เตือนเพื่อนๆที่ส่งของไปรษณีย์ไทย

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Aor Coupe, 5 พฤศจิกายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Aor Coupe

Aor Coupe New Member Member

218
    1
    0
    ใด้รับการชี้แจงดังนี้ครับ
    1.ถ้าไม่มันใจของขอเช็คดูก่อน ก่อนที่จะเซ็นต์รับ ถ้าเซ็นต์รับแล้วซวยไป
    2.ก่อนส่งถ่ายรูปใว้
    3.พึ่งรู้ว่ามีการส่งที่พิเศษกว่า ems แต่ต้องจ่ายเงินเพิ่ม (เราก็คิดว่าems ดีสุดแล้ว)
    4.ถ้ากล่องหลวมเอากระดาษหนังสือพิมอัดให้แน่น

ผมใด้ส่งemsของให้ลูกค้าทีjเชียงใหม่แต่พอถึงปลายทางสิ่งที่ลูกค้าผมใด้รับคือของที่เป็นสถาพนี้
    หมายเหตุ ผมยอมให้ลูกค้าเคลมของใหม่แต่ต้องรอ การโพสครั้งนี้เพื่อเตือนเพื่อนๆเท่านั้น
    ก่อนส่ง[​IMG]
    ปลายทาง[​IMG]

ต้นทาง[​IMG]
    ปลายทาง[​IMG]

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 พฤศจิกายน 2010
  2. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
  3. Nithivat

Nithivat New Member Member

345
    2
    0
    ของผมก็เคยโดนครับโคมไฟหน้า พอถึงปลายทางตัว iner แตกและบิ่น ขายึดก็หัก เลยต้องให้ส่งใหม่ แล้วก็เขียนที่กล่องว่าห้ามโยนของจะแตก เขียนไว้รอบกล่องเลยครับ ;)

4. NobodyPerfect

NobodyPerfect New Member Member

123
    14
    0
    เคยมีประสบการณ์แบบนี้เหมือนกันครับ

ส่งลำโพงจากกรุงเทพฯ ไปชลบุรี

คนซื้อถ่ายภาพกลับมาให้ดู ถึงกับอึ้งครับ

สภาพตีเป็นของเสียได้เลย

สุดท้ายก็ต้องโอนเงินคืนให้เค้าไป

เสียดายของมากๆ เลย

แนะนำว่าถ้าจำเป็นต้องส่งของทางไปรษณีย์

ต้อง packing ให้ดีๆ เลยครับ พลาสติกกันกระแทกยัดให้เต็มกล่องไปเลย

ให้ของข้างในไม่สามารถขยับได้ น่าจะช่วยได้ระดับนึงครับ

5. ที่เคยเจอมันโยนตั้งแต่ต้นทางเลยครับ

6. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ผมเคยโดนแต่ ห่อมาแล้ว มาถึงก็ให้ไปห่อใหม่อีก บอกว่า กล่องเล็กเกินไป กล่องไม่ดี แพ็กไม่เรียบร้อย แล้วก็
    ไปเสียตังค่ากล่อง ค่าห่ออีก คราวต่อไปจะไม่ห่อแล้ว ไปห่อที่ไปรษณีย์เลย

7. takuro

takuro New Member Member

78
    6
    0
    ไม่อยากจะบอก ถ้าใครเคยเข้าไป ศป ลส ศูนย์ไปรษณีย์ หลักสี่ ที่เค้าขนของกัน พวกโยนอย่างเดียวไม่สนใจ เคยเห็นใช้เท้าเตะด้วย

ขนาด มอเตอร์ไซค์ พวกยังลอง ขับวนเล่นใน 0 เลย ที่เห็นเพราะไปส่งของ ในนั้นบ่อยๆ ดังนั้นถ้าจะส่งอะไร แพ็คให้แน่นให้ดีที่สุด

8. zev

zev New Member Member

208
    25
    0
    สงสัยถ้าส่งระเบิดไป กะว่าจะระเบิดปลายทาง มันคงระเบิดก่อนแน่เลย ทั้งโยน ทั้งเตะกันแบบนี้ :D

9. <?:=B?@T=:?>

<?:=B?@T=:?> New Member Member

642
    133
    0
    ถึงจะติดว่าระวังของแตก เค้าก็ไม่สนใจคับ โยนอย่างเดียว ทางที่ดีหากล่องที่ค่อนข้างใหญ่กว่าสินค้าพอสมควรคับ
    อย่าพอดีจนเกินไป แล้วเอาเศษกระดาษ หรือ พลาสติกเม็ดๆที่ไว้รับแรงกระแทก ยัดไว้รอบตัวสินค้าเลยคับ

10. zooz

zooz New Member Member

106
    0
    0

ส่งประจำครับ..ทั้งไปรษณีย์ / ขนส่งเอกชน..ยังไม่เคยมีปัญหา..แพ็คของหนาๆแผ่นกันกระแทกอย่ากลัวเปลือง..หนังสือพิมพ์รองใน

