ภาพงาน Souped Up Thailand 2010 ส่งท้ายปีเก่างานสุดท้ายของปี 2010 กับบรรดา Dragster หัวแถว

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย Ton@CityMania, 27 ธันวาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    มาพบกันอีกแล้วครับ สำหรับชุดนี้ ก็เป็นชุดต่อเนื่องจากเมื่อวาน วันนี้เป็นงานคัดเลือกแบบเน้นๆกันแล้ว
    มาดูกันต่อเลยครับ กับงาน Drag งานสุดท้ายของปี 2010 ทิ้งทวนก่อนที่เราจะไปเริ่มปีใหม่ 2011 กัน

ภาพแรก เริ่มด้วย ลานจอดรถชั่วคราวขนาดใหญ่ ตั้งอยู่ตรงกันข้าม สนาม เห็นว่า อนาคต จะเป็นโรงงานลูกชิ้น ( ข่าวยังไม่กรอง )
    รู้แต่ว่า รายได้ส่งให้กับชาวบ้านแถวนั้น จะว่าไป ก็กว้างดีนะ จอดกันสบายๆ แต่ฝุ่นเยอะหน่อย

วันนี้ฟ้าสวย ใส สบายๆ ร้อนๆหน่อย แต่ภาพจะออกมาสวยครับ ลืมบอกไป ไม่ได้แต่งนะ ใช้ acdsee ย่อแล้วใส่ชื่อลงภาพเลย

drag เมืองไทย บอกได้เลย สู้เมืองนอกได้แน่นอน สบายๆเลยหล่ะ

ช่วงเช้าถึงเที่ยง คนดูน้อยมาก

บูธ sunoco วันนี้มีรถแข่งมาจอดโชว์แระ

รายชื่อนักแข่งทั้งหมด โอ้ววว ดูอลังดีนะ

ติดบริเวณหลังอัฒจรรย์ฝั่งด้านขวาของ drag bar

บรรดารุ่นใหญ่เริ่มทยอยเอารถมาลง

ถ่ายภาพถ้วยรางวัลอีกครั้งพร้อมกับบรรยากาศด้านหลัง

สงสัยอากาศร้อน คนเลยยังไม่เยอะมาก

ถ่ายรูปแดดจ้าๆ ดีกว่า แดดน้อยๆตรงที่ ฟ้าสีเข้มดีจัง ไม่ต้องแต่งภาพเลย

เบิร์นกันแล้ว

ชื่องานชัดเจน จัดโดยทีมงาน XO

วิ่งเลน A ภาพได้แค่นี้แหล่ะ ถ่ายลำบาก ถ้ามีทางเดินสองฝั่ง คงแจ๋ว

กระบะตัวโหด

อากาศร้อนจริงๆนะครับ

แต่ก็แข่งกันแบบชิวๆ

นั่งบนนั้นสบายมั้ยพี่ ว่าแต่ อยู่นานๆ ก็คงเมื่อยน่าดู

ทีมงาน k-sport สนามนี้มีพริตตี้ด้วยนะ เด๋วค่อยมาชมกันครับ

เบิร์นโหดๆจากอู่ลุงหนวด

กลับมาถ่ายอารมณ์เก่าๆสมัยก่อนมุมนี้มีเยอะ

แหม่.. ทีมงาน k-sport ได้ ตากล้องมือพระกาฬอย่าง น้อง Tee@Abuser ภาพสวยแน่ๆ ตากล้อง racing ตัวจริง

