ใน Club NX มีใครใช้ สปริง H&R กับ โช๊คของ Gabriel บ้างไหมอ่ะครับ?

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย bombebom, 14 ธันวาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bombebom

bombebom New Member Member

75
    0
    0
    พอดีเจอมา เห็นเป็นของใหม่ ราคาพอรับได้ ทั้งชุดหมื่นนิดๆครับ

ตอนนี้ผมตัดสปริงแล้วโช๊คยัน เด้งตึงตังๆ ขับลำบากอ่ะครับ+อยากได้ช่วงล่างดีๆ เตี๊ยลงมาจากเดิมสักนิ้ว
    เช็คไปเช็คมาแล้วเจอชุดนี้เข้าครับ

อยากถามว่ามีใครเคยใช้ Spring H&R สำหรับใส่ NX มั้ยครับ เป็นอย่างไรบ้างนิ่ม/แข็ง
    แล้วโช๊คของ Gabriel เน้นขับเรื่อยๆมีมุดบ้างเล่นสนุกๆบ้าง ใช้แบบไหนดีครับ แก๊ซ/น้ำมัน
    แล้วมันแข็งขึ้นมากไหมครับ?

หรือมีชุดอื่นแนะนำมั้ยครับ งบประมาณหมื่นนิด-หมื่นกลางๆ ทั้ชุดหน้าหลังครับ
    ไม่ว่าจะชุดไหนยังไง ก็คงจะดีกว่าตอนนี้แน่ๆอ่ะครับ

ผมถามคนรอบข้างแล้วไม่มีใครเคยใช้เลยครับ ลองมาถามในนี้ดู

ขอบคุณครับ :)

2. photo_boya

photo_boya New Member Member

926
    0
    0
    ไม่เคยใช้ครับ แต่เห็นในเน็ต ชุดนี้เปิดอยู่ 20,000 อะครับ

3. NeXer

NeXer New Member Member

235
    1
    0
    ของผมยังใช้ของเดิมติดรถ เอาไปแปลงเป็น โช้คแก๊สกึ่งน้ำมัน เอาอ่าคับ ก็ถือว่าพอใช้ได้นะครับ
    แต่ตอนนี้เจ๊งแล้ว ฮ่าๆๆ ต้องซ่อมแล้วล่ะค้าบ น่าจะเจ๊งเพราะขับแย่เกินไป พักหลังๆมานี้ระบายอารมณ์ลงถนนเยอะไปหน่อยครับ 555

4. tonpangya

tonpangya New Member Member

151
    0
    0
    ผมใช้โช็ค กาเบรียลอยู่ เเต่ สปริงไม่รู้อ่ะ ครับ ดูไม่เป็น ส่วนโช็คเท่าที่ใช้ ก็ โอเครดีน๊ะครับ หนึ่บไม่เลวเรยที่เดียว
    ตอบช้าไปหน่อย โทดทีน๊ะครับ ผมไม่ค่อยมีเวลาเล่นเน็ตซักเท่าไหร่(พอดีช่วงนี่ว่าง)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้