ขอระบายส่งท้ายปีหน่อยเหอะ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย kaijin, 31 ธันวาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kaijin

kaijin New Member Member

234
    4
    0
    คือเรื่องมันมีอยู่ว่า ผมขับรถจะไปเที่ยวเซ็นทรัลกับครอบครัว พอมาถึงก็เลี้ยวเข้าเซ็นทรัลขับวนอยู่เพื่อที่จะหาที่จอดรถพอถึงทาง 2 แยกผมจะเลี้ยวซ้ายก็เลยขับชิดซ้ายมาเลยเพื่อที่จะไม่ต้องไปแย่งเข้าทีหลัง จากนั้นก็มี city อยู่คันนึงขับขวามา แต่เพราะเค้าต้องการที่จะเลี้ยวไปทางซ้าย(ซึ่งไฟเลี้ยวก็ไม่ได้เปิด แล้วรถผมก็คู่มากับรถเค้าแล้ว) เค้าก็ค่อยๆ เบีัยดรถผมเข้ามาเรื่อยๆ ตอนนั้นเห็นจากกระจกข้างแล้วล่ะ ว่าหัวรถของเค้าเข้ามาเรื่อยๆ ใกล้จะเบียดกับรถเราล่ะ ก็เลยเหยียบคันเร่งเพื่อที่จะหนีจากหัวรถเค้า แต่ไม่พ้นหัวรถเค้าได้เข้ามาชนกับท้ายกันชนหลังของผม คิดในใจเห้ยรถกรูใหญ่นะเฟ้ย มองไม่เห็นหรือไงเนี้ย หลังจากชนกัน เลยลงไปดูว่ารอยเยอะมั้ย โอเคเป็นรอยแมวข่วนกันชนท้ายนิดเดียว ก็กะว่าถ้าเค้าลงมาขอโทษก็จบ ต่างคนต่างไป ปีใหม่่ด้วยขี้เกียจเสียเวลา เลยหันไปดูคู่กรณี(ทำไมแมร่งไม่ลงมาสักทีฟระ) เลยเดินไปเคาะกระจก เอ้ารถคุณมาชนรถผมอ่ะ จะยังไงต่อไปเนี้ย แมร่งตอบกลับมา "ก็ขับตามรถคันหน้ามาเรื่อยๆ อ่ะแล้วชนตอนไหนอ่ะไม่เห็นรถคุณเลย คุณอ่ะขับรถมายังไงเนี้ย" แค่นั้นล่ะปี๊ดเลย มาชนท้ายกรูบอกว่าไม่เห็นรถกรูรถก็คันใหญ่ตาบอดรึไงฟระ หลังจากนั้นรปภของห้างก็เดินมาเครียล์ เพราะรถเริ่มติดไปถึงสะพานกลับรถล่ะ เราก็เลยขยับรถไปแอบหน้าห้าง แล้วก็บอกพี่เค้าว่า ยังไงเป็นพยานให้ผมด้วยล่ะกัน หลังจากนั้น ต่างฝ่ายต่างก็เรียกประกันมา ทางนู้นแมร่งก็ยังเถียงข้างๆคูๆ ไม่ยอมรับผิด สุดท้ายไปจบกันที่โรงพักตำรวจบอกว่า เป็นถนนในห้างไม่มีเ้ส้นแบ่งเลนเลยสรุปไม่ได้ว่าใครผิดใครถูก เลยบอกตำรวจ"เค้าชนท้ายรถผมนะคับ แล้วทำไมถึงสรุปไม่ได้ว่าใครผิดใครถูก" สุดท้ายตำรวจก็ไกล่เกลี่ยให้ต่างคนต่างยอมกันไป คำขอโทษก็ยังไม่ได้ยินจากปากแมร่ง ทั้งที่มาชนเรา ทำให้เราเสียเวลา แถมเค้ายังบอกว่าไม่ผิดยังไงก็ไม่ขอโทษ มันยากเนอะกลับแค่พูดคำว่าขอโทษ ถ้าเค้าลงมาขอโทษตั้งแต่ตอนชนนะ ก็คงไม่ต้องเสียเวลาอะไรขนาดนี้ล่ะ เซงกลับคนประเภทนี้จริงๆ

2. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ส่งท้ายปีเก่าไปละกันครับ

ขอให้เจอแต่สิ่งดีๆคนดีๆในปีใหม่

3. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    เค้าอาจจาเอารางวัลเลขท้ายมาให้ก็ได้ หุหุ

4. Bushika

Bushika New Member Member

1,518
    5
    0
    เจอแบบนี้เซงจริง ๆ ครับ

5. ^0^ GoTaKa ^0^

^0^ GoTaKa ^0^ New Member Member

2,307
    34
    0
    ปีใหม่ละ ช่างมันเถอะ

6. oke_hiway

oke_hiway New Member VIP

370
    10
    0
    เนี่ยล่ะนะ เเค่คำๆเดียว

common sense คนเรามันไม่เท่ากันจริงๆ

7. Alif & Otis

Alif & Otis New Member Moderator

1,696
    51
    0
    คนที่ทำผิดแล้วยอมรับผิดยังน่าให้อภัย แต่คนที่ทำผิดและไม่คิดว่านั่นคือผิดนี่น่ากลัวครับ เพราะทำผิดกันจนเป็นสันดานและไม่รู้สึกผิด ทุกวันนี้คนประเภทนี้เยอะมากๆ

