ไปโดนชนท้ายมา สภาพนี้ซ่อมประมาณเท่าไรครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Rutt555, 6 ธันวาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Rutt555

Rutt555 New Member Member

52
    7
    0
    รถผมเพิ่งไปโดนชนท้ายมา สภาพตามรูปเลยครับ
    ที่ต้องเปลี่ยน คือ กันชนหน้า- หลัง, ลิ้นหน้า-หลัง(งานพลาสติกหรือไพเบอร์)
    ฝากระโปรงหลัง,ไฟท้าย
    ดึงด้านหลัง
    ทำสี เก็บงาน ทั้งหมดน่าจะประมาณเท่าไรครับ
    อู่ที่คู่กรณีพามาตีราคาที่โรงพัก ตีให้ 25,000
    วันอังคารที่ 7 นัดคุยเรื่องค่าเสียหายกับคู่กรณี
    โดยที่โทรคุยกันกับคู่กรณีเบื้องต้น ยังไม่ได้เจอกัน
    คู่กรณี จะเป็นคนจ่ายทั้งหมด แต่ขอให้ทำกับอู่นี้
    เนื่องจากไม่มีเงินสดให้ผม และเขาสามารถผ่อนกับอู่นี้ได้
    คิดว่าราคานี้ อยู่ในงบหรือไม่ครับ
    เพราะหากผมไปดูที่อู่แล้วไม่อยากซ่อมที่นั่น
    จะเอามาซ่อมที่อู่ในกรุงเทพ น่าจะจ่ายประมาณเท่าไร
    กลัวเขาซ่อมไม่ดีครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 ธันวาคม 2010
  2. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    หายเร็วๆนะครับขอให้ออกมาสวยๆ

3. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    ราคานี้น่าจะได้นะครับ กันชนหลังเปลี่ยนเป็นเลฟไปเลย หน้าลบคิ้วเอา ฝาท้ายเคาะได้ ...หล่อไวๆหายเร็วๆๆครับ

4. Nithivat

Nithivat New Member Member

345
    2
    0
    ราคาไม่แน่ใจอ่ะครับต้องรอผู้มีประสบการณ์มาช่วย แต่เห็นแว๊ปๆว่าแอบมีอินเตอร์ด้วยอ๊ะป่าวนิ ;)

5. 2555

2555 Guest

0
    0
    0
    ขอให้หายเร็วๆนะครับ....

ไหนๆก็จะเปลี่ยนกันชนแล้วผมว่าเปลี่ยนเป็นกันชนเลฟ+ฝากระโปรงdomani ไปเลยคราบหล่อเลย

6. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    ถ้าซ่อมที่อู่คู่กรณี มีเวลาดูรถไหมครับ
    กันชน ระวังเขาเป่าออกและทำสีนะ และถ้าเปลี่ยนเน้นต้องของแท้เท่านั้น
    ส่วนลิ้นหน้าหลัง อู่จัดให้รึเปล่าบางที่อู่หาไม่ได้เสียเวลาเราอีก
    ประสบการณ์ส่วนตัวเลย ตอนเข้าไปซ่อมทำได้ทุกอย่าง
    เอาเข้าจริง ผมวิ่งหาของซ่อมเอง

หรือ จะกำเงิน 25000 มาซ่อมเอง น่าจะไหวนะ
    ของผมน้อนกว่านี้ เป็นแค่ด้านหลัง อู่ตีให้ 7500

7. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    กำเเงินหาของแล้วเอาไปซ่อมอู่ที่เราไว้ใจดีกว่าครับ

8. EK9625

EK9625 New Member Member

758
    86
    0
    จากประสบการณ์ครับ

- กันชนหลังเปลี่ยนใหม่ + สี 2,500 (ไหนๆจะทำแล้วก็เอาเป็นตัว LEV ไปเลยครับ)
    - ไฟท้าย 2500 (ไหนๆจะเปลี่ยนก็เอาเป็น ขาว-แดงเลยครับ)
    - ค่าเคาะด้านหลัง + ทำสีฝาหลัง ประมาณ 3500 +/-

ด้านหน้า
    - ทำสีกันชนหน้า + ลิ้นหน้าสั่งใหม่ (2500+1500) = 3000 (ถ้าเค้าลบคิ้วได้ ก็บวกเพิ่มไปเลยครับ จัดทีเดียว)

