หนูอยากแต่งงาน.................................

การสนทนาใน 'Vios Project Club' เริ่มโดย Dream2526, 3 พฤษภาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Dream2526

Dream2526 New Member Member

941
    6
    0
    สุภาพสตรีนางหนึ่งชื่อว่า แอ๊ปเปิ้ล อายุอานามก็ปาเข้าไป 30 กว่าแล้วแต่ยังโสดเลยลงประกาศหาชายในฝันทางหน้าหนังส ือพิมพ์แต่มีข้อแม้ดังนี้
    1. หากมีเรื่องทะเลาะเบาะแว้งกันขอให้พูดจากันดี ๆ อย่าลงไม้ลงมือ
    2. จะต้องไม่จากหล่อนไปไหน จะอยู่เคียงข้างกัน ร่วมทุกข์ร่วมสุขด้วยกัน
    3. ต้องเต็มร้อยในเรื่องบนเตียง
    หลังจากลงประกาศอยู่หลายวันไม่มีใครมาติดต่อ อีก 2-3 สัปดาห์ต่อมา ขณะที่กำลังทำงานบ้านอยู่ก็มีคนมาเคาะประตู พอหล่อนออกไปเปิดก็พบผู้ชายคนหนึ่งนั่งอยู่บนรถเข็น แขนขาด้วน หน้าตาน่าสงสาร
    แอ๊ปเปิ้ล..."มาหาใครคะ"
    ชายพิการ..."ผมมาหาคุณแอ๊ปเปิ้ลครับ"
    แอ๊ปเปิ้ล... "ดิฉันนี่แหละค่ะ มีอะไรให้ช่วยไหมคะ"
    ชายพิการ.. "คือ..ผมเห็นประกาศในหน้าหนังสือพิมพ์ ผมก็เลยคิดว่าผมมีคุณสมบัติครบถ้วน ตามที่คุณต้องการ"
    แอ๊ปเปิ้ล... (งงเล็กน้อย) "คุณมีคุณสมบัติอะไรที่ว่าครบ"
    ชายพิการ... "ข้อ 1 ผมไม่ตบตีคุณแน่ เพราะผมไม่มีมือไม่มีแขน และข้อ 2 ผมไม่ทอดทิ้งคุณไปไหนเพราะผมไม่มีขา"....
    แอ๊ปเปิ้ล.... "เอ่อ ... เอ่อ.. แล้วข้อ 3 ล่ะคะ" หล่อนถามด้วยความสงสัยเป็นที่สุด
    ชายพิการ... "คุณครับ ผมไม่มีมีมือ ไม่มีแขน ไม่มีขา แล้วเมื่อสักครู่ที่ผมเคาะประตู คุณคิดว่าผมใช้อะไรเคาะละครับ"

2. --- OS11 ---

--- OS11 --- New Member Moderator

573
    3
    0
    มันใช้หัวเคาะประตูแน่ๆชัวส์ :D :D :D

3. Boy JazzZA

Boy JazzZA New Member Member

295
    2
    0
  4. soda_zaa

soda_zaa New Member Lady Member

254
    1
    0
    โห....แข็ง.......แรงนะเนี่ย..คริคริ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้