ฝนตก จอดรถไว้ น้ำเข้ารถ ขอวิธีแก้หน่อยคับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย PeeSinG, 9 ธันวาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PeeSinG

PeeSinG New Member Member

75
    0
    0
    ผมลองฉีดน้ำไล่ ปรากดว่า น้ำเข้าจากทาง ไฟเลี้ยว คับ จะมีรู ใส่สายไฟ เลยใช้ซิลิโคน อุดไปแล้ว น้ำก็ไหลมาน้อยลง

แต่ฝั่งคนขับ ผมฉีดน้ำไล่ ก็หาไม่เจอครับ จุดน้ำไหล มีวิธีแก้ บ้างมั้ย คับ

2. EK พาเพลิน

EK พาเพลิน New Member Member

144
    0
    0
    ผมเคยเป็นเหมือนกันก็ได้ความรู้จากในนี้มาเหมือนกัน ไม่ทราบว่าเคยเปลี่ยนกระจกบานหน้ามารึป่าว ของผมเข้าทางกระจกบานหน้าครับ มันจะไหลลงมาหยดมาทางที่คันเร่งที่เท้าแต่เราจะมองไม่เห็นหรอกเพราะพรมมันบังอยู่ เข้าร้านกระจกให้ซีลใหม่หายครับ
    ของผมเคยน้ำเข้าที่ใต้เบาะฝั่งคนขับน้ำเต็มเลย แต่ฝั่งคนนั่งไม่เข้า อย่างไงลองดูนะครับ เสียเวลาลองดู ผมรื้อพรมออกเป็นอาทิตย์เพื่อดูจุดที่มันหยด จะเห็นชัดเจนที่สุด เสียเวลาหน่อย ถอดเบาะรื้อพรม แต่ชัวร์ดี
    ขอให้หายไวๆนะครับ

3. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    มีทางเข้าได้หลายทางเลยครับ ต้องค่อย ๆ ไล่ดู

4. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    เข้าตรงยางขอบกระจกก็อาจจะเป็นไปได้นะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้