กล่องหนาๆทุกๆด้านอัดหนังสือพิมพ์ให้เต็มกล่องให้ของที่ส่งอยู่ตรงกลางกล่อง..ใส่กล่องแล้วลองเขย่าดูอย่าให้เคลื่อนตัวได้

อันนี้สำคัญมาก..ของที่ส่งอย่าให้ขนาดใส่ลงไปพอดีกล่องต้องมีช่องว่างรอบๆทุกด้านไว้อัดตัวกันกระแทก / อย่าใส่ของที่บอบบางเช่น

พลาสติค/กระจก ปนกับของแข็งๆในกล่องเดียวกันถ้าแพ็คไม่ดีแล้วเคลื่อนตัวได้เวลาถูกโยนมันจะกระแทกกันเองจนเสียหาย..มันโยนกัน

ทั้งนั้นครับไม่ว่าไปรษณีย์ / ขนส่งเอกชน .. เขาไม่รู้ /ไม่สนใจว่าของในกล่องเป็นอะไร ( ถ้ามันรู้ว่าในกล่องเป็นอะไรมันจะไม่แตก..มันจะ

หายไปเลย ) ตอนนี้เราไม่มีทางเลือกอื่นครับถ้ายังต้องใช้บริการเขาเราต้องแพ็คของให้ดีที่สุด

11. spuknic

spuknic New Member Member

501
    52
    0
    ขอบคุณที่ช่วยเตือนครับจะได้ระมัดระวังครับ

12. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO

ก๊วยเจ๋ง@ASIMO New Member Moderator

833
    158
    0
    เพราะรู้คับว่าพวกนี้ส่งก็คือส่งมันไม่ระวังอะไรให้หรอกคับ เคยส่งท้าวแขนยังต้องจำใจห่อหลายชั้นบวมเป็นลูกขนุนกันเลยทีเดียว กันเหนียว แต่เห็นสภาพของแล้วน่าเห็นใจแทนคับ

13. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    มันเป็นเรื่องปกติครับ ผมโดนบ่อย เลาผมส่งของให้ลูกค้าจะส่งทางบริษัทขนส่งเกชนมากกว่าเพราะวันเดียวถึงและของส่งยังไงถึงอย่างนั้น ราคาแพงกว่าแต่ก็ยอมรับได้ครับ

14. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    แย่โคตรๆ ห่วยจริงๆ

15. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
    ขออนุญาตครับ

ถ้าป้ายยังไม่แตก เอาป้าย type R มาขายผมได้ไหมครับ

ถ้าขาย PM มาที

16. Aor Coupe

Aor Coupe New Member Member

218
    1
    0
    น้ำท่วมเป็นไงบ้างครับ

17. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    เห็นใจคับ

18. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    ไอ้ที่พิเศษกว่า ems คือ โลจิคโพสต์ใช่เปล่าคุณอ๋อ ถ้าใช่ผมว่าแบบโลจิคโพสต์มันแพงเว่อร์อ่ะ เค้าจะถามว่าของที่จะส่งคืออะไร แล้วไปเปิดพิกัดดูว่าจะชาร์จค่าส่งเท่าไหร่ อะไหล่รถแต่ละอย่าง ค่าส่งไม่เท่ากันด้วย ค่าส่งจะคิดตามน้ำหนักเหมือน ems แต่จะมีค่าพิกัดการรับประกันเพิ่มอีก มันเลยแพงเกือบสองเท่าของ ems ธรรมดา แต่ผมว่าถ้าแพ็คไม่ดี มันก็ทำพังเหมือนกัน เหอๆ

19. pop96

pop96 New Member Member

825
    68
    0
    ค่าส่งเริ่มต้น 300 บ. ครับ แต่ระยะเวลาของถึงช้ากว่า EMS เห็นบอกว่ารับประกันของไม่เกิน....... บ. (จำไม่ได้)

จะมีใบมาแจ้งที่บ้านให้ไปรับของที่ศูนย์ไปรษณีย์ครับ

------------------------------------------------------------------

คงเพราะบริการใหม่นี่มั้ง เลยทำให้ของเก่าไม่ดี จะได้เปลี่ยนใช้บริการนี้กัน

20. lowa_ponpon

lowa_ponpon New Member Member

223
    0
    0
    โอว์.....มาเก็บข้อมูลครับ

ขอบคุณและเห็นใจ เจ้าของกระทู้ด้วยครับ

21. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ผู้ขายรับผิดชอบดี
    ผมเห็นใจครับ

22. Maverick19

Maverick19 New Member Member

134
    1
    0
    นี่หรือไปรษณีย์ไทย.......

+++ เห็นใจเจ้าของกระทู้กับลูกค้าครับเสียทั้งเวลาและความรู้สึกจริงๆ +++

23. G.MUGEN

G.MUGEN New Member Member

427
    19
    0
    แล้วใครจะรับผิดชอบครับนี่

24. ulma69

ulma69 New Member Member

313
    1
    0
    ไปรษณีย์ไทย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้