เตรียมความพร้อมของ one point

เจอตัวแระ พริตตี้ของ k-sport

อ่อ.. น้องคนเมื่อวานนี่หน่า นึกว่าเปลี่ยนคนใหม่ อิอิ

พี่ใหม่ p&c ส่งเข้าประกวด

ลีลาตั้งล้อของ โคยาเบิร์ด

และเบิร์นโหดๆ

แอบชอบสติ๊กเกอร์อันนี้จัง ถ้ามองแนวคนเล่นกล้อง ก็คงประมาณว่า มี VR / IS รึเปล่า

จัดไปเบิร์นโหดๆของ VJ

Turbo คู่โหด

ภาพนี้ หลายๆคนอาจจะเข้าใจว่า เอาเปรียบเพื่อน แต่จริงๆแล้ว เค้าเหล่านี้ ยืนในช่วงที่เสาไฟฟ้า+หม้อแปลง บังพระอาทิตย์ไว้ เลยร่มเฉพาะจุด เค้าเลยนั่งกันตรงเกือบๆกลางถนน...... ซะงั้น

อันนี้ รถใช้ในสนาม suzuki choi nori ของทีม GULF

วางถ้วยโชว์สถิติเก่ากันเลยทีเดียว

เดินไปดูตามพิทบ้าง

ท้ายแทรค ก็รถจอดเต็ม แต่ดีตรงที่ไม่ค่อยมีคนนั่งดูแถวนั้นครับ ดีครับไม่เสียวดี

สำหรับ goodyear ก็นำทีมโดยพี่ โอ เหมือนเดิม

เสื้อของงานนี้ มีจำหน่ายด้วย

ตั้งรถๆ

เบิร์นๆกันหน่อย

เสี่ยโก้ มากะเค้าเหมือนกัน แต่งานนี้ขอหนีไมค์มาชมอย่างเดียว

พอตกเย็น คนดูเริ่มเยอะขึ้นเรื่อยๆครับ

เดินเล่นแถวบูธขายของดีกว่า

มีของแต่งจำหน่ายมากมาย

เจอพริตตี้บูธ sunoco ให้ไวเลย

คู่ด้วย

ก่อนอื่นขอขอบคุณน้องเต้นท์ ตากล้อง overdrive หรือ อาจารย์เต้นท์แห่งม.กรุงเทพ ที่ให้ยืมเลนส์โคตรเทพ 14-24 Nano
    เล่นมุมกว้างมันส์เลย ขอบคุณครับ มาต่อๆมุมกว้างๆ ทำให้เราเข้าหาสาวๆได้ใกล้ขึ้นเรียกได้ว่า ห่างแค่ ฟุตเดียว อิอิ

พริตตี้ของ P.MU ด้วย

เต็มตัวนิดนึง

และของ k-sport อีกรอบ

ฟ้าเริ่มสวยแหะ เมฆบังมีแสงออกมาเป็นแฉกเก็บไว้สักใบ

เริ่มหิวแระ เดินไปฝั่งโรงอาหาร คนเยอะเหมือนกัน

อร่อยทุกอย่างครับ

เดินกลับมาเพื่อจะเข้าสนาม ต้องทำแบบนี้กันทุกคน T_T ... 5 5 5 แอบถ่าย

ช่วงนี้พัก ทำความสะอาดสนาม โล่งดีจัดมาหนึ่งภาพ

เริ่มกันคนออกแระ เพราะหลังๆเริ่มเยอะมากครับ

ต้องให้ชายในชุดซาฟารี เดินต้อนกันเลยทีเดียว

ฟ้าสวยๆแบบนี้ต้องรีบกอบโกย

ห่างหายไปนาน กับพี่บอยเทียนทอง

คราวนี้มาชมภาพรถแข่งในรุ่นใหญ่สุดกันบ้าง

แหม่ .... แอบหวานกันอีกนิด กับพี่บอยและอาซ๊อ

คนที่หันหลังนี่ คุ้นๆเนอะ อิอิ

เฮ้ย.... นี่มัน เสี่ยเชน super nut kaeza shop นี่หน่า เห็นไปเปลี่ยนล้อให้รถแข่งด้วย นี่ขายรถแข่งด้วยหรอเนี่ย อิอิ แซวๆ

