ฝากถึง Daihutsu appulse เก่าๆแต่งๆ เมื่อคืนวันที่27 3ทุ่ม เกษตร-นวมินทร์

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย AWD_IMP, 28 พฤศจิกายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. AWD_IMP

AWD_IMP New Member Member

1,260
    29
    0
    ฝากถึงหน่อย Daihutsu appulse เก่าๆแต่งเสี่ยวๆเบียดผมออกมาจากปั๊ม อ้างว่ารถมันไหนตามกัน โถ่..อ้างสะเปะสะปะ รถติดยังกะนรกแตกมันจะไหลยังไงไหว เร่งเครื่องปรื้ดปร้าดดันทุรังจะออกมา ผมไม่กลัวหรอกครับ อยากชนก็ชน ทำเดินมาขู่ว่าจะชนผม ขอโทษนะ ..รถผมใช้จ่ายตลาดขนานแท้ บ้านผมมีอันจะกินกว่าคุณมาก คุณจะชนjazzผมๆไม่เดือดร้อนหรอก ถ้าจะชนนะ คุณชนผมนานแล้ว คงไม่ต้องไหลตามตูดผมแล้วค่อยจอดเดินมาบอกผมหรอก อย่างมากผมแค่นั่งกระดิกเท้ารอเรียกประกัน คุณชนท้ายกผมๆก็นั่งจิบกาแฟสบายใจ ไอ้นิสัยเที่ยวเบิ้ลเครื่องจนกล่องตัดเนี่ย ชั้นต่ำเค้าทำกัน แล้วก็ไม่เข้าใจว่าจะทำไปเพื่อ? รถตัวเองก็จะพังแหล่ไม่พังแหล่อยู่แล้ว สายพานลั่นเอี๊ยดๆ2-3เส้นเนี่ย ผมว่าแทนที่จะเอาเงินมาเสียค่าประกันรถ เอาเงินไปซ่อมรถคุณก่อนดีกว่ามั้งครับ

ผมไม่ต่อรองกับกุ๊ยข้างถนน สารรูปเดินกร่างลงมาหาเรื่อง ไม่ได้ดูสารรูปตัวเองเล้ย
    ตัวบางหนังหน้ายังกะพวกสิบล้อเมายา ประเมินคู่ต่อสู้ไม่สมศักศรีเล้ย ผิดแล้วไม่รู้ตัว
    สมเพชเวทนายิ่งนัก

2. Jern

Jern New Member Member

6,174
    48
    0
    กุ๊ยข้างถนน คือนิยามที่เหมาะสมจิงๆ

3. ไม่แน่ใจคันเดียวกันรึเปล่าครับ สีเทาดำ คนขับอ้วนๆ ผมเจอแถวตลิ่งชัน
    ถ้าใช่คันเดียวกันก็เป๊ะเลย ขับอย่างนี้ ไม่นานโดนยิงตายแน่นอน ขับปาดไปปาดมา
    มองหลังรถเห็นสติ๊กเกอร์ทีมนึงในเวปเรานี่แหละครับ ถ้าสมาชิกทีมนี้ได้เข้ามาอ่าน
    รบกวนตักเตือนด้วยครับ ผมว่ารุ่นนี้แต่งคงมีไม่เยอะ จะพาทีมเสียชื่อเสียงกันไปหมดครับ

4. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,911
    62
    48
    รถติดใจเย็นๆกันครับ ไปไหนไม่ได้เหมือนกัน

5. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    เบิ้ลเครื่องยันกล่องตัดเลยเหรอครับ เก็บตังซ่อมรถ+เติมแก๊สจะดีกว่ามั้ย

6. Alif & Otis

Alif & Otis New Member Moderator

1,696
    51
    0
    พวกมีปมด้อย เลยพยามสร้างปมเด่น อย่าเก็บเอามารกสมองเลยครับ....

7. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    อยากจะบอกว่ากุ๊ยคนนั้นไปเจอเข้ากับคนดีครับ ถ้าเจอกุ๊ยด้วยกันผมว่าโดนยับแน่นอน..

8. AWD_IMP

AWD_IMP New Member Member

1,260
    29
    0
    มองไม่ชัดครับเพราะมืดพอสมควร แต่สีประมาณนั้นครับ (น้ำเงินเข้มมากๆ หรือไม่ก็เทาดำ)
    ลักษณะที่จำได้ มีหางGT ไม่ติดสติ๊กเกอร์สังกัดไหนเลย เสียงสายพานลั่นเอี๊ยดๆๆๆมากกว่า1เส้น
    บ้านอยู่ซอยถัดจากปั๊มPTTฝั่งThe Pool เป็นซอยเล็กๆ คนขับมีหน้าตาละม้ายคล้ายนักแสดงโฆษณา
    "คุณสายเชีย จน เครียด กินเหล้า" เหมือนทั้งหน้าตา รูปร่้าง สีผิว หุ่นบางๆ มีหนวดจิ๋มเล็กน้อย ใส่ทอง
    ที่น่าจะตีโป่ง จากที่คุยกันครู่หนึ่ง ดูแล้วไม่เก่งเหมือนหน้าตาเลย

หลังจากปะทะคารมกันสักครู่ ผมก็จบการสนทนาด้วยประโยคสุดเจ็บ คงแค้นมากมันเลยแซงขึ้นหน้าไปแล้ว
    จอดรถค้างไว้เฉยๆ ซึ่งในขณะนั้นรถเริ่มเคลื่อนตัวไป คงแซงขึ้นหน้ามาเพื่อจะแกล้งคืน ผมเลยก้าวลงจากรถ
    แล้วกวักมือเรียกมันลงมาถ้าไม่อยากจบ มันทำไงรู้มั้ย มันรีบกดหนีเข้าซอย ขำจัง คนเก่งเค้าทำแบบนี้กันหรือ
    แล้วยิ่งถ้าบ้านมันอยู่ซอยนี้แล้วด้วย ยิิ่งเป็นการกระทำที่โง่มาก ให้คู่ต่อสู้รู้ที่พักเนี่ยต้องโง่มากทีเดีัยว หรือคิด
    อีกแง่นึงก็คงจะล่อผมไปยิงทิ้งในซอยเปลี่ยวล่ะมั้ง เรื่องอะไรจะเข้าไปให้โง่ ไปกินเบียร์ชิวๆอารมณ์กับสหายดีกว่าเยอะ

9. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    ใจเย็นน้อง... สังคมรถซิ่งคนนิสัยดีๆมีเยอะ แต่สังคมนี้ ก็ขาดคนนิสัยไม่ดีไม่ได้หรอก ไม่งั้นมันจะไม่เรียกว่า สังคมครับ

10. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    เอ้ออออ คนเรา

11. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48
    ผมไม่รู้ว่าเรื่องราวมันเป็นยังไงนะ แต่อยากจะบอกว่า ถ้าคนจริงน่ะ ตั้งใจจะชน มันคงไม่มีเวลาเดินลงมาบอกหรอก
    จากประสบการณ์แล้ว คือคิดเลย ชนเลย เอามุมไหนก็ได้ที่เราเจ็บตัวน้อยสุด มีเวลาตั้งสินใจไม่นานถ้าตั้งใจจะชนจริง :welcome:

12. นิดา

นิดา New Member Member

1,335
    148
    0
    เฮ้อ ต้องทำใจขับรถบนถนนต้องเจอคนเฮงซวยแบบนี้อีกเยอะ

แต่ตอนนี้มันคงหลอนเพราะจะดังใน Rcweb แระ

13. อาแปะ

อาแปะ New Member Member

97
    11
    0
    เอาทะเบียนมาลงประจานไปเลยครับ ไอพวกเชี่ยๆอย่างงี้ต้องสั่งสอนให้มันหงอซะหน่อย

