หากคุณกลัวผีประมาณว่าไม่อยากเจอหรือเจอแล้วมีวิธีป้ องกันมาบอกต่อ

การสนทนาใน 'Vios Project Club' เริ่มโดย Dream2526, 3 พฤษภาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Dream2526

Dream2526 New Member Member

941
    6
    0
    หากคุณกลัวผีประมาณว่าไม่อยากเจอหรือเจอแล้วมีวิธีป้ องกันมาบอกต่อ
    1.หากตอนกลางคืนเห็นอะไรแปลกๆห้ามทักนะครับ
    2.หากคุณรู้ตัวว่าหลงทางในที่มืดในตอนกลางคืนอย่าลืม ตาแล้วหันหลังกลับเด็ดขาด ให้หลับตาด้วย
    3.อย่าอยู่ในทาง3แพร่ง4แพร่งเพียงลำพัง
    4.ถ้าหากคุณรู้ว่าเจอเข้าแล้วอย่าเรียกให้คนช่วยหรือ ห้ามร้องเรียกผี
    5.หากเจอแล้วพยายามสวดมนต์ทำใจให้สงบบทที่แนะนำคือกา รแผ่เมตตา
    6.เวลาอยู่ตอนกลางคืนอย่าพิงต้นไม้ใหญ่
    7.หากคุณเจอผีเข้าแล้วอย่าวิ่งหนีอยู่นิ่งๆไว้นะครับ
    8.ตอนกลางคืนอย่านอนหันหัวไปทางทิศตะวันตกไม่งั้นคุณ จะตื่นมาเจอกับผี
    9.เวลาได้ยินเสียงเคาะประตูอย่าเปืดนะครับให้ทักก่อน ถ้าไม่ขานอย่าเปิดเชียว

2. --- OS11 ---

--- OS11 --- New Member Moderator

573
    3
    0
    ไอ้ข้อ6 ตอนกลางคืนอย่าพิงต้นไม้ใหญ่
    เพราะมันจะเจอผีขนุนใช่หรือเปล่าวะ :D

3. ถูกต้องแล้วครับ..:cool:

4. Boy JazzZA

Boy JazzZA New Member Member

295
    2
    0
    อิอิอิ:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้