ภาพงาน Midnight Speed Party #2 งานที่มีรถเข้าร่วมเยอะที่สุด มันส์ที่สุด หญิงเยอะที่สุด

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย Ton@CityMania, 18 กุมภาพันธ์ 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    ไม่ได้เป็นการโฆษณา แต่ตามหัวข้อที่ได้บอกครับ มางานนี้แล้ว ตกใจเลย คืนวันพฤหัส ทีแรกก็ว่าไม่หลับไม่นอนกันหรือไง
    แต่ลืมไปว่า อีกวันเป็นวันหยุด งานนี้เหมาะเจาะ ถูกที่ ถูกเวลาจริๆงครับ จริงๆแล้ว งานนี้ผมไม่มีรายการอะไรให้ถ่ายรูป
    แต่ก็เป็นคนรักมอเตอร์สปอร์ตคนนึง งานนี้ตั้งใจมาดูอย่างเดียว แต่ก็อดใจไม่ไหว ลงจากรถเลยต้องสะพายกล้อง 2 ตัว
    เผื่อมีอะไรเด็ดๆ ไว้มาดูกันเลยครับ รูปที่เป็นมุมกว้าง ผมใช้กล้องเล็ก Pana GF1 ถ่ายทุกภาพ ส่วนกล้อง nikon
    สวมเทเล ไว้ถ่ายสาวๆอย่างเดียวครับ สรุป งานนี้กล้องเล็กทำงานหวังผลพอไหวครับ แหะๆ

ถึงใกล้ๆทางเข้า โอ้ว... รถติดมาก แต่ปัญหาหลักๆคือ อยากจะบอกว่า สาวกคนรักแข่งรถ ท่านจะแซงขวากันทำไมครับ
    คิดถึงชาวบ้านแถวนี้บ้างคับ เค้าด่าแน่นอนครับ เพราะวิ่งปิด 2 เลนส์กันเลย

แต่ก็ผ่านมาได้ด้วยดีครับ เห็นชาวบ้านแถวนั้นส่วนใหญ่ วิ่งข้ามคลองไปอีกฝั่งเลย 5 5 5 เค้าเห็นใจเรา หรือว่ารำคาญกันหว่า
    เอาเป็นว่า ไม่สนแระ มาดูรูปกันต่อดีกว่า

รถจอดแน่นไปทุกจุด

รถสปอร์ตสวยๆเยอะมากคับ ขออภัย สุ่มถ่ายพอ ให้ถ่ายหมดไม่ไหวแน่ๆ เยอะจัด สุดปลายแทรค

เห็นอะไรแว๊บๆ ปกติคนจะไม่ค่อยดูกันเท่าไหร่ อ่อ รู้แระ ดูอะไร ( ดูคนปล่อยรถนี่เอง )

ฟิวแบบนี้ได้อารมณ์แน่นอน

ให้ดูฝั่งซ้ายก่อน รถเยอะมาก

สนุกกันจริงๆงานนี้ ปกติต้องดูไฟสามสี มางานนี้ ดูหญิง ผมว่า มีเหว๋อๆกันบ้างหล่ะ ประมาณว่าไม่สนใจความพร้อม
    มองให้เย็นตา แล้วค่อยออก เนิบๆ

ริมแทรค ก็มีเอาของกินมาขายครับ เพราะโรงอาหาร ไม่เปิด เป็นวันธรรมดา

ยิ่งโดยเฉพาะด้านหน้า drag bar อยากเม้าท์ สาวๆที่ขายลูกชิ้น ขายน้ำ น่ารักขั้นเทพครับ แทบทุกบูธเลย

แหม่ ขายดีด้วย

X bar ก็มาตั้งบูธครับ

ของแต่งรถ และอื่นๆเพียบเลยครับ

อ่อ ลืมบอกไป ผมใส่ filter สีให้กับรูปหน่อย เพราะสีโทนนี้ น่าจะเหมาะกับคำว่า midnight racing ครับ

รถเยอะมาก ไม่รู้จะเริ่มถ่ายยังไงดี

อุ้ย.... คันนี้เหมือนหลุดมาจากในเกมส์เลยนะเนี่ย

สังเกตุดีๆครับ หางแถวยาวไปเกือบสุดแทรคเลย

ดูคึกครื้นครับ ใครไม่ได้ไปบอกได้คำเดียว "เสียดายที่สุด"

ชอบตรงที่ ปล่อยรถไวมาก แต่บางครั้งก็ไวจนเสียวคันก่อนหน้าที่ยังไปยังไม่เข้าเส้นเลย ปล่อยแล้ว

ไฮไลท์ของงานนี้ คงอยู่ที่สาวปล่อยรถ 5 5 5 เค้าบอกว่า ถ้าหลีกเลี่ยงไม่ได้ ก็ให้เดินเข้าใส่เลย

รถก็ทยอยเข้ามาเรื่อยๆ จนต้องประกาศให้จอดข้างนอกครับ

ฟิวมันได้แระ แต่ยังไง ก็ยังนึกถึงสมัย MMC เนอะ

ใน facebook ผมได้แจ้งกับเพื่อนๆคร่าวๆแล้ว ว่างานนี้จะถ่ายแต่สาว แระแล้วก็ถึงเวลา ( สาวในแทรคพอนะ )

มาดูกันเลยครับ คงไม่ต้องอธิบายในช่วงของสาวๆ เอาเป็นว่า ดูกันยาวๆ

พอหอมปากหอมคอกันแล้วนะครับ มีพิธีเปิดเล็กๆด้วย จุดพลุ อย่างหรู

รับสมัครกันเรื่อยๆ

เตรียมเงินให้พร้อมกันนะ ( เตรียมไปสมัคร อิอิ )