14. ออครับ ถ้าอย่างนั้น น่าจะคนละคันกันครับ เฮ้อออออ คนเดี๋ยวนี้ขับรถกันใจร้อนแหละครับ ต้องใจเย็นๆกัน
    ปล่อยๆไปครับ ซักวันพวกนี้ต้องเจอคนประเภทเดียวถึงจะรู้สึก ยังไงผมขอจบประเด็นเลยละกันครับ จะได้ไม่เป็นกระทู้ยืดยาว

15. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    "ส้วน ตีน จริงๆ"

คือคำแรกที่คิดได้หลังอ่านจบครับ

16. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    ผมคงยังสั่นอยุ่ม๊าง

17. เห็นภาพเลยว่ะเดียร์ ............... 555

18. vamps

vamps New Member Member

107
    5
    0
    แบบนี้ถ้าเจอพวกอาเสี่ยมันคงจบการสนทนาตั้งแต่เสียงดังนัดแรก
    สังคมมันโหดร้ายจิงๆ

19. ^0^ GoTaKa ^0^

^0^ GoTaKa ^0^ New Member Member

2,307
    34
    0
    อย่าไปใส่ใจกับไอ้คนพวกนี้เลย เสียอารมณ์ป่าวๆ

20. [ Da Vinci Code ]

[ Da Vinci Code ] New Member Member

685
    63
    0
    ความคิดผมนะครับ ว่ากันที่ตัวบุคคลดีกว่าครับ อย่าไปว่าหรือวิจารณ์รถเขาเลยครับ

คนเราเลือกเกิดไม่ได้ แต่เลือกที่จะเป็นได้ ในเมื่อตัวเขาเลือกที่จะเป็นแบบนั้น ก็ว่ากันที่ตัวบุคคลน่าจะตรงกว่าครับ

คนใช้รถเก่า เยอะอยู่นะครับพี่ ผมก็คนนึงล่ะครับ

ไม่ได้ดราม่านะครับ แต่มันน่าจะดีกว่านะ ;)

ELeven Racing ถูกใจสิ่งนี้
  21. โพสซ้ำครับ

22. *-*

+1 ให้คุณ [ Da Vinci Code ] นะครับ

ผมว่าก่อนจะกล่าวโทษใคร รบกวน ดูดีๆก่อนนะ
    ไม่ได้ว่าใครพิดนะ แต่บางที่ คนขับ Daihutsu appulse เขาอาจมีทุระจำเป็นจิงๆ
    ซึ่งตอนนั้น อารมณ์ก็คงร้อนเลยละ แล้วเขาทำไป อาจจะไม่ได้ตั้งใจก็ได้
    เป็นผม บางที่ ผมก็อาจจะทำแบบเขา(รึป่าว)
    อีกอย่างผมกลัว คุณจะมีปัญหา กับกลุ่ม Daihutsu
    ถึงจะไม่บอก แต่ใจในลึกๆ คนใช้รถเก่าๆ
    แต่ผมติดใจนึดเดียวเอง ครับ
    ที่ว่าคนเราเลือก เกิดไม่ได้อะครับ
    ผมเกิดมากับครอบครัว จนๆ แต่มีความสุขครับ
    ผมก็คนหนึ่ง ที่ใช้ champ เก่าๆจนๆ นะ
    แต่พี่ผมขับ jazz
    ผมกลัวคนที่ขับรถเก่าๆ เขาจะมอง ในทางลบนะครับ

แต่ผมเคยเจอเยอะนะครับ
    ขับรถหรูๆ แต่นิสัยไม่ดี นะ
    สังคม ก็มีป่ะปนกันไป แต่ถ้าใจเย็นๆ
    แล้วยิ้มเข้าไว้ ถึงจะพิดหรือ ถูก ก็ขอโทษ ขอภัยกันไป
    ผมว่า วันหน้า เจอกัน หรือ อาจจะเป็นเพื่อนกันวันหน้าครับ

