มีเรื่องหม้อน้ำมารบกวนหน่อยคร้าบบบ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย Hally_YoKuBo FuGo, 12 ตุลาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    พอดีวันนี้ได้ลองซัด แต่ไปเหนเข็มความร้อนมันพุ่งขึ้นตามที่เราเหยียบเลยอ่ะคับขึ้นไปเกือบถึงตัว H ผมเลยยก ผมยกความร้อนก็ลงเรื่อยๆ
    ขับปกติ ไม่ขึ้น แต่ถ้าซัดขับเร็วๆความร้อนขึ้น แล้วเปิดฝากระโปรงดู น้ำในถังพักน้ำมันดันออกหมดเลยอ่ะครับ

ไม่ทราบว่าเกิดจากสาเหตุอะไรอ่ะคับหม้อน้ำผมมีแต่สนิมๆ

2. mseeo2

mseeo2 New Member Member

778
    9
    0
    เด๋วรอคนมาระดมความคิดแปบนะคับ แต่พี่ว่าถ้าทางปะเก็นแลบหรือไม่ฝาก็โก่งแล้นนมั้ง

3. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    ตามน้องเอ็มว่าเลยครับ

คร่าวๆน่าจะปะเก็นแล็ป.....อิอิ

4. pandabank

2,427
    4
    0
    ตามน้องเอ็มว่าเลยครับ

คร่าวๆน่าจะปะเก็นแล็ป.....อิอิ

5. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    อุ้ววววววววววววววว ตอนแรกคิดว่าเป็นที่หม้อน้ำนะเนี่ย งานงอก

6. 4D56T

4D56T New Member Member

1,903
    0
    0
    ตามข้างบนอ่ะ แต่ผมเคยเจอฝากระป๋องพักน้ำมีรอยแตกอ่ะคับ มันก็ดันเหมือนกันคับ

7. DK!_Keng

DK!_Keng New Member VIP

846
    2
    0
  8. Hally_YoKuBo FuGo

4,243
    59
    0
    ง่ะ ฟังจากที่พี่ๆบอกมาถ้าจะหนัก เครียดเลย อิอิ

9. เคยเป็นเหมือนกันครับ พอเปิดมา ฝาแตก!! หิหิ...

10. Hally_YoKuBo FuGo

4,243
    59
    0
    ผมไม่อยากแตก 555

11. เคยเป็นคับความร้อนขึ้นถ้าเหยียบเกิน120หรือพูดง่ายๆยิ่งเหยียบยิ่งขึ้นคับ
    (แต่ของผมหม้อน้ำตันคับ4m40)พอเปลี่ยนเปง2ช่องถี่หายคับ
    รอผู้รู้มาตอกคับ

12. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    เห็นเป็นเรื่องหม้อเลยเข้ามาดู.......อิอิ
    งานเข้าแล้วฮอล...........ปะเก็นแหล่ะ

13. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    คงประมาณท่าน ๆ ข้างบนนะแหละครับ

14. pandabank

2,427
    4
    0
    ธรรมดาครับ รถซิ่งย่อมไม่ทนเสมอ.....อิอิ

อย่าเครียดเลยฮอล ใจร่มๆ

15. pandabank

2,427
    4
    0
    ธรรมดาครับ รถซิ่งย่อมไม่ทนเสมอ.....อิอิ

อย่าเครียดเลยฮอล ใจร่มๆ

16. Hally_YoKuBo FuGo

4,243
    59
    0
    จ๊ากก งานงอกอีกแล้ว ขอบคุณพี่ๆทุกคนเลยครับ กระบะคงจอดพักก่อนซ่อมไม่ไหว อิอิ

17. aj anucha

aj anucha New Member Member

948
    1
    0
    อาาการซัดแล้วความร้อนขึ้น เกิดปะเก็นแล่บแล้ว กำลังอัดจากกระบอกสูบรั่วเข้าตาน้ำครับ มันเลยดันน้ำในหม้อน้ำออกมาทาง หม้อพัก จนเหลือน้อย ความร้อนเลยขึ้นครับผม
    ของผมใช้ไทรทันรื้อฝาสูบมาเปลี่ยนปะเก็นแล้วหลายรอบ มีรอบนึงที่โดนปาดฝาไปครับ อย่างไงเปิดฝาสูบส่งโรงกลึงเช็คโก่งฝาสูบด้วยครับ ปะเก็นใช้ของโรงงานดีสุดครับ อย่าลืมพ่นสเปร์ทองแดงกันไว้ด้วยนะครับ:eek::eek::eek:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 ตุลาคม 2010
  18. Hally_YoKuBo FuGo

4,243
    59
    0
    อ่าๆขอบคุณครับผม แต่วันนี้ดูน้ำในหม้อน้ำมันไม่ลดอ่ะคับยังมีอยู่ปกติ บางคนก็ว่าหม้อน้ำตัน เห้อ เครียดๆๆ

19. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0

รถผมไม่แรงทนใช้ได้ แต่ตัวผมนี่ดิไม่ค่อยทนเลยอ่ะ แป๊ปเดียวเอง อิ อิ อิ

20. Hally_YoKuBo FuGo

4,243
    59
    0
    นั่น 555

21. ลองเช็คดูคับ

22. aj anucha

aj anucha New Member Member

948
    1
    0
    ถ้าน้ำล้นออกหม้อพักไงก็ไม่รอดครับ หรือไม่ก็ลองเช็คพวกวาล์วน้ำ กับ ฝาหม้อน้ำใหม่อีกทีครับ....

23. pandabank

2,427
    4
    0

หม้อ น้ำ ไม่ทนหรอพี่บี.....อิอิ

24. Hally_YoKuBo FuGo

4,243
    59
    0
    ครับผมไว้จะไปเช็คดูครับ

25. WiN_Diesel

WiN_Diesel New Member Member

1,850
    13
    0
    สรุปเค้าคุยรัยกันอะ...5555555

26. Hally_YoKuBo FuGo

4,243
    59
    0
    เรื่องน้ำแตก ! เห่ยน้ำดันครับ อิอิ

27. NaWaa

NaWaa New Member Member

5,079
    85
    0
    หายไวๆนะฮอล...

28. mseeo2

mseeo2 New Member Member

778
    9
    0
    แหม เรื่องน้ำๆเนี้ยชอบกันจังเลยนะ อิอิ

29. Hally_YoKuBo FuGo

4,243
    59
    0
    ครับผมต้องทำก่อน for play อิอิ

30. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    หัวฉีดรั่วเหรอ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้