เครื่อง GA16 DE ฝาดำ กับ SR20DE

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย หนุ่มซาตาน, 16 มกราคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. หนุ่มซาตาน

หนุ่มซาตาน New Member Member

142
    2
    0
    พอดีไปเจอเครื่อง GA16 ฝาดำ เกียร์ออโต้ สภาพสวย ถามราคาก็ไม่แรง (หมื่นแปด) ทางร้านบอกมีอุปกรณ์ครบ เนื่องจากมีโครงการจะเปลี่ยนเครื่อง เพราะต้องวิ่งทางไกลเกือบทุกเดือน เครื่องคาร์บูตัวเดิมก็รู้สึกเรี่ยวแรงลดลง เลยหาข้อมูลว่าเครื่องสองตัวนี้ตัวไหนที่ให้อัตราช่วงต้นดีกว่ากัน (เกียร์ออโต้ทั้งคู่นะครับ) ทางไกลผมขับไม่เกิน 130 กะว่าถ้าวางเครื่องใหม่จะได้พาขึ้นเที่ยวดอยสักที เน้นใช้แก๊ซนะครับ

++ เครื่อง GA16 ผมไปเจอที่นครปฐมนะครับ เพิ่งมาลง และมีกันชนตัวไฟกลมเข้ามาด้วย ใครอยู่แถบนั้นลองแวะไปดูได้ครับ++

2. ถ้าเกียร์ออโต้ด้วยกัน SR20DE อัตราเร่งที่กว่าคับ แต่ถ้าเป็น GA16DE เกียร์ธรรมดา SR20 AUTO โดนคับ แต่ถ้าจะวางแนะนำ SR20 ดีกว่าคับ ยิ่งตอนนี้ มีตังค์ 30000 วาง SR แบบจบๆ ได้แล้วคับ ตรงรุ่นอีกตะหาก
    ในบอร์ดซื้อขายเรานี่หล่ะคับ ลองหาดูคับ

3. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
  4. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    เอาต๋องยังไม่วางอีกรึ
    เอาsr 20 นะดีแล้ว

5. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ตามไปวางที่ป๋าเบิ้มเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้