มีคู่แรกให้ลุ้นเล่นๆกัน

คนก็รุมดูกันเหมือนเดิม ( ดูสาวๆ ) ซะงั้น เค้าให้มาดูเครื่องค๊าบบบ พี่น้อง เบื่อแระ ถ่ายแต่หน้า ถ่ายสะโพกสวยๆบ้างดีกว่า

มาดูบรรยากาศในแทรคเลยครับ

ฝากภาพนี้ภาพสุดท้าย มันส์จริงๆคับสนามนี้ ขออภัยภาพน้อย เพราะไม่ได้ถ่ายจริงจังแค่เก็บตกนิดหน่อย รอดูกล้องท่านอื่นๆนะครับ เจอหลายคนเลย

2. Tum WINGS

Tum WINGS New Member VIP

331
    13
    0
    ภาพได้อารมณ์ดีครับ

3. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    แจ่มสุดไม่ได้ไปแต่ได้ดูรูปก็ไปกันได้ 555

4. Poseidon

Poseidon New Member Member

397
    46
    0
    คนเยอะสุดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

5. Dampachiz

Dampachiz New Member Moderator

359
    1
    0
    คนเยอะมาก รถติดกันเลยทีเดียว 555

6. Thep Modify

Thep Modify New Member Member

174
    0
    0
    ดูรูปแล้วเหมือนได้ไปเองเลยคับ ขอบคุณค๊าบ

7. One Shop

One Shop New Member Member

0
    0
    0
    ภาพเยี่ยมเลยต้น ได้ฟิวส์ Midnight เมืองนอกมาก

8. kwaw_69

kwaw_69 New Member Member

211
    12
    0
    ุสุดๆ........

9. LonZar_EVOlll

LonZar_EVOlll Member Member

295
    3
    18
    พี่ต้น เบียเองนะพี่ MX5...

รูปสุดติ่งมากครับพี่ ได้อารมณ์ MIDNIGHT RACING มากกก... แล้วพี่พอจะมีรูปอีกบ้างป่าว อยากได้ๆ เก็บไว้ อ่าาา

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 12:46:52 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 12:46:19 ----------

พี่ต้น เบียเองนะพี่ MX5...

รูปสุดเขต เสลดเป็ด มากครับพี่ ได้อารมณ์ MIDNIGHT RACING มากกก... แล้วพี่พอจะมีรูปอีกบ้างป่าว อยากได้ๆ เก็บไว้ อ่าาา

10. OOF-R110

OOF-R110 New Member Member

261
    4
    0
    รูปสวยคับ คนเยอะมาก

11. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    งานนี้สุดจริง รูปมากสวยครับ
    ปล. ได้เจอตัวจริง p'ต้นแล้ว
    ฝีมือสุดยอดจริงๆ

12. ^0^ GoTaKa ^0^

^0^ GoTaKa ^0^ New Member Member

2,307
    34
    0
    ภาพสวยๆบรรยากาศมันส์ๆ ขอบคุณคับ

13. benzchoui

benzchoui New Member VIP

12
    0
    1
  14. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ขอบคุณสำหรับรูปสวยๆครับ

15. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    สวบงามมม

16. man200sx

man200sx New Member Moderator VIP

506
    56
    0
    สุด! คำเดียว ครับ ทั้งภาพ และ บรรยากาศ

17. Bushika

Bushika New Member Member

1,518
    5
    0
    สุด ๆ ครับ...

18. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    รูป สวย คับ อิอิ

19. PubGaNgsteR

PubGaNgsteR New Member Member

66
    0
    0
    ขอบคุนงานนี้ด้วย มันส์จิงๆๆๆ

20. แน่นสุดๆ!!! หิหิ...

21. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    รูปสวยคับ

22. MARFORMNEAN

MARFORMNEAN New Member VIP

187
    0
    0
    ใครมีรูปอีกรบกวนลงกันเยอะๆนะครับ(ส่งให้ผมทางfacebook เป็ก วิงส์ ก็ได้นะครับ)

23. sunta

sunta New Member VIP

343
    5
    0
    เสียดายรุ่นใหญ่ไม่จบ

24. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    รูปสวยครับ คนเยอะจริงๆ ตั้งแต่ไปคลอง 5 มา รู้สึกครั้งนี้คนเยอะสุด

โชคดีมาไวหน่อย เลยรถไม่ติดเท่าไหร่ พอเข้าประตูจ่ายตังค์แล้วจอดเลย

เตรียมตัวไว้เวลาออกจะได้ไม่ยากนัก :D

ปล.เราก็เดินอ่อยไปทั่วสนาม ตั้งใจจะไปติดกล้องน้าต้นมั่ง แต่ไม่ติด ไม่รู้น้าต้นคนไหน จะได้ไปขวางทางเลนซะเลย ฮ่าๆๆ

25. eak_sale

eak_sale New Member Member

9
    1
    0
    คนเยอะจริง

:eek: คนเยอะ รถสวยๆ สาวสวยๆ ตรึม ขอบคุณต้นมากสำหรับรูปสวยๆ

26. AekAE110

AekAE110 Well-Known Member Privilege

2,223
    25
    48
    ได้ฟิวล์อะครับพี่ ต้น ขอบคุณมากๆครับ ขอบคุณผู้จัดงานดีๆด้วยครับผม

27. kung ek

kung ek New Member VIP

103
    4
    0
    มันสสสมาก

28. RINDA_MAN

RINDA_MAN New Member Member

125
    2
    0
    ขอบคุณสำหรับรูปสวยๆครับ

29. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ขอบคุณคราบ

30. ^::N_u_N::^

^::N_u_N::^ Member VIP

623
    8
    18
    ภาพได้ฟิวมากๆเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้