กั้นบริเวณเฉพาะผู้ที่มีบัตรดังกล่าว ถึงจะเข้าได้เท่านั้น งานนี้ สื่ออื่นๆและหนังสืออื่นๆ อดเลย ... ซะงั้น

เช็คแทรคหน่อย

มีเกมส์ให้เล่นแจก IPAD กันด้วย โดย SUNOCO

ของอื่นๆมากมาย

ติดสติ๊กเกอร์กันสดๆเลยนะ artsticker

จอดกันเต็มไปหมด

เห็นเค้าว่ารถพวกนี้ คันละ 70000 เอง ( เหรียญ )

สาวกล้อโต เกิดวันนึง ขับเรียงกันตามสี่แยก คงฮาพิลึก

พี่โอมีคนเฝ้ารถด้วย อิอิ แซวๆ

มุมบนอีกภาพ หลังจากที่เคลียร์คนแล้ว ทีแรกแน่นเต็มไปหมด

เริ่มมืดแระ ดัน iso กันไป

มีน้องๆ สาวๆ RUSH มาสร้างสีสรรค์ด้วย

มัวแต่ถ่ายรถ วิ่งมาถ่ายไม่ทัน เลยเข้าไปขอถ่ายซะเลย

ประชุมนักแข่งอีกครั้ง

ไปดูลีลาแต่ละคันเลยครับ บางภาพก็ฟลุ๊คๆได้ไฟมาบ้าง

หมดแล้วครับ สำหรับงานนี้ ผลจะเป็นยังไง รอดูหนังสือ XO แล้วกันนะครับ ผมลงหมดเด๋วหนังสือขายไม่ออก อิอิ ใครเชียร์ใคร รอลุ้นกันครับ หรือเด๋วก็มีคนมาบอกผลกันเอง เอาเป็นว่า ผมขอฝากภาพถ่ายที่แบ่งปันกันมาตลอดหลายปีนี้ ไว้เรื่อยๆนะครับ สำหรับสนามนี้ ก็เป็นงานสุดท้ายของปี 2010 ทิ้งท้ายภาพสุดท้าย " สวัสดีปีใหม่ 2011 ด้วยนะครับ " สมาชิก racingweb ทุกท่าน พบกันใหม่ ปีหน้า 2011 กับงานมันส์ๆที่รออยู่ แน่นอนครับ

SPECIAL FOREVER THANKS :

Bangkok Drag Avenue และพี่ๆทีมงานทุกท่าน
    Racingweb.Net สื่อกลางที่ไว้กระจายข่าวสาร
    และเพื่อนๆพี่น้องทุกๆสื่อทุกๆคลับ

2. Dbass

Dbass New Member Member

155
    3
    0
    มีตัวผมเองในกล้อง D700 ของคุณต้นด้วยแฮะ ..

คุณต้นลงรูปไวมาก ๆ ภาพสวย มีมุมมอง ที่สำคัญไม่ละเลยรายละเอียดเล็กน้อย .. เก็บรายละเอียดดีมาก ๆ

ผมกลับมาถึงบ้านเที่ยงคืน พิ่งเอาไฟล์รูปใส่ฮาร์ดดิส นี่ยังลงไม่หมดเลย

ป.ล. น่าจะเป็นสถิติประเทศไทย ระยะทาง 0-402 เมตร 7.29 วินาที บุญตา วรรณลักษณ์ ราม 77 .. หน้ายาวคันเก่ง

3. kae_za

kae_za Member Member

379
    16
    18
    ภาพสวยเช่นเคย

4. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ขอบคุณครับ

5. TheKop100%

TheKop100% New Member Member

102
    1
    0
    ติดใจเลนส์ไวด์ แล้วดิพี่ วันนี้ตัวผมไม่ค่อยได้ถ่ายยเลยเลนส์พัง เซ็งๆๆ

6. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆๆครับ

7. -@of_EvoKanNoi-

-@of_EvoKanNoi- New Member VIP

658
    28
    0
    ภาพสวยตลอดเลย .... อิจฉา อิอิ !!

8. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    สวยงามม

9. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0
    Souped Thailand Record 2010

top 10

1 Ram 77 : 7.295
    2 power by yo : 7.483
    3 Ram 77 : 8.293
    4 Ya Service : 8.302
    5 Signal : 8.353
    6 P&C : 8.354
    7 Signal : 8.362
    8 Aek Garage : 8.578
    9 VJ work shop : 9.056
    10 Fast Hunter : 9.102

10. ELeven Racing

ELeven Racing New Member VIP

373
    3
    0
    ภาพสวยดูเพลินตาดีครับ

11. สวย

12. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    เต็ม ๆ ครับ :D

13. garmo_sk

garmo_sk New Member Member

523
    4
    0
    สวยมากๆคับบบ

14. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    สวยมากครับ

15. boy2L

boy2L New Member Member

444
    13
    0
    สวยครับ ขอคุณครับ

16. Purd_Prostreet2

Purd_Prostreet2 New Member Member

316
    20
    0
    ขอบคุณครับสำหรับภาพสวยๆ

17. TummenG

TummenG Member VIP

91
    3
    8
    ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆครับ
    วาแต่ชอบสายสะพายกล้องtakata ของน้องคนนั้นจังเลย เท่ห์มาก

18. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    ขอบคุณมากๆครับชอบบภาพมากๆครับ...

19. O_O ""

O_O "" New Member Member

49
    1
    0
    ภาพสวยมาก ดูเพลินเลยครับ ขอบคุณครับ

20. AOFMOTORSPORT

AOFMOTORSPORT New Member Member

460
    8
    0
    สวยๆๆๆ ขอบคุณครับ

21. aerler

aerler New Member Member

283
    5
    0
    ภาพสวยครับ งานก็จัดดีแต่ปิดสนามนานมากๆ

22. สวยจริงๆ หิหิ...

23. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    เยี่ยมคับ

24. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    ขอบคุณ ครับ

ชอบทีมงาน เปี๊ยกบางใหญ่มากเลยครับ

ดูเป็นมืออาชีพดีครับ ทีมงานใส่เสื้อเหมือนกัน ทุกคนมีหน้าที่ของตัวเองหมด

รถก็วิ่งดีด้วยครับ

เห็นเเล้วดู อินเตอร์ดีครับ

25. TobZwa Neko

TobZwa Neko New Member Member

605
    7
    0
    สุดยอดครับ งานแต่งผมเอาแบบนี้เลยนะครับ อิอิ

26. RINDA_MAN

RINDA_MAN New Member Member

125
    2
    0
    การวิ่งรอบสุดท้ายของ พี่โยกับพี่ตา มันส์มากครับ เวลาดีกันทั้งคู่ งานนี้บ่งบอกถึงฝีมือคนไทยไม่แพ้ชาติใดในโลกครับ

ชื่นชมทีมงานน้าเปี๊ยกบางใหญ่มืออาชีพมากครับ

ขอบคุณรูปสวยๆของพี่ต้นด้วยนะครับ

27. puky

puky New Member Member

464
    28
    0
    ภาพสวยมากๆ เลยครับ

28. coke@city-z

coke@city-z Member VIP

127
    6
    18
    สวยงามคับ

29. TAKUMI_RPS13

TAKUMI_RPS13 New Member Member

179
    14
    0
    รูปสวยมากๆๆ ขอบคุณครับ

30. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
    ขอบคุณครับ ลงรูปเร็วดีจัง ชอบ ๆๆ อิอิ

ผมอยู่แต่บนห้องคอนโทลทั้งวัน ไม่ได้เห็นอะไรกับเค้าเลย ฮ่าๆๆ

พึ่งรู้นะเนี่ย ว่ามีพริ้ตตี้ด้วยอ่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้