ภาพงาน Goodyear Drift Series Round 5 เต็มเหนี่ยวกับนักแข่งหลากหลายประเภท

การสนทนาใน 'Drift' เริ่มโดย Ton@CityMania, 10 พฤศจิกายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    นักแข่งหลายท่านที่เติบโตมาจากการแข่งแบบอื่น เริ่มเข้ามาสร้างสีสรรค์ในวงการดริ๊ฟท์เมืองไทย ไม่ว่าจะเป็นนักแข่งเซอกิต แดร๊ก จิมคาน่า หรือว่า โกคาร์ท ล้วนแล้วแต่เป็นกีฬาที่ต้องคุมบังเหียน เช่นกัน แตกต่างที่รูปแบบการคุม ว่าจะเน้นไปทางไหน เซอกิตเน้นทางไลน์สนาม แดร๊กเน้นทางการออกตัวและเปลี่ยนเกียร์ จิมคาน่าเน้นทักษะการควบคุมรถการใช้เบรคมือ และโกคาร์ทเน้นทางการให้คันเร่งและสมาธิ.... แต่ดริ๊ฟท์เนี่ยสิหลายคนมักจะมองว่า แถๆไป ไม่มีอะไรมากมาย ทั้งๆที่แท้จริงแล้ว ใช้ทักษะทุกอย่างรวมหากัน ไหนจะต้องออกตัวดีๆ ฟรีทิ้งมากก็ตามคันหน้าไม่ทัน ไหนจะต้องเข้าเกียร์ให้ถูก ว่าวเกียร์นิดเดียวงานเข้า ไหนจะดึงเบรคมือ ดึงไม่ได้จังหวะ ก็ไม่แถอีก พวงมาลัยจับไม่ถูก มือพันกันระนาว เข้าไลน์ไม่เป็นดริฟท์ไม่สวย คันเร่งไม่ดีตูดไม่ชิด สมาธิไม่แน่วแน่ ก็ไม่นิ่งอีก มานั่งคิดๆดูแล้ว คนขับดริ๊ฟท์เนี่ยก็ไม่ง่ายหน่า หลายๆคนคงอยากถาม ว่าทำไมผมโพสทีไร ส่วนใหญ่ต้องเกริ่นนำ จะบอกว่าเรื่องของเรื่องไม่มีอะไรมาก เกริ่นระหว่างรอเจ้า photobucket กำลังอัพโหลดไปงั้นแหล่ะ แหะๆ ตอนนี้เสร็จแล้ว มาดูกันเลยครับ

ผู้จัดงานนี้ ก็เหมือนเดิมครับ ทีมงาน motor track

สำหรับสนามนี้ ก็มีการกั้นกำแพงและตาข่ายเพิ่ม เนื่องจากใช้สปีดจากทางตรงเฉลี่ย 100 ขึ้นไปครับ

ผมเดินเซอเวย์ก่อนเลย เพื่อหามุมถ่ายรอบๆสนาม เลยเก็บภาพบูธต่างๆที่ออกงาน อาทิเช่น tamiya

มอเตอร์แทรค

มีขายเรือด้วยนะครับ

รถสวยๆ

ค่อยๆไล่ไปจนถึงซุ้มอาหาร เริ่มจาก ชาชัก เป็นต้นไป

ของกินมากมายอร่อยด้วยครับขอบอก แล้วก็เดินต่อไปมายังบูธของ canon แต่ยังจัดไม่เสร็จ ถัดไปเป็นบูธของ goodyear

วนสัก 1 รอบสนาม เหมือน walk course เลยแหะ แต่จะว่าไป การถ่ายรูปมันก็เหมือนแข่งรถแหล่ะครับ ต้องเดินดูสนามก่อน อิอิ

ปล่อยให้ผู้แข่งขันที่มาเช้า ได้ลองกันคนละ 1 รอบ

งานนี้ทีมงานเตรียมความพร้อมเสร็จสรรพ

พี่บียิ้มแบบนี้ แอบคุยกับสาวคนไหนป่าวหว่า เหอๆ

เริ่มเปิดให้ซ้อมกันเลย

คันนี้ goodyear ส่งเข้าประกวด เครื่อง 1 UZ

ใครอยากวิ่ง battle ก็จัดได้เลยนะฮ๊าฟฟฟ

โอ้ว....น้องเดย์เรา เล่นของด้วยแหะ แอบถ่ายตอนกำลังลงของ อิอิ

สนามนี้ redbull พร้อมลุยกันแล้ว

มาดูลีลาของแต่ละคันกันครับ ขาดคันไหน หรือซ้ำคันไหนขออภัยด้วยครับ

ช๊อตนี้รู้สึกว่า รถพี่นนท์จะท้ายเหวี่ยงไปหน่อย เพื่อนๆในทีมลงมาดูกันครับ

มีอยู่คันนึงรถเหินเชียวครับ ทีแรกไม่ได้ตั้งใจถ่ายมาก แต่เห็นเข้าไปแรงมาก กดชัดเตอร์รัวยิบๆ เริ่มจาก

