เพื่อนๆ EK หาดใหญ่...

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย terk, 3 พฤศจิกายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. terk

terk Active Member Member

151
    52
    28
    น้ำท่วมหนัก ขอให้ปลอดภัยทุกคนนะครับ...

ปล. เพื่อน TankEK เป็นอย่างไรบ้าง... คันขาวยังอยู่ดีป่าว... ส่งข่าวบ้างเน้อ...

:cry::cry::p:cry::cry:

2. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    น่านสิ เสี่ยแทงค์หายไปไหนเลย เป็นยังไงบ้าง

3. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
  4. EK9625

EK9625 New Member Member

758
    86
    0
    เป็นห่วงครับ แต่ดูข่าวแล้วรู้สึกน้ำจะลดแล้วนะครับ เป็นไงบ้าง

5. earth_ek96

earth_ek96 New Member Member

513
    9
    0
    ยังไงก็ขอให้โชคดีทุกท่านครับ ขอให้ภัยร้ายๆผ่านไปจากคนไทยไวๆนะครับ

6. Nithivat

Nithivat New Member Member

345
    2
    0
    ขอให้ปลอดภัยทุกท่านนะครับ สู้ๆครับ สิ่งร้ายๆผ่านไปสิ่งดีๆจะเข้ามาแทนที่ครับ :):):):):)

7. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    ขอให้ปลอดภัยทุกคนนะครับยังไงก็ส่งข่าวกันบ้างนะครับ

8. P'WAR

P'WAR New Member Member

438
    10
    0
    นั่นสิ...เป็นงัยบ้าง น้ำลดรึยังครับ...เทคนิคหาดใหญ่ผมเป็นงัยบ้างก็ไม่รู้นะ...ท่วมป่าว?

9. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    ด้วยความเป็นห่วงนะครับ ไม่เฉพาะทางใต้เพื่อนๆจังหวัดไหนที่ประสบภัยก้ขอให้ปลอดภัยทั้งชีวิตและทรัพย์สินนะครับ

10. ka8506

ka8506 New Member Member

408
    136
    0
    ขอให้ทุกๆท่านปลอดภัย และรักษาสุขภาพด้วยนะครับ เป็นห่วงๆๆ

11. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    เป็นห่วงเหมือนกันครับ ถ้าไม่ขึ้นไปจอดที่จอดรถสูงๆ ดูจากสภาพ ไม่น่าพ้น

12. Top_EK_Songkhla

Top_EK_Songkhla Member Member

67
    8
    8
    ผมอยู่ อ.เมืองสงขลา ที่บ้านผม ณ เวลานี้ ไฟยังดับเป็นวันที่ 4 ติดต่อกันแล้วครับ คืนที่พายุเข้าฝนตกหนักมาก
    และมีลมกรรโชกแรง ในเขตพื้นที่เทศบาลนครสงขลา ต้นไม้ล้ม เสาไฟฟ้าหักเป็นจำนวนมาก ฯลฯ นอกจากไฟฟ้าดับ
    แล้ว น้ำประปาก็ไม่ไหล โทรศัพท์มือถือ โทรศัพท์บ้านเป็นอัมพาท เกิดปัญหาข้าวยากหมากแพง คนเข้าคิวรอเติม
    น้ำมันที่ปั๊มยาวเป็นหางว่าวส่งผลให้น้ำมันตามปั๊มต่าง ๆ หมดลงในเวลาอันรวดเร็ว ร้านอาหารต่าง ๆ ก็มีคนรอ
    คิวซื้อกันเป็นแถวยาวอย่างที่ไม่เคยเกิดขึ้นมาก่อน ถือเป็นภัยพิบัติที่เลวร้ายที่สุดเท่าที่เคยประสพพบเจอมาในชีวิต
    ครับ ส่วน ณ เวลานี้สถานการณ์เริ่มคลี่คลายลงเป็นลำดับครับ ขอขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุก ๆ ท่านนะครับที่เป็นห่วง
    เพื่อน ๆ ชาว EK Group ทางสงขลาและทางหาดใหญ่ครับ ส่วนคุณ Tank ขาดการติดต่อจากผมไป 2-3 วันแล้ว
    ครับ ถ้าติดต่อได้เมื่อไหร่จะแจ้งให้ทราบอีกครั้งครับ

13. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    มารายงานผลนิดหน่ยครับ พอดีโทรคุยกับแทงค์อยู่ตลอด
    ตอนนี้น้ำลดลงใกล้หมดแล้วครับ ส่วนแทงค์และรถยังอยู่ดีครับ บ้านแทงค์อยู่ในเมืองก็จริงแต่ก็อยู่ในพื้นที่ๆสูงหน่อย แต่ก็พอให้ลุ้นอยู่เหมือนกันเพราะยกรถขึ้นสูงจากพื้นประมาณ 6 นิ้วแล้ว
    น้ำก็ยังขึ้นมาเรื่อยๆ สุดท้ายก็หยุดอยู่แค่ชายลิ้นหน้าครับ ก็โล่งอกไป ตอนนี้ไฟฟ้าติดแล้วแต่น้ำประปาไม่ไหลและเน็ตก็ใช้ไม่ได้ครับ ตอนนี้มีปัญกาเรื่องอาหารครับ เพราะที่ซื้อเก็บไว้ใกล้หมดแล้ว
    และก็เริ่มหาซื้อยากแล้วด้วยครับ

ติดตามเพิ่มเติมได้ตาม link ครับ >>พี่น้อง EK ทางใต้<<

14. no.69

no.69 Active Member Member

234
    51
    28
    เป็นกำลังใจให้นะครับ ขอให้ทุกท่านปลอดภัย

15. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO

ก๊วยเจ๋ง@ASIMO New Member Moderator

833
    158
    0
    เอาใจช่วยคับ ดูจากภาพข่าวแล้วสุดๆ ท่วมกันถึงชั้น2 เลยทีเดียว

16. bigeyes96

bigeyes96 New Member VIP

616
    246
    0
    น้ำได้ท่วมระผลิตทั้งระบบของทางหาดใหญ่ สงขลาก็รับน้ำจากหาดใหญ่ ถ้าหาดใหญ่เดี้ยงสงขลาก็เดี้ยง
    ตอนนี้ทางการประปากำลังดำเนินการแก้ไขโดยเร่งด่วนแล้วโดยจะกู้ระบบผลิตบางส่วนมาดำเนินการ
    คาดว่าเสาร์นี้จะช่วยได้ประมาณ30% ประกอบกับได้ใช้รถบรรทุกน้ำดื่มไปแจกน้ำเป็นจุดๆแก่พี่น้อง
    ประชาชนโดยเร่งด่วนแล้วคับ ยังไงก็ขอให้พี่น้องอีเคกรุ๊ปทางใต้ปลอดภัยทุกคนนะคับ

17. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    เพิ่งกลับจากเยี่ยมบ้านแทงค์มาครับ ก็กำลังทำความสะอาดบ้านเก็บของนิดหน่อยครับ รอให้น้ำประปามาก่อนคงได้ทำความสะอาดให้เรียบร้อยอีกที

แทงค์ฝากขอบคุณทุกๆท่านที่เป็นห่วงด้วยครับ

18. spuknic

spuknic New Member Member

501
    52
    0

ใช่ครับคืนนั้นลมแรงมากน้ำก็ระบายไม่ทัน เช้ามาต้นไม้ล้มทับบ้านพัก 2 ต้นใหญ่ๆ โชคดีที่ไม่ได้เอารถลงไปไม่งั้นมีลุ้นแน่

ผมเห็นรถคุณจอดหน้าราชมงคลเกือบทุกวันเลยไม่ยักรู้ว่าเข้าบอร์ด EK ด้วยไงเด๋ววันหลังจะทักทายนะครับ

19. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เหนื่อยเลยครับกว่าจะผ่านไปได้ น้ำขึ้นไวมากๆๆๆครับ เดินไปถ่ายรูปแถวๆ หน้า โชว์รูม BMW หน้าคาร์ฟูร์ครับ ไม่ถึง30นาที น้ำจากที่ไม่มีเลย ขึ้นมาถึงตาตุ่มเลยครับ รอบนี้หนักจริงๆครับ ขนาดว่าขึ้นแม่แรง รองอิฐไป10ซม.แล้วครับ ยังถึงลิ้นหน้ารถ ผมเลยตัดสินใจ โทรปรึกษาพี่โอ เลยครอบ ไอดี ท่อไอเสีย ถอดกล่อง ECU+จอ 2 Din ถ้าจมก้อทำใจแล้วครับ
    ปล. ขอบคุณเพื่อนๆ ทุกท่านที่เป็นห่วง ขอบคุณพี่โอที่ให้คำปรึกษา และไข่ไก่กับน้ำดื่มครับ

20. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
  21. bigeyes96

bigeyes96 New Member VIP

616
    246
    0
    ข่าวบอกว่าอาจจะมีระลอกสอง ยังไงก็ระวังกันด้วยนะคับ

22. Pond_Ek

Pond_Ek New Member Member

363
    49
    0
    เป็นกำลังใจให้ทุกท่านที่ประสบภัยด้วยนะครับ ขอให้เรื่องร้ายๆผ่านไปโดยเร็ว

23. Aor Coupe

Aor Coupe New Member Member

218
    1
    0
    เด็กใต้มาให้กำลังใจครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้