection เรื่องร้านทำถ้วยรางวัล หรือ ร้านอาหารที่รับจัดเลี้ยงแถวๆ สนาม รบกวนทิ้งเบอร์โทรไว้ หรือ pm. เบอร์โทรมาให้ผมหน่อยนะครับ จะติดต่อไปครับ ขอบคุณมากครับ

19. pookpui

1,304
    6
    38
    พอดีคุยกับเพื่อนๆหลายคน เลยจะมีการเพิ่มกฎระเบียบนิดหน่อย เพื่อแยกรถ Street Use กับรถซิ่งสนามออกให้ชัดเจนครับ จะได้เพิ่มความมันส์ในการแข่งขันยิ่งขึ้น แต่ยังคงคอนเซปต์เดิมที่เน้นเฮฮา เหมือนเพื่อนๆ มามิตติ้ง เอารถมาวิ่งเล่นกันในสนาม มากกว่าที่จะแข่งเอาแพ้เอาชนะครับ

สำหรับเงื่อนไขที่ถูก * ไว้
    5. อนุญาติให้เปลี่ยนกล่อง เปลี่ยนอินเตอร์คูลเลอร์ได้ แต่ตำแหน่งอินเตอร์ต้องอยู่ที่เดิม(ห้ามย้ายไปด้านหลังสำหรับ MR2)*

เงื่อนไขข้อนี้ จะแปรผันตามจำนวนรถในรุ่นระหว่าง Non-standard turbo กับ Open นะครับ กล่าวคือ ถึงวันจริงเงื่อนไขที่แยกว่ารถที่เดินอินเตอร์หลังแล้วต้องวิ่งรุ่น Open เท่านั้น ไปทำให้จำนวนรถที่วิ่งในรุ่น Non-standard turbo น้อยลงจนหมดความสนุก เงื่อนไขนี้ก็อาจจะเปลี่ยนเป็นรถที่เดินอินเตอร์หลังมาวิ่งรุ่น Non-standard turbo ได้ครับ จะได้วิ่งกันเยอะๆ มันส์ๆ หน่อย (ยังไงส่วนนี้ เพื่อนๆ ในคลับมีความเห็นยังไง เสนอมาได้เลยนะครับ ยินดีรับฟังและพิจารณาทุกความเห็นครับ ^v^)

20. JUMMUM NaRaKa

JUMMUM NaRaKa New Member Member

1
    0
    0
    รับทราบครับ...;)

21. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    งานนี้ โดนสกัดดาวรุ่งรุ่น n/a ซะแล้ว 2zz แรงๆกันทั้งน๊านนนน ฮือๆ

22. pookpui

1,304
    6
    38
    ขอบคุณครับพี่จั่มมั่ม ^v^

เค้าขับแบบขำๆๆ แหมมมมมม แต่ตีนคุณผมว่ามีโอกาสได้ที่หนึ่งนะ ดูจากคลิป ดูจากออกหน้าร้านเมื่อวันก่อน 555555

23. TAE_CELICA

TAE_CELICA New Member Member

149
    0
    0
    อยากไปด้วยจังเลยครับ

24. romeo_99357

romeo_99357 New Member Member

19
    0
    0
    พี่คับ รถผมจอดไว้ 17 วันอ่ะคัไม่ได้ start เลย เพราะไป ต.จ.ว มาคับ ถ้าจะติดเครื่อง ต้องทำไงคับ รบกวนหน่อย ใครรู้บ้าง

25. pookpui

1,304
    6
    38
    ยินดีต้อนรับนะครับ เรื่องค่าใช้จ่าย จ่ายที่คุณเพชรได้เลยครับผม ^v^

26. pookpui

1,304
    6
    38
    มาอัตเดตข้อมูลครับ

ตอนนี้มีเพื่อนๆ ที่คอนเฟริมมาร่วมงาน รวมจำนวนรถทั้งสิ้น 25 คันรายชื่อทั้งหมด มีดังนี้ครับ

เพื่อนๆ MR2
    1. ชิ้ว
    2. โอม
    3. พี่ยอด
    4. พี่ที
    5. พี่โอ๊ก
    6. พี่น๊อต
    7. โจ้
    8. พี่นก
    9. คุณก้อง
    10. ทัด
    11. จิ๊บ
    12. พี่ณุ
    13. พี่ไปป์ และเพื่อน รวม 2 คัน
    15. คุณ Singtoo
    16. Rspec2 ส่งเข้าประกวด รวม 5 คัน
    21 พี่บอย ไอโมบาย
    22. พี่สุ
    23. พี่จั่มมั่ม นารากะ
    24. PTA ส่งเข้าประกวด รวม 2 คัน

เพื่อนๆ Celica
    สำหรับเพื่อนๆ Celica ตอนนี้คุณเพชร ประธาน Celica Thailand กำลังช่วยรวบรวมสมาชิกให้อยู่นะครับ ถ้าได้ข้อมูลยังไงแล้วผมจะมาอัพเดตข้อมูลให้อีกรอบครับ

สำหรับเพื่อนๆ ที่คอนเฟริมว่าไปแน่นอนแล้วแต่ยังไม่ได้โอนเงินมาที กำหนดจริงๆ เรากำหนดเป็นภายในวันที่ 30 เมษา แต่เป็นไปได้อยากขอความร่วมมือจากเพื่อนๆ ที่คอนเฟริมแล้ว รบกวนช่วยโอนเงินมาให้ผมภายในวันที่ 25 เมษานี้นะครับ เนื่องจากยอดที่เก็บได้ตอนนี้ (4800 บาท) ยังไม่เพียงพอที่จะไปดำเนินการเรื่องอาหารกับเครื่องดื่มเลยนะครับ เลยขอความร่วมมือจากเพื่อนๆ ด้วยนะครับ เกรงว่าถ้ายิ่งโอนช้า จะเตรียมการเรื่องอาหารกับเครื่องดื่มให้ไม่ทันครับผม

27. โจ้

200 ต่อคน สำหรับคนที่จะมาเพิ่ม แล้วถ้ายังไม่รู้เลยว่าจะมาเพิ่มกี่คน สามารถไปจ่ายที่หน้างานได้ไหม ?

28. toh_program

toh_program New Member Member

1
    0
    0
    จัดไป3รุ่นเลยคับ รถผม turbo เดิม inter ที่เดิม วิ่ง 11.5 ไม่รู้ว่าจะได้ซักถ้วยมั้ย ขอซักถ้วนก็ยังดีคับ พี่ๆ ออมๆมือบ้างนะคับ อิอิ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 17 เมษายน 2011
  29. ฟังเวลา แล้ว ผมไม่ไปดีกว่า 555

30. boy wc

boy wc New Member Member

132
    0
    0
    จะย่องๆไปดุด้วยนะครับ คัมแบ๊คเร็วๆนี้ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้