แล้วก็บิน

ว่าแต่ มีพี่คนนึงเสื้อขาว ยืนแบบว่า ถ่ายรูป... ไม่ได้กลัวเล้ยยย

สงสัยพี่เค้าคงได้รูปสวยอ่า ถ่ายใต้ท้องรถได้ เทพเลย อิอิ แซวน้า

ครั้งหน้าแนะนำว่า อย่าเลยนะครับ เป็นไรขึ้นมา งานเข้าเลยนะ ถ่ายแค่พอควรพอครับ ขนาดตากล้องอาชีพหลายท่าน ยังห่างเลย

รถหลายคัน วิ่งน้ำมันรั่วก็มี ทีมงานจึงต้องโยนโบว์ลิ่ง เอ๊ย เคลียร์แทรค ( เห็นท่าแกได้ )

ระหว่างรอการควอลิฟาย เดินถ่ายเล่นดีกว่า

ซอยนี้ ซอยหวานเย็น รถหลากสีมาก

เห็นบางบูธเปิดเพลง ต้องรีบเดินไปดูสงสัยมีอะไรเด็ด.......... อ่อ ว่าแล้ว

บูธของทีม m150 storm ครับ แหล่มมะหล่า

และน้องอีกคน

บูธนี้รู้สึกจะเป็นของ GUARDIAN เป็นผลิตภัณฑ์ ที่เกี่ยวกับการปะยางฉุกเฉินนะ

จิมมี่คีย์ก็มาครับ ชุดนางพยาบาล ทำให้อยากเป็นผู้ป่วยทันที

บูธแคนนอลเปิดแล้ว ยิงสาวๆก่อนเลย

กูดเยียร์ก็มากันแล้ววว

เริ่มการควอลิฟายกันแล้ว

เฉพาะทีมงาน official นะครับ ถึงขึ้นมาได้ อิอิ แอบแฝงซะหน่อย

พี่พีทเราชิดเกิ๊นนน

เสียงคันนี้มันแสบหูเหลือเกิน น่าจับไปวิ่ง drag มาก

ควันท่วมกันเลยทีเดียว

ภาพนี้แหล่ะเป็นภาพสุดท้ายที่เลนส์เทเลของผม กลับบ้านเก่าแล้ว... 70-300 vr มันคุ้มแล้วที่อยู่กับเรามาปีครึ่ง ขายไปเมื่อวาน 3000 เอง เนื่องจากระบบ vr เสีย ช่วง 150-300 สั่นอย่างกะเจ้าเข้า

พี่แมน รายการนี่แหล่ะมันส์ สอยเจ้ากล้อง canon 7d ตัวใหม่ ที่ถ่าย vdo full HD ได้แบบงดงาม แถมใส่อ๊อฟชั่นโคตรหล่อ รอเลนส์ราคาครึ่งแสนมาเตรียมไว้ถ่ายงานอีก รอดูภาพได้ในรายการพี่เค้านะครับ

เจ้าบอลลูนมาแล้ว

ส่วนเจ้าตัวนี้ มันคืออะไรเนี่ย สงสัยยานอวกาศ อิอิ ให้ดูตัวบินๆนะ ไม่ใช่ดูน้องพริตตี้

พี่ชัชบอดี้สแลมก็มา แต่ไม่ได้ลง

เปิดให้ผู้ชมได้เข้ามาชมพิทกันแล้ว

เก็บตกซะเลย

สาวสวย เด็กใครหว่า อิอิ

แอบยิงพริตตี้กูดเยียร์อีกนิด พอดีเห็นแสงริมไล้ท์

ทีม overdrive วันนี้ยังคงเป็นชุดแข่งเก่า สนาม 6 ชุดแข่งใหม่ต้องรอดูกันครับ สวยมาก

