อาการ อืดๆ หายๆ

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย taywa, 29 ธันวาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. taywa

taywa New Member Privilege

1,241
    1
    0
    พี่โต้งครับ.......แล้วอาการ เข้าเกียร์ D แล้วออกตัว แต่เร่งไม่ออก มีอาการสะอึกๆ กดคันเร่งจมก็ไม่ไป ออกอืดๆ เลยจอด ใส่เกียร์ N กดคันเร่งจนมิด รอบขึ้นไปเรื่อยๆ จนประมาน 4000-5000 มีอาการ สั่นๆ เชย่าๆ แล้วก็หาย แต่จะเป็นแบบนี้ทุกครั้งที่ลอง ตอนนี้อาการดังกล่าวก็ยังเป็นอยู่ ..... แก้ไขไงครับ ....... แล้วอย่างรอบเดินเบา ที่มีปัญหาเวลา เปิดแอร์ หรือแอร์ จะเอาอไรมาช่วยทำให้หายได้บ้างครับ ...... ขอบคุณครับ

2. taywa

1,241
    1
    0
    เครื่องเดิมนะครับ ของข้าพเจ้าเอง CA 20 .......

3. taywa

1,241
    1
    0
    อ่อ แล้ว เรื่องคาลิเปอร์เบรค มันดัง ผ้าเบรค กระทบกัน ทำไงให้มันไม่ดังครับ รื้อกันไปมา ตัวล็อคหายหมด พอจะแนะนำได้ไหมครับ

4. lhong_bb008

lhong_bb008 New Member Member

3,009
    13
    0
    ที่ว่าดังเนี่ย หน้าหรือหลังครับ ของผมเคยดัง ด้านหลัง บูชมันสึกครับ แต่เปิดแอร์รอบวูบวาบ ลองล้าง ACC แล้วหรือยางงงงง

5. ta244

ta244 New Member Member

352
    0
    0
    รอบมันเดินรึป่าวครับ คลัตช์ลื่นรึป่าวครับ
    ตามเก็บความรู้ครับ

6. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    รบกวนพี่วาดูที่ ปั๊มติ๊กครับพี่เรื่องเครื่อง...........
    เรื่องเบรค.....ไม่ทราบจริงๆครับ

7. taywa

1,241
    1
    0
    ขอบคุณพี่ๆมากครับ

8. noy u12

noy u12 New Member Privilege

2,463
    7
    0
    เบรคไม่ยากนะพี่ ของเดิมๆๆยังมีอยู่ที่บ้านอีกครับ

9. taywa

1,241
    1
    0
    อยากได้ไอ้ที่ล็อคกันเบรคดิ้นอะ มันมีกี่ตัวไม่รู้ หายหมดเลย ที่เป็นเหมือน สแตนเลสง้างๆเด้งเหมือนสปริงอะพี่น้อย อยากได้คู่หน้าก่อน ดังมากๆ เคร็งๆๆๆๆๆๆ ....... เวลาวิ่งถนนขรุขระ

10. taywa

1,241
    1
    0
    เดี๋ยวลองเช็คดูครับ ผสมกับพี่น้อย ...... ให้เช็ค กรองงเบนซิน+กรองอากาศ ขอบคุณพี่อ้วนครับ

11. lhong_bb008

lhong_bb008 New Member Member

3,009
    13
    0
    ถ้าปั๊มติ๊กพังน่าจะสะอึกเลยอะครับ เดี๋ยวเป็นเดี๋ยวหาย ร้อนเป็น จอดทิ้งสักพักหาย วิ่งสักระยะเป็นอีก เคยมาแล้วที่ชัยภูมิ

12. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :eek: ท่าทางพี่เทวดา จะต้องเสียสตางค์เปลี่ยนเครื่องแล้วนะครับ........
    เพราะอาการนี้เป็นอาการขั้นเทพๆ ของ CA20E แว้ว............

ทำการประทังไปได้แค่เรื่อง ล้าง Sensor ต่างๆ รวมถึงปรับ Air Flow ใหม่
    แต่ใช้ได้อีกพักนึง อาการหัวฉีด ก็จะตามมาอีกครับ.........

ส่วนเรื่อง Brake ถ้าได้ตัว Clip ไปใส่ อาการดัง เวลาตกหลุมก็จะไม่มีให้ได้ยินแล้วครับ

:eek:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้