NV ของสมาชิกคนไหน แอบหนีไปเที่ยวเหนือเอ่ย

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย tuta, 22 กุมภาพันธ์ 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tuta

tuta New Member Member

509
    70
    0
    http://www.pantip.com/cafe/ratchada/topic/V10264174/V10264174.html

รถที่ใช้ Nissan NV ปี 95 แก๊ส LPG

รวมระยะทาง 1,497 กม.
    เติมแก๊สไป 2,087 บาท

กิโลละ ๑.๔ บาท ประหยัดดีเหมือนกัน

สอบถามเพิ่มเติม ผมมีแผนจะไป กะบี่
    แต่ยังไม่เคยเอารถแก๊สลงใต้เลย ระหว่าง กทม. กะบี่ มีปั๊มแก๊สเยอะไหมครับ
    แก๊สถังเล็กด้วย แค่ ๔๐ หรือ ๔๒ ลิตรกระมัง

2. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    ผมเคยลงไปนครศรี มีปั๊มตลอดทางเลยครับ ช่วงบนเขายังมีเลยครับ แต่ให้ดี รถควรวิ่งน้ำมันได้ด้วยนะครับ กันเหนียว

ปล.ขอให้เที่ยวสนุกนะครับ:D:D:D

3. YAmodels

YAmodels New Member Member

117
    1
    0
    ใช่ครับ ผมก็ไปนครมาเมื่อปีที่แล้ว วิ่งไปแบบชิวๆเลือกปั๊มได้เลยว่าอยากเข้าปั๊มไหน
    ถังผม48ลิตร วิ่ง250โลเข้าปั๊มทีนึง วิ่งไป1600โลเติมแก๊สไป1800 แก๊สล้วนๆ100%

4. tuta

509
    70
    0
    ว๊าววว ๑๖๐๐ โล ค่าแก๊ส ๑๘๐๐ บาท ก็ตกกิโลละ ๑.๑๒๕ เอง เป็นเครื่องหัวฉีด หรือคาบูร์ครับเนี่ย แล้วแก๊สระบบไหนอ่ะครับ

ผมว่า ต้องไปบูรณะใหญ่เลยอ่ะครับ แม่บอกว่าไม่เคยใช้น้ำมันเลย ตอนนี้กดน้ำมันแล้วสตาร์ทไม่ติดแล้ว รถก็ไม่เคยล้างเลย ยังดีที่มีผ้าคลุมรถแล้วจอดใต้ถุนบ้าน

5. tuta

509
    70
    0
    ว๊าววว ๑๖๐๐ โล ค่าแก๊ส ๑๘๐๐ บาท ก็ตกกิโลละ ๑.๑๒๕ เอง เป็นเครื่องหัวฉีด หรือคาบูร์ครับเนี่ย แล้วแก๊สระบบไหนอ่ะครับ

ผมว่า ต้องไปบูรณะใหญ่เลยอ่ะครับ แม่บอกว่าไม่เคยใช้น้ำมันเลย ตอนนี้กดน้ำมันแล้วสตาร์ทไม่ติดแล้ว รถก็ไม่เคยล้างเลย ยังดีที่มีผ้าคลุมรถแล้วจอดใต้ถุนบ้าน

6. tangprasert

tangprasert New Member Member

566
    36
    0
    เยอะแยะเลยคับทางใต้แต่มีบางช่วงจะหายไปจำไม่ได้จังหวัดอะไรถึงจังหวัดไหนพยายามเติมเรื่อยๆคับ

7. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    สองปีที่แล้วผมวิ่ง กทม - ชม - ปาย - แม่ฮ่องสอน -แม่สะเรียง- กลับมาเชียงใหม่ - ดอยอ่างข่าง -เชียงราย - แม่สลอง - แม่สาย - เชียงแสน - เชียงเชียงของ-กทม = ประมาณ 4200 โล รวมไปแวะโน่นแวะนี้มาด้วย ค่าแก็ส 2700 ค่าน้ำมัน 1500 บาท แก็สหัวฉีด AG จูนเองพกโน๊ตบุ๊คไปด้วย เครื่อง SR 20 เพลาซ่า +กล่อง F-conเงิน วิ่งปรับบูทไว้ .8 บาร์ตลอดทาง สมาชิกในคลับมีไปกับผม 2-3 ท่านละสนุกมากๆๆๆขับกันมันมาก 55 อยากไปอีก ^^

8. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    แหมน่าเสียดายไม่มีเวลา ไป ontour หลายๆวันแบบคนอื่นเค้า...:p

ไปมาทั่วไทยโลละบาทครับรถผม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้