กรรมการเรียกประชุมอีกครั้ง

รอบ 16 คัน ลุยกันเต็มที่

แล้วก็ถึงเวลาพิธีเปิดอย่างเป็นทางการ

รถแข่งเข้ามาในสนาม

ถ่ายรูปหมู่กันหน่อย

มีแบรคดร๊อฟนิดๆด้วย

เฮก่อนแข่ง

สนามนี้ โค้งใหญ่สุดทางตรง มีชื่อเรียกกันไปแล้วว่า "โค้งเฮียโก" เพราะเฮียแก มิดตรงจุดนี้ 3 รอบ

ทีมเดียวกันเจอกันเองเยอะมากสำหรับสนามนี้

คู่ชิงที่หนึ่งระหว่าง นนท์ overdrive กับ หนึ่ง ราชาแม็ก

ขับกันได้สะใจมาก

ผลกำลังจะออกแล้วครับ

ที่พี่หนึ่งเฮเนี่ย ได้ที่ 2 นะฮ๊าฟฟฟ

พี่นนท์ได้ที่ 1 อีกเช่นเคย 2 พี่หนึ่งราชแม็ก 3 พี่ต๋องกระทิงดุ 4 พี่โอ๊ต overdrive

ฉลองกันหน่อย

overdrive อีกแล้วววว

หมดแล้วครับ มารอดูสนาม 6 สนามสุดท้ายกันนะครับ สวัสดี

Special Thanks ทีม Screen Garage , และพี่ๆทีมงาน motor track ทุกท่าน

2. CHOR_CHAT_RAMA3

CHOR_CHAT_RAMA3 New Member VIP

2,829
    16
    0
    รูปสวยเหมือนเดิมเลย ขอบคุณครับ

3. tikcitymania

tikcitymania Member Member

105
    8
    18
    รูปสวยมากมายอ่ะครับ

4. Mochi_Racing

Mochi_Racing New Member VIP

692
    36
    0
    รูปสวยจัดอ่ะพี่ต้นงานผมเอายิ่งกว่านี้นะพี่ อิอิ

5. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    ขอบคุณมากๆครับ เหมือนได้อ่านนิตยสารด้วยเลยครับ

6. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    โหดมันส์ฮา

7. cefiro-man

cefiro-man Member Member

561
    5
    18
    ยังเหมือนเดิม.....สวย

8. RoaDSidE

RoaDSidE Member Member

124
    4
    18
    สวยครับ....

9. Drift Entertainment

Drift Entertainment New Member Moderator

1,131
    18
    0
    ขอบคุณสำหรับรูปสวยๆ ทำแต่งาน อย่างอื่นไม่เคยได้เห็น เห็นแต่หลังหัวกรรมการกับรถแข่ง

10. ว่าจะไปแล้วเชียว

11. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    thx

12. อุลตร้าแมน

อุลตร้าแมน New Member Member

158
    2
    0
    ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆครับ

13. เจน

เจน New Member Member

315
    4
    0
    สุดยอด..รูปสวยมากครับ

14. FD-TH

FD-TH New Member Member

42
    2
    0
    ภาพสวยมากๆครับ ขอบคุณครับ

15. hks6969

hks6969 New Member Member

38
    1
    0
    รูปสวยงามครับ !!

16. Ton_Kab

Ton_Kab New Member Member

767
    0
    0
    รูปสวยครับผม

17. MooJa

MooJa New Member Member

648
    3
    0
    รูปสวย ขอบคุณครับ

18. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    ภาพสวยมาก ๆ

19. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    รูปสวย ใสกิ๊กเลยครับ +++ครับ

20. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    ภาพ สุดยอดด มากครับ

งานก็สนุกมากเหมือนกันครับ

21. Bushika

Bushika New Member Member

1,518
    5
    0
    สุดสวยเลยยย

22. ^0^ GoTaKa ^0^

^0^ GoTaKa ^0^ New Member Member

2,307
    34
    0
    สวยคับ

23. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ขอบคุณคราบ

24. novelty

novelty New Member Member

149
    2
    0
    รูปสวยมากเลยครับ แจ่มแจ้งแจ๋วจริง

25. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
  26. ch_opas

ch_opas New Member Member

559
    6
    0
    เหมือนอยู่ในสนามแข่งเลยครับ

27. OOF-R110

OOF-R110 New Member Member

261
    4
    0
    ขอบคุณรูปสวยๆคับ

28. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    รูปสวยเหมือนเดิมคับ

29. sasit

sasit Member Member

140
    1
    18
    ภาพแจ่มแจ๋ว!

30. AOFMOTORSPORT

AOFMOTORSPORT New Member Member

460
    8
    0
    สวยงามเช่นเคย

ขอบคุณมากๆ ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้