8. prototype01

prototype01 Active Member Privilege

800
    47
    28
    ใครเจอแบบนี้ก็เซ็งกันไปตามๆกันละครับ

(ผมไม่ได้ว่าอะไรนะ แต่ผมเจอแบบนี้บ่อย ส่วนมากผมจะเบรคนะ ปล่อยมันไป)

9. kaijin

234
    4
    0
    เหมือนกันครับ ปกติถ้าผมเจอแบบนี้นะ ผมเบรคแล้วให้ไปก่อนอยากไปก็ไป คนรักรถอ่ะครับ ยังไงก็ไม่อยากเอารถตัวเองไปแลกอยู่แล้ว
    แต่นี้รถผมแซงมา จนเห็นหน้ารถเค้าจากกระจกข้างตัวเองแล้ว ยังไงก็เบรคไม่ทัน เลยต้องเร่งเพื่อให้พ้น แต่ยังงงว่าทำไมเค้าถึงไม่เห็นรถเราเนี้ยล่ะ - -*
    ยังไงก็ขอใ้ห้มีความสุขกันในปีใหม่ ขับรถไปไหนก็ระมัดระวังกันด้วยครับ

10. Inlinefour

Inlinefour New Member Member

241
    9
    0
    เข้าใจความรู้สึกเลยครับ...คิดซะว่าฟาดเคราะห์ (เล็กๆ) ไป เพื่อรอรับความสุขใหม่ๆ ของปีกระต่ายก็แล้วกันเนอะ ว่าแต่ไอ้พวกนิสัยเสียแบบนี้มันเยอะจริงๆ เลยอ่ะ

11. ติ๊ต่าง

ติ๊ต่าง New Member Privilege

801
    32
    0
    คาดว่าคนขับคันนั้นน่าจะเป็นคนปีควาย

เขาถึงได้ขับรถเยี่ยงนั้น

12. NON Sr B12

NON Sr B12 New Member Member

866
    28
    0
    ที่ผ่านมา คนมีเป็นล้านๆ ทำไมเราต้องโคจรมาเจอคนควายๆเช่นนี้

ก็ช่างมันเถอะครับ

ยังไงปีนี้ขอให้พบเจอแต่สิ่งดีๆแล้วกันครับ โชคดีปีใหม่

13. cefiro-man

cefiro-man Member Member

561
    5
    18
    อย่างนี้ ต้องดู เดี่ยวน้า เน็ค "ขับรถเหี้ย" 555555

14. golfsand78

golfsand78 New Member VIP

18
    1
    0
    ผมก็เคยแต่ไปชนเค้ารถผมหม้อน้ำแตกเลย ผมลงไปก็ขอโทษพี่เค้าเลยพอประกันมาเอารถผมไปเสร็จพี่เค้ายังขับรถไปส่งผมที่บ้านอีกด้วย พอดีบ้านไปทางเดียวกันด้วย แค่คำว่าขอโทษคำเดียวเราอาจจะได้อะไรดีๆกลับมาอีกด้วยก็ได้ ยอมรับว่าผิดสังคมไทยให้อภัยเสมอครับผมเชื่ออย่างนั้น

15. 420 zakao

420 zakao New Member Member

106
    2
    0
    อยู่ที่จิตสำนึกครับ คนประเภทนี้ในสังคมเรา นับวันยิ่งมากขึ้นเรื่อยๆ

โลกเปลี่ยนไปจิตใจคนก็เปลี่ยนไป

16. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    อ่านอันนี้แล้วสงสัยจังครับว่า

ทำไมเดี๋ยวนี้คนขับรถกันไม่ดูอะไรเลย จะออกก็ออก จะเลี้ยวก็เลี้ยว จะเปลี่ยนเลนก็มาเลย

ไม่ดูกระจกหลัง ไม่เปิดไฟเลี้ยว ไม่ต่อแถวเข้าคิว

ขับรถเหี้ยๆแล้วไปไว รอไม่เป็น สลับคิวกันไปทีละคัน ก็ไม่ทำ

พอเราเหี้ยกลับ แม่งยังมีหน้าบีบแตร ลิบไฟ

อยากได้รถไฟฟ้ารอบเมืองแบบเมืองนอก จะไม่ขับรถแม่งเลย เฮีอ!!!

17. kaijin

234
    4
    0
    วันนั้นเห็นรถเมล์อยู่คันนึง ติดสติ๊กเกอร์ "ผมแล้งน้ำใจหรือคุณไร้มารยาท" ผมว่ามันเหมาะดีนะสำหรับพวกที่ไม่ต่อคิว หรือแซงเข้า

18. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    สักวันเค้าคงได้เจอ ของจริง จนได้ลงหน้า 1 แน่ๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้