ภาพงาน Nitto Hearder Turbo Trackday Play Gymkhana สนามฝนคนชอบจิม

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย Ton@CityMania, 13 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    ช่วงนี้ฝนตกบ่อยๆ ผู้ที่ชื่นชอบกีฬามอตอร์สปอร์ตค่อนข้างเกลียดฤดูนี้มาก เพราะ ทำให้กีฬาประเภทนี้หยุดชงัก
    เพราะค่อนข้างที่จะอันตราย ไม่ว่าจะเป็น drift , drag, circuit , karting หรือ gymkhana ก็ตาม
    แต่โดยส่วนตัวแล้ว ผมจะบอกว่า karting เป็นกีฬาท้าฝนที่อันตรายน้อยที่สุด แถมได้ความมันส์จากทักษะ
    การควบคุมด้วยคับ ช่วงนี้หน้าฝน ลองไปเล่นกันดูครับที่ motorsportland แดนเนรมิตเก่า แล้วคุณจะพบ
    กับความมันพร้อมกับความรู้สึกที่เปียกแฉะจนถึงไข่กันเลยทีเดียว อันนี้พูดจริงนะครับ สนุกมากๆ ปล.แอบโฆษณาให้พี่ไก่

มาดูกันเลยดีกว่าคับ สำหรับกีฬาจิมคาน่า เป็นกีฬาอันดับสอง สำหรับคนที่ต้องการฝึกฝน ทักษะการขับรถ

จิมคาน่าฝึกอะไรบ้าง 1.ท่านั่งที่ถูกต้อง 2.จับพวงมาลัยที่ถูกต้อง 3.ไลน์ที่ถูกต้อง 4.คันเร่งและเบรค 5.รู้จักรถตัวเอง 6.. เอาเป็นว่าเยอะ

กีฬาประเภทนี้เหมาะกับยุคนี้มาก เพราะว่า เป็นกีฬาที่ลงทุนน้อยที่สุด รถเดิมๆก็ขับได้ ตามที่อาจารย์ ปอม gambino ได้เคยเอ่ยไว้

ช่วงนี้ก็ยังอยู่ในฤดูฝน ตามศัพท์วัยรุ่นทั่วไป ก็คงหนีไม่พ้น การเรียกว่า " ฤดูวางไข่ "

หลายคนบอกว่า หน้านี้ มันน่า. . . เนอะ ( นอน ) อย่าเพิ่งคิดไปไกล

งานนี้เลยมากันไม่เยอะ แข่งกันแบบกันเองๆ คนละ 5 รอบกันไปเลย

โดยมีโต้โผ คือ นายอ๋อง nitto และนายอ้วน racing garage นำทีม

สนามนี้สนุกตรงไหน ตอบ: ตรงที่ว่า ซ้อม 2-3 ไลน์ ตั้งแต่ 10.00-15.00 แล้วแข่งอีก 1 ไลน์

เรียกได้ว่า ได้ฝึกความจำ และเหมือนได้ขับหลายๆสนามกันเลยทีเดียว

คุ้มจริงๆสำหรับค่าสมัคร 300 บาท ผู้แข่งขันน้อยๆ โอกาสรับของรางวัลสูง อิอิ

ชื่อก็บอกอย่แล้วว่า play trackday เหมือนมาร่วมสนุกกันขำๆ

รถแรงใช่ว่าจะเวลาเร็วเสมอไป สนามนี้ ปรับให้ใช้ความเร็วไม่สูง

โดยทำให้เวลาไม่ต่างกันเยอะ

แต่การใช้เบรคมือ มีแทบทุกมุมของสนาม

อ้าว กำลังภาคได้ฟิว เจอรูปตาเอ้ข้าวมันไก่แล้วหยุดเลย 5 5 5

ไปไม่เป็นแระ ไอเดียสต๊อปหมด เอ่อ.... เบิร์นโหดๆ เฮ้ยยยย นี่จิมคาน่าไม่ใช่ drag

นักแข่งหน้าใหม่ หัวใจรักจิมคาน่าก็มีนะครับ

ลีลาการขับ ก็ถือว่าใช้ได้ในสนามแรก

ขอบคุณน้องอ้วน ที่ช่วยถ่ายให้ นานๆจะมีภาพกะเค้าบ้าง ตากล้องขอลงบ้าง

มีการโม การจูนกันในสนาม ชิวๆสบายๆ

เป็นเรื่องปกติที่เวลาขับแล้ว ต้องมาเสวนากันสักหน่อย ถึงปัญหาที่เกิดขึ้นและวิธีการแก้ไข

หือ??? โมกล่องกันในแทรคกันเลยทีเดียว เค้าเรียกว่า โมสดป่าวเนี่ย

ขาประจำสำหรับจิมคาน่า ก็มาร่วมด้วย

ภาพสุดท้าย กับการแข่งงานจิมคาน่าครั้งนี้ ทิ้งไว้ว่า " เก่าใหม่ ใจจิมคาน่าเหมือนเดิม "

พบกันใหม่งานหน้าครับ เดือนตุลา มันส์แน่นอน เต็มรูปแบบ
    special thanks : อ้วน อ๋อง นักแข่งทุกคน ทีมงาน และสนามคลองห้า สวัสดี

2. 1klong2

1klong2 New Member Member

375
    2
    0
    ขอบคุณครับสำหรับภาพ แจ่มๆ

3. Aong-race-shop

Aong-race-shop Legend (R.I.P.)

671
    5
    18
    5555 ฮาๆๆขอบคุณพี่ต้น

4. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ขอบคุณคราบ

5. sk1

sk1 New Member Member

243
    3
    0
    ขอบคุณครับ

6. Alif & Otis

Alif & Otis New Member Moderator

1,696
    51
    0
    รูปตอนฟ้าหลังฝน สวยได้อารมดีครับ......

7. jjeettzy

jjeettzy New Member Member

9
    0
    0
    อยากไปสนุกด้วยจัง

8. ploy boy...

ploy boy... New Member Member

1,538
    105
    0
    พี่เอ้ กับ เจ้าคันเขียว ไป โผล่ในงาน ก็ไม่บอก กันเลย นะ พี่ ทั้ง2 คน

รูป สวย นะ ครับ ผม

9. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    แจ่มๆๆ

10. AekSigMaClub

AekSigMaClub New Member Member

49
    1
    0
    อดไป อิอิ

11. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ขอบคุณมากคับ ชื่อนนี้เข้ามาดูรูปไม่เคยผิดหวังคับ สวยทุกครั้ง ++

12. cefiro-man

cefiro-man Member Member

561
    5
    18
    สวยยยยยยยยยยยยยยยยยย

13. ^::N_u_N::^

^::N_u_N::^ Member VIP

623
    8
    18
    สวยงามคับพี่

14. bond 1

bond 1 Active Member VIP

1,683
    18
    38
    ขอบคุณครับผม

15. caldina3s_ge by lee pui

caldina3s_ge by lee pui New Member Member

79
    0
    0
    แหล่มมากพี่ต้น.....ขอบคุณสำหรับรูปครับ

16. ^0^ GoTaKa ^0^

^0^ GoTaKa ^0^ New Member Member

2,307
    34
    0
    ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆคับ

17. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    ขอบคุณครับ

18. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ภาพสวยมากคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้