งานทำสีเซงอย่างเดียวครับ เรื่องสีเพี้ยนจากเดิม ตอนแรกบอกทำได้ๆเหมือนแน่ๆ เอาเข้าจริง คนละเรื่อง .. "ระวังไว้นะครับ"

ขอให้โชคดีครับ ซ่อมเสร็จไวครับ

9. กำเงินมาซ่อมเอง
    ผมว่าน่าจะสบายใจกว่าครับ
    แต่ก้อต้องลองคุยกะคู่กรณีดู

ปล,ขอให้กลับมาหล่อไวๆครับ(มีแอบซุกอินเตอร์ไว้ด้วย...)

10. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    กลับมาหล่อเหมื่อนเดิมไวๆนะครับ

11. GOLD GEAR 66

GOLD GEAR 66 New Member Member

449
    8
    0
    เป็นผมนะ เอามา 25000 แล้วมาหาของจัดเองดีกว่า ในนี้บ้างทีอาจจะเจอ สถาพดีๆ สีเดียวกันก็ได้ ผมเองก็เคยแลกของกับคนในนี้เหมือ่นกัน เบาไปเยอะ

12. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    เอาสองหมื่นห้า

มาหาอู่ที่ไว้ใจ แล้ว ซื้อของเองดีกว่า

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 12:41:36 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 12:41:02 ----------

เอาสองหมื่นห้า

มาหาอู่ที่ไว้ใจ แล้ว ซื้อของเองดีกว่า

13. Rutt555

52
    7
    0
    เพิ่งกลับมาจากการตกลงกับคู่กรณี
    ขอบคุณทุกท่านมากครับสำหรับคำแนะนำ

สรุปตกลงกันแบบนี้ครับ
    คู่กรณีผม ชนรถผม1คัน แล้วรถผมไปเสยคันหน้าอีกคัน(สังเกตด้านหน้าลิ้นหน้าหัก)
    แปลกจริงๆครับ รถทั้ง 3คัน ทั้งคันที่ชน และคันที่โดนชน 2 คัน เป็น รุ่น ซิวิค ตาโตทั้ง 3คัน ดวงสมพงษ์กันจริงๆ ฮือๆๆ
    แล้วทั้ง 3 คัน ไม่มีประกันกันเลยสักคัน ซวยจริงๆ

รถคันที่ผมไหลไปชน อาการกันชนหลังหัก ไฟทายแตก ด้านข้างไปครูดกันชนรถกระบะ ขูดสีประตูทั้ง 2 บาน เป็นแนวยาว
    เขายินดีจ่ายชดใช้ค่าเสียหายเป็นเงินสด 14,000 บาท แต่เขานัดจ่ายวันที่ 20 ธันวาคม ไม่รู้ว่าจะได้เงินตามกำหนดหรือป่าว

ส่วนคันผม เขาบอกว่า ไม่มีเงินสดให้เลย ขอให้ผมไปทำที่อู่นี้ ที่เขาคุยไว้เนื่องจากได้เครดิต ผ่อนชำระได้
    ผมก็ไม่รู้จะว่ายังไง อยากให้เรื่องจบๆซะที จึงคุยกับอู่ และไปดูอู่ว่ารับได้หรือไม่ สภาพอู่ดูแล้วแย่ ผิดกับแถวที่เราเคยไปทำเลย
    แต่รถก็เข้าทำเยอะเหมือนกัน ทางอู่รับปากว่าจะทำให้อย่าดี เปลี่ยนทุกอย่างให้หมด ยกเว้นกันชนหน้า ซึ่งผมอยากให้เปลี่ยนเพราะหูยึดฉีก
    แต่เขาบอกซ่อมได้ เราก็ไม่รู้จะว่าไง หากรอเงินก็ไม่รู้ว่าจะได้เมื่อไร รถก็จำเป็นต้องใช้ ก็คิดว่าลองดูแล้วกัน
    อะไหล่ต่างๆ ทางอู่บอกจะจัดหาให้เองทั้งหมด เพราะมีแหล่งประจำอยู่แถวรังสิต รับประกันว่าเป็นของแท้เซียงกงมือสอง ยกเว้นลิ้นหน้า-หลัง
    ทีแรกก็คิดว่าจะเปลี่ยนเป็นไฟท้าย ขาวแดงกับเขาบ้าง ฝาท้ายโดมานี่หล่อๆ อดเลย คงต้องภาวนาให้ได้ของเดิมแท้อย่างเดียวแล้วละ
    อู่ชื่อ แอ๊วการช่าง ซอยหลังธ.ออมสิน แถวอ.อุทัย จ.อยุธยา มีใครเคยใช้บริการบ้างครับ งานใช้ได้ไหม

