ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับพี่ๆ

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย DK_U13, 13 มกราคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DK_U13

DK_U13 New Member Member

7
    0
    0
    ผมใช้ u13 ครับ เครื่องsr20det ฝาขาวครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

ตอนนี้มีปัญหาเรื่องไมล์ขึ้นไม่ตรงครับ

เกียร์เดิมauto เปลี่ยนมาเป็น mtครับ เกียร์ตรงรุ่นsr20ครับ

ต้องทำไงคับ ใช้น้ำมันแล้วบูสไม่มาคับ ยังไม่ได้เปลี่ยนปั้มติ๊กเกี่ยวไหมคับ:p:)

2. lhong_bb008

lhong_bb008 New Member Member

3,009
    13
    0
    สวัสดีครับ

3. noy u12

noy u12 New Member Privilege

2,463
    7
    0
    ฝากเนื้อฝากตัวพอได้ อย่ามาฝากเรื่องปวดหัวนะ มึน 5555

4. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    สวัสดีครับ....................

5. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :eek: ยินดีที่รู้จักครับ...........
    - เข็มไมล์ไม่ตรง น่าจะมาจากการใช้ตัวเฟืองไมล์ของเกียร์เดิม กับเกียร์ลูกใหม่ ครับ
    - ใช้น้ำมันแล้ว boost ไม่มา แต่ใช้เชื้อเพลิงอื่นแล้ว boost มา ใช่ไหมครับ........... อืม.....
    Pump benzene ก็มีผลได้ครับ ถ้าแรงดันน้ำมันเค้าต่ำมากๆ ครับ.........

:eek:

6. karontt

karontt Member Member

570
    3
    18
  7. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    สวัสดีคับ...

8. DK_U13

7
    0
    0
    :eek: ยินดีที่รู้จักครับ...........
    - เข็มไมล์ไม่ตรง น่าจะมาจากการใช้ตัวเฟืองไมล์ของเกียร์เดิม กับเกียร์ลูกใหม่ ครับ
    - ใช้น้ำมันแล้ว boost ไม่มา แต่ใช้เชื้อเพลิงอื่นแล้ว boost มา ใช่ไหมครับ........... อืม.....
    Pump benzene ก็มีผลได้ครับ ถ้าแรงดันน้ำมันเค้าต่ำมากๆ ครับ.........

:eek:

ขอบคุณครับพี่ เดี๋ยวจะลองเปลี่ยนปั้มติ๊กดูครับพี่ๆ มันเป้นปั้มเดิมๆเครื่องไม่โบอะคับพี่ว่าจะเกี่ยวไหมคับ

แล้วต้องใช้เฟืองไมล์แบบไหนครับถ้าไปซื้อ ราคาเท่าไหร่หรอคับ

ขอบคุณครับ

9. taywa

taywa New Member Privilege

1,241
    1
    0
    หวัดดี ครับ ผมเทวดา พัทยา ครับ

10. m230

m230 Member Member

463
    12
    18
    หวัดดีครับ
    เปลี่ยนปั๊มติก ของ เครื่องโตโยต้า J turbo ก็ได้ครับ ไม่แพง ราคาไม่เกิน 1000บาท

เรื่องเฟืองไมล์ต้องลองสลับดูหลายๆตัวครับ ตัวไหนตรงใกล้เคียงสุดก็ใช้ตัวนั้นครับ

ลองดูๆ

:):):):):):):):):)

11. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :eek: Pump Benzene ของเครื่อง NA กับเครื่องยนต์ Turbo
    จะมีปริมาณการทำ Flow Rate (capacity) และ Pressure ในระบบได้ไม่เหมือนกัน โดยของ Turbo
    จะทำทั้ง 2 อย่างได้มากกว่า เพราะฉนั้นก็ ใช้ของให้ถูกต้องตรงตามของที่เราใช้ครับ

ส่วนเฟืองไมล์ ถ้ามีเฟืองไมล์เก่าก่อนเปลี่ยนเกียร์เก็บไว้ ก็จะดีมาก เพื่อไว้เป็นจุดเริ่มต้น ในการเปรียบเทียบหา
    เฟืองไมล์ใหม่มาใส่กับเกียร์ลูกที่คุณใส่อยู่ครับ.......... คงต้องใช้วิธีการเทียบเฟืองไมล์เอานะครับ เพราะไม่รู้
    ว่าเกียร์ของคุณมันมีเฟืองไมล์เท่าไหร่...........:eek:

12. DK_U13

7
    0
    0
    ขอบคุณ พี่ๆ มากคับ แล้วเดี๋ยวผมจะลองเปลี่ยนดูทั้ง2 อย่างนะคับ

ตอนนี้เวลาขับเร็ว ๆเกิน80 มีเสียง อีดๆๆๆๆ ตรงเครื่องอะคับ ไม่รู้เสียงอะไร คับ

ตอนแรกผ่อนก็ค่อยๆเบาลงคับ ตอนนี้บางทีผ่อนก็ดังขึ้นด้วยคับ งงคับ

ตอนแรกสงสัยว่าหินไปติดที่จานเบรค แต่ก็ไม่มีคับ มาจากห้องเครื่องคับแต่จอดแล้วเบิ้ลเครื่องก็ไม่มีเสียงคับ ต้องวิ่งเท่านั้น

แล้วมันจะอันตรายถึงขนาดไฟไหม้ป่าวคับ กลัวคับ

13. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    ถ้าพอมีงบเหลือ แนะนำว่า ปั๊มใหม่คุ้มค่ากว่าครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้