ถ้าพิดถูกไงขออภัยนะครับ

ELeven Racing ถูกใจสิ่งนี้
  23. Wataru@SE101

Wataru@SE101 New Member Member

252
    10
    0
    คิดซะว่าหมาวิ่งตัดหน้าจะได้สบายใจครับ ผมก็เป็นคนดีที่ไม่ได้ดีอะไรหนักหนา ใครนิสัยไม่ดีมาก็มี ด่าบ้าง กวนตีนคืนบ้าง หรือไม่ก็คิดอย่างที่บอกอ่ะครับ
    ถ้าแฟนนั่งอยู่ด้วยก็ด่าน่ารักหน่อย เช่น ไอ้มะเขือยาวเอ้ย... Shit ทำเฮีนเหรอฟระ

24. EkRobot

EkRobot New Member Member

30
    0
    0
    น่าจะถ่ายรูปรถมัน แล้วเอามาลง เดี๋ยวถ้าเจอ จะจัดให้ ชอบครับ พวกกุ๊ยแบบนี้ ลุยง่ายดี

25. Wit-chinjang

Wit-chinjang New Member Member

189
    2
    0
    ปกติเจอรถในRCWจะขับกันเรื่อยๆ ยิ่งถ้ารถมีสังกัดมักขับรักษามารยาทไม่ให้เดือดร้อนคนอื่น ไม่น่าจะใช่คนในRCWนะคับ

26. Wit-chinjang

Wit-chinjang New Member Member

189
    2
    0
    ปกติเจอรถในRCWจะขับกันเรื่อยๆ ยิ่งถ้ารถมีสังกัดมักขับรักษามารยาทไม่ให้เดือดร้อนคนอื่น ไม่น่าจะใช่คนในRCWนะคับ

27. edcplm

edcplm Guest

0
    0
    0
    เอ่อ.. ผมว่าข้อความในกระทู้ ถ้าคุณพูดกับคู่กรณีเป็นการส่วนตัวตั้งแต่ตอนแรก มันจะดูดีและเหมาะกว่านะครับ
    มาพูดตรงนี้เป็นที่สาธารณะ อ่านแล้วเหมือนอวดร่ำอวดรวยน่ะครับ ซึ่งผมก็ไม่ได้ว่าคุณเป็นคนแบบนั้นนะครับ เข้าใจๆ
    มันก็มีบ้างในบางอารมณ์ เวลาคนเรามันถึงจุดๆนึงที่ต้องเอาชนะกัน มันก็ต้องว่ากันที่ร่ำๆรวยๆนี่แหละ เหนือฟ้ายังมีฟ้าครับ
    อันนี้เข้าใจว่าน่าจะเป็นนิสัยส่วนบุคคลมากกว่านะ บางคนมีรถขับหลายคันครับ แต่ขับได้ทีละคันกันทั้งนั้น
    ผมว่าสิ่งที่คุณควรตำหนิเขาคงเป็นมารยาทและนิสัยในการใช้รถใช้ถนนมากกว่า
    คุณเองก็มีรถหลายคันไม่ใช่หรอ ใครมาว่าแจ๊สคุณเดิมๆไม่มีปัญญาแต่งทำไมไม่จอดอยู่บ้านคุณคงโกรธตายเลย หรือไม่คุณก็คงบอกว่า รถแรงก็มีจอดอยู่บ้าน
    คล้ายๆกันครับ อย่ามองกันที่วัตถุเลยมันมองกันยากของพวกนี้ มองกันที่นิสัยของตัวบุคคลดีกว่าครับ อีกอย่างคนขับรถรุ่นดังกล่าว เขาจะรู้สึกไม่ค่อยดีตามไปด้วยนะครับ ด้วยความเคารพ

28. Dbass

Dbass New Member Member

155
    3
    0
    สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม

29. Bh MotorSports

Bh MotorSports New Member Moderator

126
    1
    0
    แย่สวดๆ

30. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    หุหุหุ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้