5SFE SET BO

การสนทนาใน 'Celica Club' เริ่มโดย มือใหม่ครับ, 14 มกราคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
    มีใครใช้เครื่อง5s fe บ้างครับ แล้วนำไปเซตเทอโบ ใช้โบของอะไรกันบ้างครับ แล้วผลออกมาคุ้มไหม เครื่องรับได้เปล่าครับ ยุ่งยากไหม แรงม้าได้กันเท่าไร ใครเคยทำหรือใช้งานอยู่ช่วยตอบหน่อยครับ

1. << PeTcHy Green Projek >>

<< PeTcHy Green Projek >> New Member Member

455
    4
    0
    เพชรเคยใช้อยู่คับ เอาโบของสามเอสมาใช้ ถ้าจะทำจิงๆ แล้วยังไม่มีของมาเอาที่เพชรได้นะคับ 4000 บาทถ้วน เอาไปทั้งชุดเลยคับ มีโบ เขา อ่างน้ำมันเครื่อง แล้วรถเป็นเกียร์ไรคับ ถ้าเป็นเกียร์ธรรมดา มีหวี ของ trd กะผ้าทองแดง แล้วก็ฟลายวีล (ลดน้ำหนัก นิดนึง) เพิ่มอีกพันเดียวคับ รวมเป็น 5000 คับ
    ปล. เกียร์ธรรมดาก็มีนะแต่ตัว ซิลโคเมต เกียร์สามมันเจ๊ง คิดไปพันเดียวคับ

ส่วนความคุ้มค่า ก็ถือว่าคุ้มนะคับ เพราะเครื่องมันเเรงบิดสูงอยู่แล้วยิ่งได้หอยอัดอากาศเข้าไปอีกนี่ยิ่งจี๊ดจ๊าดเลยคับ ส่วนแรงม้านี่ไม่รุ้คับ ไม่เคยวัด

2. kamonnawin

kamonnawin Member Member

266
    2
    18
    คุณเพชร เอามาใส่ 3s-ge ได้มั้ยครับ

3. << PeTcHy Green Projek >>

<< PeTcHy Green Projek >> New Member Member

455
    4
    0
    ใส่ 3s-ge ได้คับ ทั้งโบและ ครัช ลืมบอกไปโบมีสองลูกคับ ลูกนึงเป็นของตัวแอร์โฟร์ mr2 ส่วนอีกตัวเป็นของ 7m โข่งหลัง 3s คับ

4. kamonnawin

266
    2
    18
    โอวว น่าสนใจ ขอเบอรพี่เพชร ด้วยครับ

5. 204

204 Guest

0
    0
    0
    5sFEauto ใส่แล้วแรงขึ้นมากมั๊ยครับ พอสู้กับ3sIDกลมเกียร์ธรรมดาได้มั๊ยครับ

6. ถึงคุณเพชรครับ

ถึงคุณเพชรครับ ผมทำไปแล้วครับแต่มีปัญหาที่ MAP SENSOR แก้ไม่หาย มันตัดน้ำมันอะ เหมือนกะซีวิคอะครับ แก้ยังไงครับ มีเบอร์ติดต่อไหมครับ หรือยิงมาก็ได้ 01-7316486 เอกนะครับ

7. << PeTcHy Green Projek >>

455
    4
    0
    เอาวันเวย์ วาล์ว ใส่เลยคับซักสองสามตัวอ่ะให้มันปล่อยลมบูสออกไปนะคับ แล้วต่อสามทางเข้าไปที่ map คับผม ถ้าไม่งั้น ก็ลงทุน ใส่กล่องคับ หายแน่ๆเลย

เบอร์เพชร 0-1258-9285

8. Opp

Opp Active Member Member

1,158
    0
    38
    โทรไปแล้วนะคับพี่เพชร ผมน้องพี่วินคับบ

9. << PeTcHy Green Projek >>

455
    4
    0
    เดี๋ยวจะส่งไปให้นะคับ

10. Opp

1,158
    0
    38
    ติดต่อพี่เพชร ไม่ได้เลยคับ โทรไปไม่มีคนรับเลย ยังไงติดต่อกลับด้วยนะคับ

11. BOND CELICA

BOND CELICA New Member Member

144
    5
    0
    โทรศัพท์เจ๊งครับ กดปุ่มไม่ได้ (เค้าว่างั้นนะเพราะโทรจนหงุดหงิดเหมือนกัน เหอะๆ )

12. Opp

1,158
    0
    38
    แล้วจะติดต่อยางไงอะคับบ

13. BOND CELICA

144
    5
    0
    คิดถึงเยอะๆครับเดี๋ยวเค้าจะโทรหาเอง (ล้อเล่นนะ) ลองโทรไปเบอร์ Pct ครับ 028968502 กด 1

14. Opp

1,158
    0
    38
    ขอบคุนคับบบ แต่ม่ะรับอยู๋ดีอะ

15. Torlek_Celica

Torlek_Celica New Member Member

275
    0
    0
    สงสัยหนีสาวๆอยู่มั้ง สับรางไม่ค่อยทัน :)

16. kamonnawin

266
    2
    18
    อิอิ ได้รับแย้ว โอนตังวันนี่น๊า

17. Opp

1,158
    0
    38
    โอนตังแล้วนะคับพี่ อิอิ

18. << PeTcHy Green Projek >>

455
    4
    0
    ส่งไปให้แล้วนะคับ รถไฟนะ

19. kamonnawin

266
    2
    18
    พี่เพชรครับ

ไปเช็ครถไฟไม่มีของอ่ะครับ

เขียนของไว้ลงที่ไหนอ่ะครับ พี่เพชรเก็บบิลส่งของไว้อ่ะเปล่าว

ติดต่อกลับมาด้วยนะครับ เครียดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

20. Opp

1,158
    0
    38
    ของอยู๋ไหนนนอ่า พี่เพชรติดต่อกลับด่วนนะคับ ม่ายอยากเสียตังฟรี เครียดเลย

21. BOND CELICA

144
    5
    0
    มันหายไปไหนของมันหว่า ติดต่อไม่ได้เหมือนกันครับ เมื่อวานไปรอที่บ้านก็ไม่อยู่

22. Opp

1,158
    0
    38
    พี่เพชรมาๆหายๆยางงายม่ะรู้ จะได้ของม่ะเนี้ย โบลูกเก่ามันจะอวสานแล้วคับบบบ

23. Opp

1,158
    0
    38
    ของยังไม่ได้เลยคับ ตกลงจะได้ม่ะเนี้ย

24. << PeTcHy Green Projek >>

455
    4
    0
    ได้แน่คับ เพราะผมส่งไปแล้วคับ

25. Armytk

Armytk New Member Member

87
    1
    0
    ขุดมาอีกเช่นกัน เผื่อเป็นไอเดีย

26. mentos

mentos New Member Member

1
    0
    0
    แล้วถ้าผม อยากเซ็ตมั่งจะต้องใช่อะไรมั่งครับ งบรวมเท่าไหร่
    รับบูทได้แค่ไหน เอาแบบ ใช้งานได้นาน แล้วติดแกสได้ไหมครับ

27. sarit duangchana

sarit duangchana New Member Member

27
    0
    0
    3s ge ไอดีกลม อยากเซตมั่ง ของยังมีไหมครับต้องการ เฮด นอน แอร์ กับโบ เวตเกตป๋อง

081 5397770

28. secretz

secretz New Member Member

448
    8
    0
    กระทู้ในตำนานนะเนี้ย

^^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้