รู้สึกว่ารัฐบาลชุดนี้ไม่ค่อยใส่ใจถนนหนทางเลยครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย AWD_IMP, 11 พฤศจิกายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. AWD_IMP

AWD_IMP New Member Member

1,260
    29
    0
    จากที่สังเกตสภาพถนนมาทุกรัฐบาล พบว่า-2ปีที่ผ่านมานี้ ถนนไม่ดี ปะผุไม่ดีอย่างแรงครับ
    ผมว่าช่วยๆกันแจ้งทางการหน่อยดีไหมครับ คนละไม้คนละมือ ทางการจะได้สนใจทำอะไรบ้าง
    ปะก็ปูดๆไม่เรียบ เวลาเป็นหลุมก็ไม่ยอมมาทำไอออนโต ปล่อยไว้ยังกะหลุมขนมครก แย่จิงๆ

2. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,911
    62
    48
    ปะทีก็นูนเว่อร์อะ ซักพักที่ปะก็เป็นคลื่นด้วย

3. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    เค้าเก็บเงินไว้เช่ารถเมล์ NGV :D

4. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    ผมอยากจะให้เวลาทำลูกระนาดตามซอยทางลัดอ่ะครับ อยากจะให้ทาสีที่ลูกระนาดด้วยครับ ทาสีให้ต่างจากสีถนนอ่ะครับเช่นสีเหลือง/สีแดงก็ว่าไป ไม่ชินทางนี่เจอทีลูกเบ้อเร่อเลยครับ มีไม่ว่าแต่อย่าใหญ่เว่อร์

5. indytrade

indytrade New Member Member

379
    22
    0
    ผมก็ไม่เห็นถนนมันจะดีซักรัฐบาลนึง..

ต้องถามว่า ใครมันแดกมาก แดกน้อย หน่วยงานไหนทำ ไม่ใช่สังกัดรัฐบาลอย่างเดียว เอกชนก็มีเอี่ยว แดกกันเป็นทอดๆ...

เดี๋ยวยาว อิอิ..

6. pop vr4

pop vr4 Member VIP

989
    19
    18
    ก็ทำบ่อย ซ่อมบ่อย งบก็เบิกจ่ายบ่อยๆไงครับคิดง่ายๆ
    ถนนปูนคอนกรีตดีๆก็ไปลงยางมะตอยทับ อะไรจะไปทนล่ะครับ ทำใจครับเมืองไทย...

7. Deb`nUt~

Deb`nUt~ New Member Member

71
    1
    0
    ถนนบ้านเรามันห่วยมานานแล้วคับ

คือถ้าพังแล้วท่านรีบมาซ่อมให้ก้อโอเคคับ

แต่หลังๆมานี่ กว่าจะมาซ่อมแต่ละทีนานมากคับ จนจากหลุมเล็กๆค่อยๆกลายเป็นหลุมใหญ่

พูดง่ายๆคับ คือถ้ามันไม่เน่าจริงๆ พี่ท่านก็ไม่มาซ่อม บางทีซ่อมใช้ได้2-3วัน หลุมโผล่มาอีกแล้ว

ขอเทอะคับ เวลามาซ่อม ช่วยใช้ใจในการทำด้วยคับ ไม่ใช่เอาตีนทำอย่างเดียวครับ-*-

8. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,911
    62
    48
    รถพวกพี่เขาไม่ได้ซ่อมเองหนิ ภาษีพวกเราทั้งนั้นที่ซ่อมให้เขานั่ง

9. นิดา

นิดา New Member Member

1,335
    148
    0
    ไม่มีใครทำถูกใจใครได้หมดหรอก เพราะถนนทำให้รถวิ่ง ไหนจะรถบรรทุก รถหกล้อ รถเมล์ รถเก่า รถใหม่ วิ่งกันไม่ยั้ง

จะดูให้ได้หมดทุกซอย ทุกถนนก็ไม่ไหว มันมีหน่วยงานดูแลกระจายกันแล้วมันก็กินกันตามกลไล ฉะนั้นเราต้อง "ปลง" และ "อย่าประมาท"

ปล่อยให้รัฐเค้าดูแลคนน้ำท่วมไปก่อนดีกว่านะ

10. BuGI_GT

BuGI_GT Active Member VIP

3,217
    11
    38
    รถยังตกทางด่วนเลย จุดเดิมซ้ำกันด้วย ออกแบบได้ดีซ้า.....................เฮ้อ
    นับประสาอะไรกับถนนปกติ

11. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    1. รถบรรทุกที่บรรทุกเกินน้ำหนักมาตรฐานที่อนุญาติให้วิ่ง = ถนนพังชิบหายหมด (ในเมื่อไม่มีการตรวจ แล้วจะออก กม. มาเพื่อเชี่ยอะไร )

2. หน่วยงานที่รับผิดชอบในการสร้างถนนลดค่าใช้จ่ายในการก่อสร้างรวมถึงราคาวัสดุต่างๆให้ถูกที่สุดเท่าที่จะทำได้ = ที่เหลือแดกเรียบกันหมด (ไม่ต้องพูดเยอะเพราะแม่งเป็นกันหมดทุกหน่วยงาน)

สุดท้ายประเทศไทยไม่มีทางเจริญ

12. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    1. รถบรรทุกที่บรรทุกเกินน้ำหนักมาตรฐานที่อนุญาติให้วิ่ง = ถนนพังชิบหายหมด (ในเมื่อไม่มีการตรวจ แล้วจะออก กม. มาเพื่อเชี่ยอะไร )

2. หน่วยงานที่รับผิดชอบในการสร้างถนนลดค่าใช้จ่ายในการก่อสร้างรวมถึงราคาวัสดุต่างๆให้ถูกที่สุดเท่าที่จะทำได้ = ที่เหลือแดกเรียบกันหมด (ไม่ต้องพูดเยอะเพราะแม่งเป็นกันหมดทุกหน่วยงาน)

สุดท้ายประเทศไทยไม่มีทางเจริญ

13. เว็บนี้แฟนคลับรัฐบาลอภิสิทธิ์เยอะครับ อย่าไปวิจารณ์มากครับ

14. EZU

EZU New Member VIP

355
    4
    0
    ผมว่าแย่พอๆกันทั้ง
    - ผู้สร้าง --> สร้างไม่ได้มาตรฐาน อิฐหินดินทรายเหล็ก+ บดอัดไม่ได้spec.ผมเคยเจออยู่เส้นนึงราดยางใหม่ใช้ได้2อาทิตย์ทรุดพังต้องซ่อมแล้ว
    ผู้ใช้ --> บรรทุกแบกน้ำหนักซัดกันเต็มแผง จ่ายส่วยผ่านด่าน ขาซิ่งชอบburn ชอบdrift บนถนน ถนนพังอันนี้ไม่น่าเกี่ยว อิอิ
    ผู้ซ่อม --> ทางคอนกรีต พอพังแทนที่จะตัดเป็นบล๊อคๆแล้วเทคอนกรีตใหม่รอยต่อมันก็จะเรียบเนียน แต่นี่แมร่งเอายางมะตอยมาปะใช้ไปสักพักยางมะตอยปริแตกเป็นหลุม ตะกวดกว่าเดิมเข้าไปอีก
    รถแต่งล้อใหญ่ยางบางขับเผลอๆหรือเมาๆมาหลบไม่ทันรูดเข้าก็สบายไป ได้วงใหม่

15. BrabusMania

BrabusMania New Member Privilege

392
    12
    0
    คิดซะว่ามันเป็นเสน่ห์ของประเทศไทยครับ เป็นของคู่บ้านคู่เมือง

มันสุดยอดซะจนบริษัทผู้ผลิตโช๊คอัพชื่อดังอย่าง TEIN ยังต้องมาใช้ถนนเมืองไทย

ในการทำR&Dและทดสอบผลิตภัณฑ์:)

16. ใจเย็นๆครับ เขาไม่ค่อยมีตังค์ เขาหาเงินไม่ค่อยเก่ง

ชุดที่หาเงินเก่ง ก็ดันโกงมากเกินไป ฝนตกไม่ทั่วฟ้าอีก

17. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    ซอยสุขุมวิท 31 ถนนเรี๊ยบเรียบ

18. ZajuicE

ZajuicE New Member Member

90
    0
    0
    ถนน บางนา-ตราด ถนนแย่มากๆคับ ต้องคอยขับหลบหลุมตลอด

19. De@thNotez

De@thNotez New Member Member

1,017
    69
    0
    ใครบอกรัฐชุดนี้ไม่ใส่ใจถนน แถวบ้านผมที่ลพบุรี เค้าทำถนนให้ใหม่เลยนะ ลาดยางใหม่อย่างกริ๊ป แต่สงสัยว่าผู้รับเหมาที่บ้านมันใช้เรือเป็นพาหนะมันเลยชินกับกับขับเลย พอมันมาทำถนน เป็นคลื่นอย่างกะทะเล แล้วยังมีเรื่องน้ำท่วมอีกไม่อยากจะเหลา เดวของขึ้น