เอารูปรถคู่กรณีผมมาให้ดู รถเพื่อนเขานะ บอกยืมมาครับ เจ้าของรถมาด้วยกันวันนี้หน้าจ๋อยเลย บอกไม่รู้จะว่ามันยังไง

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 ธันวาคม 2010
  14. earth_ek96

earth_ek96 New Member Member

513
    9
    0
    ขอให้หายไวๆครับเอาใจช่วยครับ

15. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    ทำ 3+ ติดไว้บ้าง ช่วยได้เยอะเลยครับ

16. GOLD GEAR 66

GOLD GEAR 66 New Member Member

449
    8
    0
    ทำใจ ครับ

17. NUS.EK

NUS.EK New Member Member

176
    27
    0
    ตอนนี้ ถ้าเจ๋งๆ ก็ อู่ตาแป๋ว คับ 2k เต็ม ระบบ งานเนียน รวมช่างฝีมือดีๆไว้หลายคน ราคาเอาเรื่องเหมือนกัน เพราะต้องจ้างแรงงาน คุณภาพไว้ใช้งาน น่ะคับเห็นเขาว่ากันอย่างนั้น ผมขับรถผ่านไม่เคยเห็น อู่นี้ว่างงานเลย ล้นจิงๆ มีแต่รถระดับหลักล้านมาทำก็เยอะ ครับ
    ชื่อทางการ ชื่อ อู่ โรจนะยนต์ ครับ สนใจลองดู กลับมาหล่อไวๆ ล่ะ

18. woodymufc

woodymufc New Member Member

188
    1
    0
    หายไว้นะครับ

19. Pond_Ek

Pond_Ek New Member Member

363
    49
    0
    หาอู่ดีๆคุมงบประมาณให้พอ ยังไงขอให้กลับมาหล่อกว่าเดิมคับ

20. Ahtrun_Sala

Ahtrun_Sala New Member Member

740
    270
    0
    หายไวๆๆนะครับ

21. hanaga

hanaga New Member Member

203
    14
    0
    ด้านท้าย ดูไม่เท่าไหร่ แต่ที่หนัก คือ ตัวถังด้านข้างตรง ซุ้มล้อ ยู่ไปเลย
    แนะนำให้หาอู่ดีๆ ดึงตัวถังออกมาดีกว่าคับ
    ถ้าเลือกได้นะ เอาอู่ที่มีเครื่องมือพร้อม และใว้ใจได้ดีกว่า

เพื่อนผมก็เคยโดน ประมาณนี้ แต่ก็ไปซ่อมกับอู่คนรู้จักของคนที่ชนเรา สุดท้ายออกมา ก็ตัวถังคดคับ
    เครื่อง ดึงตัวถังก็ไม่มี ทำไปได้ สรุป ออกมา วิ่งไป แบบ เป๋ๆ คับ

ยังไงขอ ให้ได้เงิน และหายไวๆคับ

22. Kathi

Kathi New Member Member

42
    0
    0
    พัฒนาการ 20 ครับ ช่างปุ๊ ทำมางานเนียน ไม่แพงมาก สู้ไหวแน่ๆครับ กลับมาหล่อไวๆนะครับ

23. Rutt555

52
    7
    0
    ไปทำที่อู่ที่เค้าให้เอาเข้าแล้วครับที่อยุธยา วันนี้นัดรับรถ ลุ้นอยู่ว่าจะออกมาดีไหม
    เข้าไปดูมาครั้งเดียวแต่ยังไม่ทำสี เดี๋ยวถ่ายรูปมาให้ดูครับ

24. takuro

takuro New Member Member

78
    6
    0
    กลับมาสวยเหมือนเดิมคัฟ

25. mr_tor

mr_tor Member Member

101
    0
    16
    ค่อย ๆ คิด ครับ คนขับปลอดภัยดีแล้วครับ ก็ขอให้กลับมาสวย ไว ๆ ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้