เรามาประหยัดค่าโทร (หาแฟน)

การสนทนาใน 'Vios Project Club' เริ่มโดย --- OS11 ---, 9 พฤษภาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. --- OS11 ---

--- OS11 --- New Member Moderator

573
    3
    0
    ต่อไปนี้จะแนะนำวิธีง่ายๆนะครับเมื่อคุณอยากจะติดต่อแฟนแต่ไม่ค่อยมีเวลานัก อันนี้เพื่อนส่งมาครับ ถ้าคุณเป็นแฟนคนหนึ่งที่ไม่ค่อยมีโอกาสได้เจอกันบ่อยๆ แต่คุณก็คิดถึงเขา อยากจะบอกเขา จึงต้องใช้วิธีโทรหาเขาตลอดหรือให้เขาโทรมาบอกบ้าง จนเป็นกิจวัตรประจำวันว่าคิดถึงเหมือนกัน ซึ่งนั่นหมายถึงค่าโทรศัพท์ที่เกิดขึ้น จึงขอแนะนำวิธีการลดค่าโทรศัพท์สำหรับกรณีนี้โดยเฉพาะดังนี้ :)

1. Save เลขหมายโทรศัพท์ของแฟน ในมือถือเครื่องของคุณโดย Save Name ว่า "คิดถึงเหมือนกันนะ" แทนชื่อแฟนของคุณ

2. Save เลขหมายโทรศัพท์ของคุณ ในมือถือของแฟนโดย Save Name ว่า "คิดถึงนะ" แทนชื่อของคุณ

3. เมื่อถึงเวลาที่จะต้องโทรหากัน คุณก็โทรหาแฟนสัก 1 - 2 ตู๊ด แล้ววางสาย ที่เครื่องของแฟนก็จะ Show Miss Call เมื่อ List ดูก็จะพบข้อความว่า "คิดถึงนะ"

4. เช่นเดียวกัน เมื่อแฟนต้องการจะตอบว่าคิดถึงเหมือนกันก็ให้โทรหาคุณ แล้ววางสาย Show Miss Call เมื่อ List ดูคุณก็จะพบข้อความว่า "คิดถึงเหมือนกัน "

เท่านี้คุณก็สามารถประหยัดค่าโทรไปได้วันละหลายๆ บาท
    อย่าลืมเอาไปใช้นะขอรับ:D

2. soda_zaa

soda_zaa New Member Lady Member

254
    1
    0
    เจ๋งมากอ่ะค่ะ.....เหอะๆๆชอบๆๆๆ

3. Dream2526

Dream2526 New Member Member

941
    6
    0
    โดนเหมือนกัน:D

4. Boy JazzZA

Boy JazzZA New Member Member

295
    2
    0
    ดีๆๆๆๆๆเดี๋ยวผมจะเอาไปใช้บ้าง.....อิอิอิ:D

5. --- OS11 ---

--- OS11 --- New Member Moderator

573
    3
    0
    เพื่อนๆชอบผมก็ดีใจ เดี๋ยวจะจัดหาสิ่งดีๆมาอีก :cool:

6. Dream2526

Dream2526 New Member Member

941
    6
    0
  7. Boy JazzZA

Boy JazzZA New Member Member

295
    2
    0
    จัดไปคร๊าบบบ....อิอิอิ:D

8. Vad

Vad New Member Lady Member

210
    1
    0
    ชอบเหมือนกัน เดี๋ยวจะเมมชื่อเลย ถ้าคุยกันมากไปก็เบื่อเร็วเน้อ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้