ขอถามหลายเรื่องเลยครับ

การสนทนาใน 'RT Club' เริ่มโดย Ea"RT"h, 23 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    แผงฟิวส์ตรงใต้คอนโซลร้อน แต่ไม่ขาด มันผิดปกติหรือเปล่าครับ
    ก็ใช้ได้ปกติมานานแล้ว แต่มันร้อนเท่านั้น ไม่อยากให้ร้อน

ไฟเลี้ยวใช้ได้แต่เลี้ยวซ้าย เลี้ยวขวาไม่ติด หลอดไฟไม่ขาด เป็นเพราะอะไรครับ

แล้วไอ้ตัวที่ทำให้ไฟเลี้ยวกระพริบอยู่ตรงไหนครับ ช้าไม่เจอจริงๆ เพราะมันกระพริบช้ามาก อยากจะเปลี่ยน

แล้วตรงแผงอะไรสักอย่าง บริเวณด้านขวาของคันเร่ง มันคือแผงอะไรครับ มันเป็นของไฟอะไรบ้าง

อีกเรื่องมีที่ไหนรับเดินสายไฟรถเก่าบ้าง เฉพาะพวกไฟต่างๆ ไม่เกี่ยวกับเครื่องยนต์
    เคยไปถามร้านทำไฟร้านนึงแถวบ้านมา เค้าไม่รับทำ เพราะเค้างง ไล่ไม่ถูกอะ สายไฟมันเก่าหมดแล้ว

2. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    รีเลย์ไฟเลี้ยวก็ตรงไหน แล้วแฟรชเชอร์ (ไม่รู้เขียนถูกป่าว) อยู่ตรงไหนครับ

ยิ่งถ้าใครสารถบอกได้ว่า ฟิวส์ตัวไหน รีเลย์ตัวไหน ทำงานเกี่ยวกับอะไรยี่งดีเลยครับ

3. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    เรื่องไฟเลี้ยวที่กระพริบช้า มันอาจจะเป็นเพราะระบบไฟเลี้ยวมันรวนครับ ผมเคยเป็นเหมือนกัน เช็คหลอดดูก็ไม่ขาด แต่มันไม่ติด พอปล่อยไว้อยู่ดีๆ มันก็หายไปเอง พอไฟใช้ได้หมดมันก็กระพริบปกติเลยอ่ะ งงเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้