20. web

web New Member Member

43
    1
    0
    ถนนก็พัง ด่านก็เยอะ น้ำก็ท่วม งบไม่มี ซื้อแต่อาวุธฆ่าคน
    ถ้าจะกินกันก้กินไปเถอะ แต่ขอให้ประชาชนได้ประโยชน์บ้าง

21. TooNZ

TooNZ Member Member

442
    8
    18
    เอาเวลาจับรถแต่งไปปรับปรุงพื้นถนนก่อนดีไหม

22. นายกขวัญใจชนชั้นกลวง จุ๊ฟๆ

23. อืม...นะ

อืม...นะ New Member Member

218
    12
    0
    กินกันอิ่มเลยทีเดียว ตรงไหนเรียบๆก็ขอขุดซักหน่อย ขุดเสร็จก็กลบสั่วๆให้มันพังใหม่ได้เร็วๆ
    ถนนตรงไหนที่มันผุๆ พวกท่านๆทั้งหลายไม่ค่อยสนใจเท่าไหร่ เพราะเค้าวิ่งกันบนทางด่วนตลอด
    จะซ่อมๆกันก็คงจะเป็นบริเวณจากทางลงทางด่วนถึงทางเข้าบ้านเค้ามั๊ง

ทางด่วนฟรีไม่ตัดมาลงใกล้ๆบ้านตรูบ้างก็แล้วไป

24. 420 zakao

420 zakao New Member Member

106
    2
    0
    ถ้าคนที่เกี่ยวข้องได้เข้ามาอ่าน รบกวนเถอะครับ มาปะถนนตรงเเยกลาดพร้าวให้หน่อยเถอะครับ

หลุมยังกับโลกพระจันทร์ เห็นเป็นอย่างงั้นมาเป็น ปีๆละ ก็ยังเหมือนเดิม

25. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ผมไม่เห็นความแตกต่างของรัฐบาลใด

26. paknams

paknams New Member Member

118
    1
    0
    อ้าวตอนนี้ประเทศไทยมีนายกด้วยเหรอ

27. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    งด คุย เรื่องการเมืองเถอะ ฮะ

เด๋วเกิดความเเตกเเยก เปล่าๆ

ต่างฝ่าย ต่างว่า ฝ่ายตรงข้ามโง่

ต่างฝ่ายต่างคิดว่าตัวเองคิดถูก

ยังไงก็ไม่จบหรอกฮะ

จำข่าวที่เคยลงหนังสือพิมพ์ได้ไหม คุยการเมืองในวงเหล้า สุดท้าย ฆ่าตัดคอเสียบประจาร

เด๋วจะยาวเปล่าๆ เนอะ จากคนที่เคยเป็นเพื่อนกัน อาจจะมองหน้ากันไม่ติด เพราะ ทู้นี้ก็ได้ ว่ามั้ย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 พฤศจิกายน 2010
  28. golf b11

golf b11 Member Member

211
    4
    18
    ผมว่า เป็นที่หน่วยงานที่ดูแลเรื่องถนนนี้หละ ไม่ได้เรื่อง อีกอย่างน่าจะมีเบอร์โทรให้เราโทรบอกเรื่องถนนชำรุดไรประมาณนี้ อะคับ เพราะจะรอให้หน่วบงานที่ดูแลมาเจอเอง คงอีกนาน เซ็ง หรือที่ซ่อมแล้วไม่ดีโทรไปบอกๆๆๆๆๆๆให้มันสำนึกกกก

29. NaM

NaM New Member VIP

18
    1
    0
    อย่าว่าแต่ไทยเลยครับ

ขนาดเมืองที่เจริญแล้วอย่าง Sydney ถนนบางจุดก็โคตรห่วยอ่ะ

บางทีขับๆมาเจอหลุม ใส้แทบทะลักเหมือนกัน

30. AWD_IMP

AWD_IMP New Member Member

1,260
    29
    0
    แจ้งไป3ครั้งแล้วกับหลุมฝาท่อแยกเกษตร ตั้งแต่หน้าการทางพิเศษไปจนแยกเกษตร เจอทุกวันนี่ลูกหมากจะพังเอา ช่วยๆกันแจ้งทางการกันนะครับ คนละไม้คนละมือ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้